1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

10 điều bạn cần biết trước khi đi du lịch Sapa

Chủ đề trong '1987-1989 Sài Gòn' bởi carabviet, 09/06/2018.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. carabviet

carabviet Thành viên quen thuộc

Nhân tiện vừa có một cô bạn độc giả gọi điện hỏi Việt Anh về kinh nghiệm du lịch Sapa, Việt Anh tổng hợp lại thông tin cuộc trò chuyện của hai anh em để chia sẻ với bạn những kinh nghiệm cần lưu ý trước khi đi du lịch Sapa luôn nhé!

đi du lịch sapa cần chuẩn bị những gì
    Bạn có bị những khung hình như thế này hút mắt? Nếu có, đến Sapa ngay đi!
    Để tiện theo dõi bài viết, bạn có thể ấn vào mục lục để xem tóm tắt nội dung bài viết nhé!

1. Lưu ý về di chuyển ở Sapa
    Về di chuyển ở Sapa có một số điều bạn cần lưu ý như: nên đi phương tiện nào đến Sapa, kinh nghiệm thuê xe máy ở Sapa…vv

Nên đi xe khách giường nằm hay tàu hỏa tới Sapa
    Nếu bạn không say xe, bạn nên đi xe giường nằm. Vì tuyến đường cao tốc Hà Nội – Lào Cai đi Sapa rất nhanh và an toàn. Bạn chỉ cần lên xe và ngủ một giấc là tới Sapa (không kể chặng dừng nghỉ để đi WC).

Nếu đi tàu, bạn đi từ Hà Nội tới ga Lào Cai, rồi xuống ga, bắt tiếp một lần xe bus nữa mới lên được đến Sapa, như thế vừa mất giấc ngủ, mà nếu bạn có say xe thì 30km đi từ Lào Cai đến Sapa mới là đoạn đường say xe nhất, toàn khúc quanh. Nên đằng nào cũng say, lên xe giường nằm, quất 1 viên thuốc say, ngủ li bì tới Sapa xuống, khỏe re.

http://nganhangtour.com/

Đi xe khách nào tới Sapa?
    Các bạn từ Hà Nội đi Sapa có hai khu vực đi Sapa là: Mỹ Đình và khu phố cổ. Các bạn ở miền trong ra Bắc mình thường khuyên các bạn book chuyến bay tối, đến sân bay khoảng 21h, sau đấy đợi chuyến 22h từ phố cổ đi qua đón tại sân bay, tiết kiệm được thời gian di chuyển vào phố cổ.

Ở khu vực gần Mỹ Đình, các bạn có thể đi xe Hason Haivan, Sapa Express ở bến xe Mỹ Đình. Mình nhà Cầu Giấy nhưng mình đi Interbuslines ở 110A Nguyễn Hữu Huân, vì xe mới, và quan trọng là mình là đại lý nên đi tiết kiệm được tiền vé.

Mình cũng có thể giúp bạn đặt vé tiết kiệm: Nếu bạn muốn mình có thể giúp bạn đặt vé Interbuslines.com tiết kiệm, giá đang công bố là 15$, các đại lý khác bán 250k, còn mình sẽ đặt giúp bạn giá vé 200k (tuy nhiên bạn không được lựa chọn ghế đầu, vì hàng đầu là hàng ghế VIP giá cao hơn – 270k/vé). Khứ hồi sẽ là 400k/vé khứ hồi.