1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

1 số địa cần sự tình nguyện của các bạn TPHCM

Chủ đề trong 'Hoạt động xã hội.' bởi heartsniper, 30/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. heartsniper

heartsniper Thành viên mới

1 số địa cần sự tình nguyện của các bạn TPHCM

Hi các bạn,
    Hồi sinh viên mình có tham gia rất nhiều hoạt động CTXH, bây giờ thì lo "miếng cơm manh áo" nhiều quá nên hạn chế bớt rồi. Các bạn nào ở TPHCM có thể đóng góp được tinh thần lẫn vật chất ở những nơi này thì điều đó rất tuyệt vời nhé.

À những chỗ dưới đây, mình đều đã từng tham gia hết rồi. Các bạn có thễ mỗi weekend tập hợp đông mọi người, mua chút gì đó mang lên, hoạt động, vậy cũng tốt rồi

1/ Nhà nuôi dưỡng người già cô đơn tàn tật
    3E Khu phố 2, Thanh Xuân, Quận 12, 8919007
    Các cụ rất cần những người đến trò chuyện tâm sự v,vv.v.

2/ Chi hội từ thiện Bảo Hoà - 220 Đinh Tiên Hoàng Q1 đối diện Rạp Cầu Bông - 8203231
    Đây là nơi mỗi ngày từ T2-T7, 1 ngày 2 lần, nấu ăn từ thiện, phát cơm miễn phí cho hơn 500 bệnh nhân nghèo cho 8 bệnh viện trong TPHCM. Phát cơm trực tiếp cho hơn 200 bệnh nhân nghèo của Bệnh viện Ung bướu -

Các bạn hãy đến 1 lần rồi xem. Các bạn sẽ cảm thấy khâm phục những con người hoạt động ở đó như thế nào.

3/ Anh Hoàng Văn Bình
    469/17C Nguyễn Kiệm P9 Quận Phú Nhuận
    1 người đàn ông quyết không lo hạnh phúc cá nhân riêng tư mình để tập trung sức lực của cải để chăm lo cho các em bé bị bại não, chất độc màu da cam.

Còn nhiều nhiều lắm, tuy nhiên mình chỉ giới thiệu những nơi nào mình đã từng đến và hiểu họ. Còn các nơi khác, báo chí đăng tin rất nhiều, thì tuỳ vào trái tim của mọi người thì hãy tự tìm đến các bạn nhé.

Vì 1 xã hội công bằng và hạnh phúc hơn. Mỗi người hãy bới tiêu xài 1 ít, nhín chút thời gian vui chơi, để làm 1 điều gì đó tốt đẹp hơn đi. 1 tuần mình cũng cố gắng bỏ ra 5 tiếng đồng hồ tham gia các hoạt động này, thấy cuộc đời vui hơn, tốt đẹp hơn.

Thân chào,
  2. cactusfl

cactusfl Thành viên mới

Rat ù?ng hẶ nhưfng ỳ tươ?ng bàn nĂu ra .Hy vòng sèf gf̣p bàn !
  3. sevendaffodils

sevendaffodils Thành viên mới

Rất tiếc là bạn heartsniper sẽ phải ra Hà Nội công tác khoảng 1 năm. Khi nào quay trở lại Tp. HCM, bạn sẽ tham gia với tụi mình nhé.
    To cactusfl: mình đã đọc những topic của bạn bên www.tttnonline.com. Với những địa chỉ thế này, mình rất mong CLB trong Tp. HCM sớm đi vào hoạt động. Mình sẽ liên lạc với bạn sau.
  4. xexichlo

xexichlo Thành viên mới

Nơi đây đã dời lên Bình Triệu từ lâu rồi bạn à, từ sau khi bị báo Phụ Nữ TPHCM đưa những thông tin sai sự thật. Và cách đây ko lâu Tephan 1 lần nữa là bị báo Người Lao Động sờ gáy vì họ chụp mũ cho rằng làm từ thiện cũng cần tuân thủ pháp luật.
    Chả biết nói mấy cha cán bộ nhà nước mình thế nào?
  5. tanit

tanit Thành viên rất tích cực

Thân chào các bạn,
    Nếu các bạn ở HCM ko ngại, các bạn có thể tham gia nhóm CTXH của Box 81 Saigon.
    Sắp tới Tết rồi, nhóm đang tìm kiếm các địa chỉ để trợ giúp , tham hỏi.
    Hy vọng các bạn có thể tham gia.
    địa chỉ box: www.ttvnol.com/f_286.ttvn
  6. cactusfl

cactusfl Thành viên mới

Mái ấm Thiên Ân

80 /20 Tân Hương
    Phường TÂn Quí
    Quận Tân Phú
    ĐT: 8.472406​
    Nơi này tất cả các bạn toàn bị khiếm thị, có bạn có gia đình, có bạn mồ côi, có bạn thì khiếm thị do tai nạn ( ko bị từ nhỏ) ....đa phần các bạn ở đây đều được đi học đầy đủ , điều kiện sinh hoạt cũng tạm gọi là ổn định. nhưng các bạn thiếu tinh thần lắm .
    Nơi đây cũng nhận những cuốn lịch cũ để Thầy làm tập cho các bạn . Thầy còn viết sách để tạo thêm thu nhập ( Thầy cũng bị khiếm thị )
    Đặc biệt , các bạn sử dụng vi tính tuyệt vời lắm
    Được cactusfl sửa chữa / chuyển vào 12:54 ngày 11/03/2005
  7. cactusfl

cactusfl Thành viên mới

Tịnh Thất LINH SƠN
    161 /1 Khu phố 3, tổ 3
    Đường Lê An Khương
    Phường Thới An
    Quận 12
    ĐT: 7.170.491​
    Nơi này do 2 Sư Cô : Cô Xuân và Cô Niệm nhận nuôi khoảng 16 trẻ mồ côi . Ban đầu là ngôi chùa lá thiếu thốn điều kiện, dần dần được mọi người quan tâm giúp đỡ nơi này cũng tạm ổn định để nuôi dạy các em. Hai Cô này bán nhang tại chùa Vĩnh Nghiêm để tăng thu nhập nuôi các em.
    Một nơi thiếu cả tinh thần lẫn tài chính
  8. daukhongcotoc

daukhongcotoc Thành viên mới

Mình là dân TpHCM,mình đang muốn tổ chức cho các bạn sv trong truờng thực hiện 1 chuyến công tác xã hội.Đối tuợng là người già,neo đơn...
    Bạn nào rành cho mình vài địa chỉ trại duỡng lão trong Tp đc.Xin cám ơn