1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

1 học sinh Lê Hồng Phong đạt 667 điểm Toefl !!!

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi Computerdeptrai, 20/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Computerdeptrai

Computerdeptrai Thành viên mới

1 học sinh Lê Hồng Phong đạt 667 điểm Toefl !!!

Một thí sinh Việt Nam đạt 667/677 điểm TOEFL

Đó là Vũ Nhật Tân, sinh năm 1987, học viên Trường Đào tạo Việt Mỹ đã thi được 667/677 điểm trong kỳ thi TOEFL Quốc tế của Tổ chức Kiểm định giáo dục quốc tế ETS (Hoa Kỳ). Đây là thí sinh đạt số điểm gần như tuyệt đối, cao nhất khu vực phía Nam từ trước tới nay.

Trước đây ở Hà Nội cũng có người đạt đến TOEFL 667 điểm nhưng là người lớn, còn đối với lứa tuổi học sinh thì đây là trường hợp đầu tiên.

Với những thành tích 11 năm liền là học sinh giỏi, giải nhì học sinh giỏi Quốc gia môn tiếng Anh... thật không khỏi bất ngờ khi được biết Tân bắt đầu kế hoạch học tập của mình bằng "mỗi ngày em chỉ học thuộc 5 từ mới".

Sinh ra trong gia đình ba là kỹ sư ngành cơ khí, ký ức của Tân là những buổi tối được ngồi cạnh khi ba tra cứu từ trong sách nghiên cứu. Cho tới bây giờ, ba của Nhật Tân vẫn còn nhớ cảm giác hơi bực mình khi có cậu con trai chưa đến tuổi đi học "ham hỏi" mỗi khi thấy ba viết từ mới. Dần dần, niềm đam mê học tiếng Anh như ngấm vào cơ thể đến nỗi ngày nào không "sờ" vào sách Anh ngữ, Tân thấy "thiếu thiếu cái gì đó".

Năm lớp 8, Nhật Tân được ba mẹ động viên học thật tốt để thi vào Trường chuyên Lê Hồng Phong và là tấm gương cho em gái, Tân lên dây cót cho kế hoạch tăng tốc của mình. Em xếp lịch học tiếng Anh nhiều hơn bên cạnh nắm thật vững kiến thức những môn học khác và hãnh diện "đừng nghĩ là em học kém mấy môn khác nhé!".

Không đi học thêm như các bạn cùng trang lứa, Nhật Tân chú trọng tự luyện 4 kỹ năng, tham dự những CLB giao lưu tiếng Anh để tạo cho mình sự tự tin, thời gian rảnh rỗi, Nhật Tân đọc thật nhiều sách truyện nước ngoài và viết những đoạn "tự truyện" theo cảm xúc của mình.

Biết năm lớp 12 sẽ qua trải qua nhiều kỳ thi nên Tân lên chương trình "mình thi TOEFL đầu năm học cho khỏi cập rập" và em đăng ký theo học TOEFL tại Trường Đào tạo Việt Mỹ.

Ngày tham dự kỳ thi TOEFL của Trung tâm Kiểm định Giáo dục ETS (Hoa Kỳ), Nhật Tân tự tin khi trả lời các câu hỏi của Hội đồng Giám khảo nhưng vẫn bất ngờ khi mình trở thành học viên đầu tiên của khu vực phía Nam đạt điểm 667/677 điểm.

"Dự định của em có nhiều nhưng trước mắt em sẽ kiếm một suất học bổng du học Mỹ ngành học mà em yêu thích bởi gia đình em không có điều kiện cho em du học tự túc", Nhật Tân thật thà. Và chúng ta cùng chúc cho những dự định của cậu học trò Trường THPT chuyên Lê Hồng Phong sẽ trở thành hiện thực.

Theo Thanh Niên
  2. hnhan

hnhan Thành viên rất tích cực

Ờ ....

.....
    ..... thì sao ?
  3. hellboy1787

hellboy1787 Thành viên mới

gã ấy giỏi thì tốt, nhưng mà liên wan gì tụi mình chớ ?? chúc mừng đủ rùi............
  4. babicinamon

babicinamon Thành viên mới

Thành viên post bài lộn xộn wá nha, sao ko post vào báo của box mà lại thành lập topic lung tung vậy? Làm mod phải dọn dẹp hoài, mệt mỏi lắm,biết hông???
  5. Marcom

Marcom Thành viên mới

Tớ có đôi lời góp ý. Bạn computer không biết là học LHP hay có kỉ niệm gì với LHP mà đã cất công trích dẫn đăng bài đánh giá cao về học sinh LHP (tớ thấy hoàn toàn không có ý xấu). Thế nhưng bạn Babisimamon không biết là mod hay là admin (vì không thấy trong danh sách mod mà nếu là mod online thì cũng không ai khoe khoang như thế) không hoan nghênh lại có ý chê bai. Trách nhiệm của mod là quản lí thật tốt box cùa mình, định hướng các thành viên chứ không phải nói cách đó. Nếu mệt thì đừng làm mod nữa, vì làm mod là đã chấp nhận thiệt thòi, không ai than như thế cả.
    Vì một TTVN tốt đẹp hơn.
  6. hnhan

hnhan Thành viên rất tích cực

Tui thấy chả có gì đáng hoan nghênh cả.
    Gì mà định hướng các thành viên nghe giống trại cải tạo quá.
  7. babicinamon

babicinamon Thành viên mới

Thứ nhất, đã là 1 thành viên thì phải biết là " nhập gia tuỳ tục". Tham gia ở box nào phải chấp hành những quy định của box đó đưa ra, cũng giống như làm member của ttvnol vậy thôi.
    Những quy định của box đã viết rất rõ ràng, nhưng đa số thành viên mới, hay là mới vào box, hoàn toàn ko thèm chú ý mà cứ viết theo ý mình....như thế là đáng hoan nghênh hay sao?
    Lời góp ý của bạn, tôi cám ơn, nhưng góp ý cũng nên nhìn nhận sự việc 1 chút.
  8. Marcom

Marcom Thành viên mới

Tôi thật chưa thấy mod nào có thái độ như bạn. Mà thực tế cho tới giờ nào tôi cũng không biết bạn có phải là mod hay không! Trước là trả lời bạn hnhan là hoan nghênh cái gì. Tôi thấy bạn computer gì đó vào đây đăng một bài báo về học sinh LHP đạt được chút thành tích. Chẳng lẽ cái đó là việc bôi xấu trường LHP? Như vậy dưới góc nhìn nào thì anh bạn đó cũng có ý tốt. Hơn nữa bài viết lại rất dài, hoàn toàn không thể xem là một bài spam nên chẳng có lý do gì để kết tội bài viết cả.
    Sau là trả lời bạn babi, bạn bảo tôi nhìn nhận sự việc còn bạn đã nhìn nhận chưa? Bạn xem các thành viên vào đây có được nhập gia tuỳ tục chưa? Bạn có xử lý đúng chức năng của mod chưa? Hàng loạt bài mang tính spam bạn có đụng đến chưa? Nếu muốn biết bài spam là bài thế nào, bài nào được xoá hay chuyển bạn vào xem lại qui định của TTVN trong TFG hoặc TMG nhé.
  9. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Box LHP spam quá trời rồi, khỏi bàn cãi. Có điều các box trường học đa số đều thế cả, phải chấp nhận thôi. Chủ yếu vui là chính mà, chủ đề lan man, tán qua tán lại mới vui chứ. Vô đây chủ yếu gặp gỡ bạn bè, ngồi tán gẫu thôi, bàn chuyện "quốc gia đại sự" ai vô trong này làm gì.
  10. hellboy1787

hellboy1787 Thành viên mới

hmmm, i have no idea.
    In my opinion, việc cãi nhau này sẽ chẳng có kết wả gì hay, nên stop right here. Cái box nào chẳng có spam, nhất là LHP. Việc wuyết địng 1 bài là spam or not thì tùy mod.
    Như kimikamo nói, chủ yếu vào đây là chill và chat, vậy thì có nhảm 1 chút cũng ko sao.