1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

10 lý hài hước khi quên làm bài tập về nhà

Chủ đề trong 'Gia sư - luyện thi' bởi khanhtoan131325, 08/08/2019.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khanhtoan131325

khanhtoan131325 Thành viên quen thuộc

Tôi chắc chắn rằng, nếu không phải tất cả học sinh, ít nhất một vài lần (hoặc hơn!) Trong giờ học mà họ đã giao bài tập về nhà muộn, và để không gặp rắc rối, hãy đưa ra lời bào chữa cho giáo viên của họ về lý do tại sao họ không thể hoàn thành bài tập về nhà đúng giờ. Hãy cẩn thận không sử dụng cùng một lý do quá nhiều lần, hoặc lần sau giáo viên của bạn có thể không thông cảm như vậy!

1. “ Con chó của tôi ăn bài tập về nhà của tôi! có lẽ không phải là lý do tinh tế hay khả thi nhất, nhưng nếu bạn thực sự có một con chó thì có thể có nhiều hơn 0,0001% khả năng nó có thể hoạt động?! Nếu vẫn thất bại, bạn luôn có thể mang mẫu phân làm bằng chứng
    2. “ Bài tập về nhà? Tôi không nhớ có bài tập nào không? Xẻng - Có lẽ bạn nhớ làm bài tập về nhà, nhưng giáo viên của bạn không biết điều đó, phải không?
    3. Sau đó , tôi nghĩ rằng nó đã ở trong túi của tôi, nhưng có vẻ như tôi đã để nó ở nhà một cách tình cờ! Vô tình - Tất nhiên là bạn để nó ở nhà một cách tình cờ! Đây là một cái cớ tuyệt vời, dù sao tôi cũng đã làm việc rất công bằng
    4. “ Tôi không hiểu các bài tập ở nhà, bạn có thể giải thích cho tôi để tôi có thể cung cấp cho nó một giây đi đâu? Xấu - Lý do này hoạt động tốt hơn cho toán học hoặc bài tập về nhà dựa trên câu hỏi hơn là bài luận. Tuy nhiên, đó là một cách hay để đánh hai con chim bằng một viên đá (bạn được trợ giúp về bài tập về nhà và gia hạn thời hạn!), Đặc biệt nếu bạn thực sự không hiểu bài tập về nhà!
    5. “ Máy tính của tôi bị rơi và tôi đã không lưu lại công việc của tôi / máy in của tôi ngừng làm việc! Xấu - Với ngày càng nhiều người sử dụng phần mềm dựa trên máy tính để hoàn thành bài tập về nhà, một loạt các lý do mới đã được mở ra cho học sinh tuyệt vọng, thiếu bài tập về nhà.
    6. “ Tôi đã có quá nhiều bài tập về nhà từ lớp học của tôi để hoàn thành bài tập về nhà bạn đã gán, ” - Kém bạn, rõ ràng bạn đã nhường chỗ quá nhiều bài tập về nhà của tất cả các giáo viên khác của bạn để làm tác phẩm này! Một quá tải bài tập về nhà không bao giờ là một điều tốt.
    7. “ Ồ, tôi nghĩ rằng tôi đã vắng mặt khi làm bài tập đã được đưa ra ... ” - Bạn đã rõ ràng là bị bệnh khi bài tập đã được phát trên lớp, mặc dù giáo viên của bạn đang xem xét 'đánh dấu' của mình tham dự vào sổ đăng ký!
    8. “ Tôi đã rất bận rộn với các hoạt động ngoại khóa và tình nguyện làm việc ngoài giờ học ,” - Nếu bạn đang làm bất kỳ công việc hay các hoạt động ngoài công việc, hey, tại sao không sử dụng chúng như một cái cớ để không làm bài tập ở nhà của bạn! Đó là một điều khá đáng tin (đặc biệt là bên cạnh lý do 1.). Có thể bạn đang tìm lớp gia sư để dạy thêm nên quên bài tập chẳng hạn.
    9. “ Tôi đã rất ốm trong vài ngày qua, vì vậy tôi đã không thể làm bất cứ bài tập về nhà của tôi ,” - Bed cưỡi, sốt và không thể phân biệt được con mèo của bạn từ bảng của bạn bài tập về nhà, làm thế nào trên trái đất có thể giúp bạn dự kiến sẽ làm việc trong trạng thái này?!
    10. Nói sự thật - Sau khi sử dụng tất cả những lời bào chữa này, có lẽ đã đến lúc rút thẻ chiến thắng của bạn - sự thật. Nhân dịp này, giáo viên của bạn có thể đánh giá cao việc bạn sử dụng sự thật hơn là sự bắn phá thông thường của những lời bào chữa (không thể tin được). Sử dụng cái này khi bạn cảm thấy đặc biệt chân thành (và tuyệt vọng).
    Tôi hy vọng những lời bào chữa này hữu ích, chỉ cần nhớ rằng bạn càng sử dụng chúng, chúng sẽ càng trở nên khó tin hơn đối với giáo viên của bạn. Trong thực tế, nó có thể tốt hơn (và dễ dàng hơn) để bạn hoàn thành bài tập về nhà đúng giờ!
    Xem thêm nhiều bài viết thú vị tại: https://vieclam123.vn/