1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

1 góc của bà già

Chủ đề trong '1980 - Hội Khỉ Sài Gòn' bởi bagai, 17/01/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bagai

bagai Thành viên rất tích cực

1 góc của bà già

Năm hết Tết đến...nhìn lại năm qua những việc mà mình làm được chưa như ý...có lẽ vì sống thiếu kế hoạch...và hơi phung phí thời gian...thư giãn và suy nghĩ ngoài lề hơi nhiều...chìu chuộng mình hơi nhiều..và tự thỏa mãn với bản thân hơi nhiều... và..thấy như vậy là chưa tốt...

Lập chủ đề trước tiên để phục vụ bản thân..mong mình sống có kế hoạch..cụ thể cho từng ngày..vì nhiều khó khăn trước mắt , ít nhất từ đây đến tháng 6 phải làm 2 chuyện làm bước ngoặc lớn trong đời... Để đạt được mục đích đó ko dễ, và ko thể ngày nào cũng chây lười...chìu chuộng mình...việc hôm nay lại để ngày mai mà có thể thành công được... Tự hứa với bản thân phai cố gắng và phải có kế hoạch hàng ngày, tuần, và tháng.

Và thứ 2 là cho hụi khỉ mình có nơi để xem lại mình đã làm được gì hôm qua, hôm nay, muốn làm gì ngày mai...xem 24h trong quỹ thời gian của mình trôi qua có phí phạm hay ko...

Có lẽ đây là chủ đề nghiêm túc nhất trong năm..hehhe... mọi người ủng hộ nhé...xem chúng mình trưởng thành từng bước như thế nào...vài năm sau khi đọc lại chắc cũng có nhiều kỉ niệm vui ...

Tập sống có kế hoạch nhe, các em :P

Được bagai sửa chữa / chuyển vào 00:54 ngày 17/01/2006
  2. bagai

Mở hàng:
    Hôm nay chuyển sang ôn phần acid-base, kế hoạch 16 trang/ngày.
    Trong 5 ngày học xong phần acid-base. 2 ngày kia ôn.
    Tổng cộng cho phần này 7 ngày, từ 16/1 - 23/1/2006.
    Khuya sẽ biết kết quả xem hôm nay đã làm được hay ko.
  3. afriendvn

afriendvn Thành viên quen thuộc

Chị Ba càng ngày càng gương mẫu!
  4. nhauyen_

nhauyen_ Thành viên mới

Mình cũng giống bg, bây giờ đến tháng 6 cực kỳ quan trọng, học mấy năm rồi, đến lúc gần ra trường mới thấy sao mình lãng phí qua nhiều thời giả trong nhưng năm vừa qua, có thể, nếu mình định hướng, ra kế hoạch đàng hoàng từ đầu thì tốt hơn, thấy mình chưa làm được gì. chán......Đôi lúc cũng muốn cố gắng lắm, nhưng chưa được bao lâu là đã bỏ, lần này mà bỏ cuộc nữa thì coi như xong , hết việc để bàn, về nhà cuốc đất
    bg: hình như cũng học gì về hoá à? có nghe 24h nói 1 lần mà quên mất.Tụi mình cùng nhau động viên cố gắng nhỉ
  5. silun

silun Thành viên mới

Ban đầu cứ tưởng Bagai nói : Việc làm được hôm nay , cứ để ngày mai làm , hehehe, nhưng mà cũng may là không phải.
    Kế họach à ? hay đó , làm gì cũng phải có kế hoạch và mục tiêu.
    Mục tiêu của mình là bắt đầu khiêng một tảng đá lớn vào lọ , và sau tết nhất định phải có kết quả , đã hai năm mình nhặt những viên sỏi và đá nhỏ rồi !
    Bây giờ nôn ăn Tết quá rồi không còn tính tiếp chuyện "bự" được nữa Bagai ơi , hehehe, trong đầu tòan là mứt dừa mứt bí không àh .Thôi vậy tính chuyện nhỏ ---> đi mua mứt dừa về ăn cho đã thèm.
    Được silun sửa chữa / chuyển vào 08:23 ngày 17/01/2006
  6. bagai

to nhauyen: bg đang học 1 thứ ko liên quan đến hóa...nhưng đồng thời muốn thi vào 1 trường có liên quan đến hóa :)..cố gắng thôi...
    cùng lập kế hoạch nào... cứ đem lên trên này...rồi cố gắng làm cho được..thế mới ngoan :)...
    chúc thành công nhé.
    Cu Q: lo học đi, châm chỉa người khác ko tốt đâu, nhe...:P
    Sunli: chia sẻ đi nào. Hoặc là viết gì chỉ mình Sunli hiểu thôi cũng được, miễn là mai mốt nhìn lại quãng đường đi qua, mình thấy hài lòng hơn, và ít tiếc thời gian hơn là tốt :). Bg đang rất cố gắng...đôi khi cũng mệt mỏi lắm..thân gái dặm trường mà..nhưng lỡ leo lên lưng cọp rồi...phải cưỡi nó...nếu ko sẽ té đau...
    Đang giải trí chút...tí khuya học xong vào post 1 cái nó mới đã..hehhe...
  7. silun

silun Thành viên mới

Leo lưng cọp hả ? uh đúng , cố lên !!! Mà cọp "meo" hay "phi meo" dzậy , hahhaha
    Nhớ lời Sunli nói không? Đập bàn một cái , hỏi thẳng vào mặt nó ..... hêhhhe , chắc chắn sẽ thành công.
    Nhớ cặp cổ một thằng dzịt kiều về luôn nhá Bagai , chúc thành công.
    Được silun sửa chữa / chuyển vào 10:01 ngày 17/01/2006
  8. bagai

hihi...tạm xong 17 trang rồi...hơi ẩu tí...phát hiện ra 1 số chỗ sai trong tài liệu..phải email lại trường...
    anh Đạt chở xe đi sửa và làm gium cái license plate.
    Liên lạc 1 chị VN trong trường để hỏi thăm về test.
    Mai:
    16 trang tiếp theo.
    chapter 2 Labor relations. key term.
    Nếu phát hiện gì sai lại email tiếp.
  9. afriendvn

afriendvn Thành viên quen thuộc

Để lên hỏi giáo sư là "Cháu viết report trên web, cụ vào đó xem hằng tuần, í quên - hằng ngày, được không ạ?", rồi về viết lên đây nhá chị Ba?!
    Gởi chị Ba bài thơ:
    Cọp ơi ta bảo cọp này
    Cọp ra ngoài ruộng cọp cày với ta
    Cái cày vốn nghiệp nông gia
    Ta đây cọp đấy ai mà quản công
    Bao giờ cây lúa còn bông
    Thì còn bagai ngoài đồng cọp nha!

sửa câu cuối cho em nè:
    Bao giờ cây lúa còn bông
    Bagai còn ở ngoài đồng cọp nha
    ờ mà ko biết ý em muốn nói gì...hehhe...
    Được bagai sửa chữa / chuyển vào 14:58 ngày 18/01/2006
  10. bagai

hihih...afriendvn muốn sao cũng được...miễn sao có lợ cho mình thôi...tùy mỗi người mà :-*
    cám ơn nhóc về bài thơ nhe...
    ùi..già quá rồi...26 rồi...huhu..
    được cái respond của người soạn test, biết focus phần nào...khoái chí cả buổi sáng...
    "Also, please indicate (to the applicant) that the focus should not be on nomenclature, but on the identification of functional groups and whether they have acid-base properties. If a functional group has acid-base properties, then they need to determine the acid form corresponding to a pKa (or pKa range)."
    Học hết có mà bị điên...hên ghê...