1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

10 điều bạn sẽ làm khi trở về Hà Nội

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi luyenkiemduoitrang, 13/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cadimi

cadimi Thành viên quen thuộc

Về đến Hà Nội hả các bác?
    1.Vẫn đang trên xe vào nội thành:hít lại cái không khí thân quen(hơi bụi 1 tý,ko chết được)
    2.Về đến nhà,tót lên cái giường của mình ngủ 1 giấc(bẩn 1 tý cũng ko chết được ^^ ) và nếu:
    -Ngủ dậy vào chiều:lượn hồ 2 vòng,sau đó ra cafe Nuôi(nâu đá) hoặc Giảng(trứng đá) làm 1 tách cafe và ngắm đường phố trong 1h
    -Còn nếu ngủ dậy vào sáng:ngủ tiếp đến chiều...
    3.Từ quán cafe đi về,nếu đang là:
    -Mùa thu:rủ đứa bạn thân nào rỗi rãi đi ăn uống lung tung
    -Mùa đông:rủ em gái nào xinh cũng đi ăn uống linh tinh ^^
    -Mùa hè:quay lại Tràng Tiền làm cái kem rồi làm 1 vòng hồ cho mát xong rồi lại về nhà hehe
    Ko hiểu thế đã đủ chưa,cũng hết 2 ngày rồi đấy chứ nhỉ,hết nhớ Hà Nội rồi ^^
  2. Linhcabincrew

Linhcabincrew Thành viên mới Đang bị khóa

Đúng là chết vì ăn, nhưng đúng là nhớ Hà nội của tôi chỉ từ những caí giản dị đó.
    Tôi thì được caí may mắn là đi đi về về nhiều lần nhưng chưa lần nào quên được cái cảm giác khi từ sân bay về nhà. Vẫn con đường đó, vẫn con người đó. Không thể bỏ caí cảm giác nhìn xem biển số xe của họ là gì dù mình biết là toàn là 29. Giữa sài gòn nhìn thấy một chiếc biển xe 29 là lòng lại nao nao, do av65y khi về nhà vẫn không thể quen với caí cảm giác rằng cái xe nào cũng biển 29. Đó cũng có thể là việc đầu tiên mình làm khi về nhà, dù là vô thức nhưng cũng là việc mình đã làm là tìm xem quanh mình có bao nhiêu caí biển xe 29.
    Về nhà, hai chữ đó luôn thiêng liêng với bất cứ ai, dù mình còn có nhà ở Saì gòn, nhưng về nhà 2 tiếng đó với 1 người con Hà nội luôn là niềm thiêng liêng, được đắm mình vào không khí và khung cảnh Hà nội.
    và để rồi vaì ngaỳ sau lại phải nói: Tạm biệt nhé, Hà nội của tôi, tạm biệt những caí nhìn của người Hà nội và việc thứ 10 sẽ làm luôn là thầm mong: Hà nội ơi tôi sẽ trở về.
  3. Linhcabincrew

Linhcabincrew Thành viên mới Đang bị khóa

Đúng là chết vì ăn, nhưng đúng là nhớ Hà nội của tôi chỉ từ những caí giản dị đó.
    Tôi thì được caí may mắn là đi đi về về nhiều lần nhưng chưa lần nào quên được cái cảm giác khi từ sân bay về nhà. Vẫn con đường đó, vẫn con người đó. Không thể bỏ caí cảm giác nhìn xem biển số xe của họ là gì dù mình biết là toàn là 29. Giữa sài gòn nhìn thấy một chiếc biển xe 29 là lòng lại nao nao, do av65y khi về nhà vẫn không thể quen với caí cảm giác rằng cái xe nào cũng biển 29. Đó cũng có thể là việc đầu tiên mình làm khi về nhà, dù là vô thức nhưng cũng là việc mình đã làm là tìm xem quanh mình có bao nhiêu caí biển xe 29.
    Về nhà, hai chữ đó luôn thiêng liêng với bất cứ ai, dù mình còn có nhà ở Saì gòn, nhưng về nhà 2 tiếng đó với 1 người con Hà nội luôn là niềm thiêng liêng, được đắm mình vào không khí và khung cảnh Hà nội.
    và để rồi vaì ngaỳ sau lại phải nói: Tạm biệt nhé, Hà nội của tôi, tạm biệt những caí nhìn của người Hà nội và việc thứ 10 sẽ làm luôn là thầm mong: Hà nội ơi tôi sẽ trở về.
  4. taiquai

taiquai Thành viên mới

Dành cho "điều 8" của bạn Linh để tỏ lòng yêu mến :
  5. taiquai

taiquai Thành viên mới

Dành cho "điều 8" của bạn Linh để tỏ lòng yêu mến :
  6. JustCavalliS

JustCavalliS Thành viên mới

mình đã về và đang ở HN đây,
    Chốc nữa đi uống bia hơi với ông bạn
  7. JustCavalliS

JustCavalliS Thành viên mới

mình đã về và đang ở HN đây,
    Chốc nữa đi uống bia hơi với ông bạn
  8. vitamin3010

vitamin3010 Thành viên rất tích cực

Mấy điều đầu tiên của tớ khi về đến HN
    1. Lập tức confirm vé khứ hồi ( nếu tớ đi Vietnam Airlines. Tớ có hơi nhiều painful experience với VNA- xin lỗi các bạn nào làm ở VNA nhé )
    2. Lập tức xem tỷ giá ngoại tệ, chỗ nào đổi được nhiều nhất, không bị thiệt ( hehe mình hơi bị kiasu)
    3. Đi đặt thịt chó, mắm tôm, hoặc nem chua, giò. Coi nhu đi làm một chuyến tăng gia để cải thiện đời sống.
    4. Tìm quán phở nào ngon nhất HN làm luôn 2 bát.
  9. vitamin3010

vitamin3010 Thành viên rất tích cực

Mấy điều đầu tiên của tớ khi về đến HN
    1. Lập tức confirm vé khứ hồi ( nếu tớ đi Vietnam Airlines. Tớ có hơi nhiều painful experience với VNA- xin lỗi các bạn nào làm ở VNA nhé )
    2. Lập tức xem tỷ giá ngoại tệ, chỗ nào đổi được nhiều nhất, không bị thiệt ( hehe mình hơi bị kiasu)
    3. Đi đặt thịt chó, mắm tôm, hoặc nem chua, giò. Coi nhu đi làm một chuyến tăng gia để cải thiện đời sống.
    4. Tìm quán phở nào ngon nhất HN làm luôn 2 bát.
  10. PeaceLee

PeaceLee Thành viên mới

1.Lên thăm Bà
    2.Chở thằng ku em đi chơi di ăn uống
    3.Khi nào đi chơi với bạn thì ăn bún ngan trộn,phở cuốn, nem chua rán ...ôi khăn khăn đâu