1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

1 ca nan giải, giúp em quay lại với ny cũ :D

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Hse7en, 09/02/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Hse7en

Hse7en Thành viên mới

Đúng là khó khăn lắm em mới dám lên đây xin ý kiến mọi người, thôi em k dài dòng nữa nên xin tóm tắt luôn để mọi người hiểu cho em.
    Em và cô ấy đã từng yêu nhau 3 năm, từng trải qua quá nhiều chuyện và hi sinh cho nhau rất nhiều. Sau khoảng 2 năm em bắt đầu thờ ơ và lạnh nhạt hơn so với thời gian trước. Biết vậy nhưng cô ấy vẫn yêu em và chỉ muốn em là của mình cô ấy thôi. Vì thế đã làm mọi cách để quản lí em như quản lí YH, FB, SMS, không những thế mà còn quản lí mọi thời gian giờ giấc của em. Biết là yêu em rất nhiều nhưng càng như thế em càng mệt mỏi và muốn đi tìm những cảm xúc khác lạ. Em thì cũng ngon zai và cũng biết chút ít cưa gái nên cũng đã giao lưu với vài em khác. Cô ấy buồn nhiều và đã cũng không còn nhiều bạn bè do chỉ muốn tập trung chăm sóc em. nhiều hơn ^^. Em biết có những lần cô ấy khóc lóc và kể lể với các bạn bè anh em mà em hay đi chơi. Em lại còn hay đi chơi đêm đến sáng về ngủ. Cô ấy hay sang nhà em buổi sáng và cuối cùng cô ấy cũng đã buông tay khi thấy em chỉ nằm mệt mỏi mà không hề quan tâm đến cô ấy.
    Chán thay là tâm trạng em lúc đấy cũng không còn buồn níu kéo tình cảm. Em nghĩ là về tgian sau cô ấy đã nhiều lần hỏi han bạn bè em về cách sống của em thời gian đó. Bạn em còn kể là cô ấy hỏi thằng H hay dẫn gái về nhà lắm à, mà cm thằng bạn k giúp thì thôi lại còn trả lời vu vơ.
    Nên bây h em là người phải hối hận vì nợ quá nhiều tình cảm. em không tìm được người nào mà đã mất đi nhiều nước mắt để cam chịu và hi sinh cho em đến thế.
    Tình hình bây giờ là cô ấy rất rất căm hận em, có thể là em vẫn là người duy nhất đem lại cho cô ấy được hạnh phúc nhưng có lẽ do sợ đau nên không muốn chuyện đấy xẩy ra nữa. Thỉnh thoảng trước đây cô ấy cũng có pm em và đương nhiên là chửi em thậm tệ :)) như là Bitch, thằng khốn, khốn nạn, poor you, anh sẽ phải đau khổ vvv...vvv :)) Đến h thì cũng đã được gần 1 năm rồi.
    Đến giờ để nghĩ đến chuyện quay lại em thấy thực sự khó khăn vì đã qua 1 tgian k nói chuyện với nhau giữa 2 người có 1 khoảng cách lớn. Nhưng em vẫn luôn hiểu cô ấy vẫn có nhớ về em vì cô ấy rất muốn trả thù :)) bằng cách rất trẻ con là tỏ ra dạo này mình xinh đẹp hơn xưa rồi tỏ ra là yêu anh này anh nọ nhưng thực ra là không hề có =))) điều này em biết vì trong tgian 2 năm cũng có 2 lần chia tay nhỏ, cô ấy luôn làm trò đấy để em ghen và gây sự chú ý của em.
    Thôi nói đến đây thôi mong các bác giúp em lấy lại được 1 cơ hội trong dịp năm mới :D Chúc các bác 1 năm mới vui vẻ và ngập tràn hạnh phúc.
  2. vicodo

vicodo Thành viên mới Đang bị khóa

Chú phải làm 2 việc việc 1 là tán tỉnh lại, còn việc 2 là phải làm sao để em ý thông cảm được với chú mấy chuyện lăng nhăng ở ngoài.

Việc tán tỉnh lại thì cứ gọi điện nói chuyện và làm cái hẹn thôi. Trong cuộc hẹn đấy thì chú tặng cho em ý một món quà không quá giá trị nhưng lại thể hiện được sự quan tâm của chú dành cho em ý. Cái này thì chỉ chú biết là em ý sẽ thích cái gì.

Việc làm cho em ý thông cảm được thì có nhiều luận điểm. Anh tạm thời cho chú 2 cái, có gì chú tự nghĩ và hỏi thêm anh em để mọi người cung cấp thêm cho chú.

- Trai có tài thì đều đào hoa, nhiều gái... còn nếu không thì là trai có tài và có cả bệnh.
    - Đàn ông đứa nào cũng thế, chú chỉ kém những thằng khác ở chỗ không biết che đậy thôi.

Đấy, chú phải làm được cả 2 việc, nếu chỉ làm việc 1 mà không làm việc 2 thì có cưa lại được rồi cũng lại chia tay thôi. Tất nhiên là phải làm từng việc 1, làm xong việc thứ 1 mới làm tới việc thứ 2. Không được ôm đồm.
  3. sentenced1806

sentenced1806 Thành viên rất tích cực

Có tôn trọng người ta đâu mà như buộc cái xích, lúc thích thì kéo lại lúc không thích thì buộc cái xích vào gốc cây cho nó xa mình ra. Nếu bác còn khoảng vài ít phần nghìn lòng tự trọng, thì em thấy bác nên cư xử cho nó đàn ông 1 tí: nhổ thì không liếm, mà liếm thì không nhổ bác ạ! Còn nếu bác sót lại vài phần triệu cái tính đàn ông, thì bác gửi cho em nó cái link này coi như lời trăng trối của bác, nó đọc mà nó hiểu nó khóc rưng rức thì phúc nhà bác còn to, nếu nó đọc xong nó cười bác (như em đang cười bác) thì phúc đức cho nhà nó quá!
  4. glassheart07

glassheart07 Thành viên rất tích cực

Đỏ là lý do chính để mún quay lại hử? Đại loại là chả ai chịu đc mình = ngta nên thấy ở với ngta vẫn dễ bề quậy phá lun hử? Thế thôi tha con nhà người ta đi! Ngta cố gắng bao nhiêu cho vừa lòng bạn đây? Sau này quay lại, lại mún ngta vẫn cứ vì mình mà cố gắng thế nữa ư?

Xanh: đúng roài đấy! Bản thân còn yêu ko? Hay chỉ vì tin tưởng rằng sẽ làm ngta yêu mình lại?

Nếu tình cảm nhiều, thực sự yêu, việc chứng minh chẳng có gì khó! Yêu 3 năm là ko bít cách làm ny mình tin tưởng 1 lần nữa thì ... [hem bít nói sao giờ ]
  5. linhmoi2013

linhmoi2013 Thành viên mới

Theo em thì Bác đi cưa người khác thôi,quay trở lại chắc chắn là 100% cáo không muốn nối lại đâu.Cách đây 2 năm em cũng bỏ cáo mà ra đi,sau 6 tháng mệt mỏi muốn quay trở về thì cáo không chấp nhận,dù em có đến nhà(Không tiếp),Gọi dt(không nghe).Gửi SMS(không trả lời).Gửi hoa(không hồi âm).Ròng rã 3 tháng trời quay lại thì biết cáo rất căm hận mình từ lúc đó và đến mấy năm sau,không muốn gặp và không muốn nối lại.Thua.
  6. hunter91

hunter91 Thành viên rất tích cực

"có thể là em vẫn là người duy nhất đem lại cho cô ấy được hạnh phúc" => Đùa à bác? =))
    "chửi em thậm tệ" => Thế mà cố làm j? Đúng như bác sentenced1806 nói, bác cần 1 vài phần triệu ấy. :)
    "Nhưng em vẫn luôn hiểucô ấy vẫn có nhớ về emvì cô ấy rất muốn trả thù bằng cách rất trẻ con là tỏ ra dạo này mình xinh đẹp hơn xưa rồi tỏ ra là yêu anh này anh nọ nhưng thực ra làkhông hề có" & "điều này em biết vì trong tgian 2 năm cũng có 2 lần chia tay nhỏ, cô ấy luôn làm trò đấy để em ghen và gây sự chú ý của em." => 2 câu này chả liên quan j đến nhau.
    Túm lại, bác nên xem lại mình, bác có qúa tự phụ k? ^^. Tán lại ngy kiểu này em dự là k thể có 1phần tỷ cơ hội nào, trừ phi em nó ế k ai rước rồ tình bẩm sinh hoặc đang mang mầm bệnh và hận bác tới tận xương tủy => nghỉ thôi bác ơi!
  7. anhsaj

anhsaj Thành viên tích cực

có cả tiếng cả miếng rồi thì đừng làm phiền gái nữa
  8. flora1202

flora1202 Thành viên quen thuộc

Bạn nên tán ng khác. Thấy topic trc của bạn thì thấy bạn cũng đang tán cô bé nào khác mà:
    ;)). Tưởng tài năng lắm mà, ai dè cũng thường thôi nên cua lại ng cũ à?

Thôi, bạn tha cho bạn gái cũ của bạn đi.
  9. glassheart07

glassheart07 Thành viên rất tích cực

Hóa ra là cóc chết 3 năm quay đầu về núi ư! :))
    Thôi tự trọng chút đi chủ thớt! :-j