1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

1 trong 3 nhiệm vụ quan trọng của người đàn ông! Hãy giúp tôi với!

Chủ đề trong 'Kiến Trúc' bởi Vic, 23/11/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Vic

Vic Thành viên quen thuộc

May quá, ngoài cuốn sách của KTS Ngô Huy Nam, tôi cũng vừa tìm ra 1 web site cũng rất bổ ích cho những bạn nào có ý định sửa soạn xây nhà: www.ashui.com . Các bạn có thể xem nhiều thứ trên ấy cũng khá bổ ích.
    To vị mod nào quản lý trang hạnh phúc gia đình: Tôi không hiểu sao bài viết này đâu có liên quan gì đến HPGĐ đâu mà lại bị chuyển vào đây chứ? Mong các vị có thể chuyển giúp sang box Hỏi gì đáp nấy được không? Xin cám ơn!
    vic_hcm@yahoo.com
  2. aihgn

aihgn Thành viên quen thuộc

chào VIC, choáng quá nhỉ.....bị chuyển sang đây mới lạ chứ,MOD chắc đang say hehe.
    trang web rất hay ....mà sao mấy công ty này xây nhà đắt thế ko biết, sướng thật đấy, đắt quá cắt cổ người ta quá. mà cũng lâu rồi đấy, VIC xây nhà xong chưa nhi?
    LE NGHIA for only you
    Được aihgn sửa chữa / chuyển vào 22:12 ngày 13/06/2003
  3. Vic

Hi, lại được tiếp tục gặp bác ở đây, bác vẫn khỏe chứ?
    Các bác Mod cẩn thận quá, mới nghe cái tên bài đã vội vàng cho rằng nó nằm trong chuyện (thầm kín) hạnh phúc gia đình rồi, chưa kịp cho tôi nói lấy 1 lời, chán thật!
    Web site này xây dựng đọc cũng khá! Đương nhiên là giá cả thì còn phải tùy vào kỹ năng thương lượng nữa, đâu thể nào nói sao nghe vậy. Và cũng cần phải biết giá như thế nào là hợp lý, như thế nào là giá ảo. vì rằng giá cũng có nhiều loại lắm. giá nào cũng có thể làm được cả! tôi nghĩ rằng bác là dân trong nghề ắt hẳn rành việc này hơn kẻ ngoại đạo như tôi.
    À cám ơn bác đã có nhã ý hỏi thăm. Cái nhà tôi mới chỉ xong 50% cái bản vẽ thiết kế thôi. Đã có được chi tiết mặt bằng móng cọc rồi. dự kiến đầu tháng 7 mới có thể khởi công. Xem ra cũng còn nhiều việc phải làm lắm.
    vic_hcm@yahoo.com
  4. aihgn

bác định xây nhà vào mùa mưa bão à. tôi nghĩ tốt nhất là để đến tháng 8 âm thì hay hơn, xây lúc này mặc dù giá xây dựng có rẻ hơn nhưng đến tháng 7 âm nhằm vào mùa bão lụt, ko biết chỗ bác thế nào chứ ảnh hưởngtới sự bền vững của ngôi nhà lắm bác à,hihi tháng 8 âm tui cũng xây nhà.
    LE NGHIA for only you
  5. Vic

Khổ! Tôi cũng đã nghĩ tới việc làm nhà mùa này là phải chấp nhận mưa gió, ướt át, nhưng mà cũng phải cố mà chịu. Tự nhiên bây giờ nhu cầu lại phát sinh cấp thiết lắm rồi, không thể trì hoãn được nữa. Qua năm sau thì không hạp tuổi, chậm trễ nữa thì Tết đến vẫn còn chưa xong cũng không được, mà như bác đã biết người ta kỵ làm nhà kéo dài qua năm!
    Nhưng mà tôi cũng thấy có 1 số điều lợi. Như thế này: Thời điểm hiện tại giá cả các mặt hàng VLXD đang hạ, khuyến mãi nhiều, giá giảm cũng phải 5-7% so với cách đây mấy tháng, cũng là dịp hạ chi phí xuống hoặc là làm những cái truớc đây mình chưa làm được.
    Ngoài ra, như bác cũng đã biết ở Saigon khi mưa cũng không kéo dài lê thê mà chỉ kéo dài vài giờ thôi, như thế cũng sẽ gíup bêtông đỡ bị ngót nhiều, gây rạn nứt,mà thợ cũng đỡ phải tưới nước nữa. Thôi thì cũng cố gắng.
    À vậy nhà bác sắp làm thiết kế đã như thế nào rồi? Tính làm mấy tấm? Kiểu nhà thế nào? Đã có thầu xây dựng chưa?
    vic_hcm@yahoo.com
    Được vic sửa chữa / chuyển vào 07:59 ngày 18/06/2003
  6. Mard

Mard Thành viên quen thuộc

Khổ quá các bác cứ nói mà em chẳng biết thanh minh gì cả. Mang tiếng là Mod của box này nhưng em cũng chẳng biết tại sao topic của các bác lại nhảy ụp vào đây cơ chứ. Em thì lại "lạ nước lạ cái" nên chẳng biết làm thế nào chuyển trả các bác về đúng box cả. Thôi để ngày mai em gửi pm hỏi mấy bác "cao thủ" hơn em xem đã nhé. Đừng trách móc em tội nghiệp lắm mà.

Bright Autumn
  7. aihgn

hihi tui quên béng mất bác ở SAI GON`.. hihi sorry nha, ở SÀI GÒN thì ổn rồi cứ nhầm ở HÀ NỘI.......hihi.xây nhà lấy vợ hả bác...nếu đúng vậy thì chúc bác hạnh phúc nha.......... tự nhiên muốn uống bia rồi
    LE NGHIA for only you
  8. haminh

haminh Thành viên rất tích cực

Sao ta không mở box "Kiến Trúc - Xây Dựng" nhỉ?
    Box này dành cho tất cả SV Kiến Trúc - Xây Dựng và những ai muốn làm "đàn ông" theo kiểu bạn VIC thì vào !!
    ------------------------------------------------------------------------------------------
    Xin ủng hộ thành lập box mới:
    http://www.ttvnol.com/forum/t_216000
  9. Vic

Chẳng hiểu có cái box như thế trên ttvnol này không? Nhiều quá không thể xem hết được!
    Thế bác Mard đã tìm ra cách nào cho tôi được vào đúng chuồng chưa vậy?
    vic_hcm@yahoo.com
  10. Mard

Mard Thành viên quen thuộc

Càc bàc 'àf thương thì? thương cho chòt, mẮy ngà?y nay em ngẶp 'Ă?u trong cĂng viẶc rĂ?i lài càfi nhau với bĂ? nưfa nĂn chf?ng cò thơ?i gian online nưfa, em cò?n khĂng biẮt mì?nh cò?n still alive nưfa khĂng nĂn càc bàc thĂng cà?m ơ? trong box nà?y tỳ chùt hẶ em mẶt cài. ĐĂ? khi nà?o em rà?nh rĂfi và? tĂm tràng yĂn yĂn mẶt chùt thì? em sèf cho càc bàc và?o 'ùng nơi mà? bàc muẮn ngay. Mà? cùfng vì? nhĂ?m nĂn càc bàc mới và?o box HPGĐ cho 'ơf quành hiu chứ khĂng 'Ă? mẮc ra chf?ng ai xem cà? thì? em cùfng nĂfu hẮt cà? ruẶt. ThĂi chà?o càc bàc, em lài phà?i là?m viẶc thĂi, khĂng là?m thì? "treo niĂu" luĂn, chf?ng ai kiẮm cơm cho ai cà? 'Ău. Hèn gf̣p càc bàc lùc nà?o em kiẮm 'ù? tiĂ?n 'Ă? là?m nhà? nhè.

Bright Autumn