1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

10 mẹo nuôi dưỡng mùa du lịch ai cũng cần ghi nhớ

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi doancongtuan111, 19/03/2019.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. doancongtuan111

doancongtuan111 Thành viên quen thuộc

Cùng SIME BEAUTY tham khảo 10 mẹo làm đẹp trong mùa du lịch, mà bất cứ ai cũng cần ghi nhớ để có ngay một chuyến đi đáng nhớ và đầy kỷ niệm đẹp kế bên những người mình yêu mến nhé.

1. Lựa chọn trang phục phù hợp
    Nếu như thường ngày chị em phụ nữ đã phải tươm tất trong những bộ trang phục nghiêm túc, để diện đến trường hay công sở, thì giờ đây chị em phụ nữ có thể chính thức dẹp chúng sang một bên và mặc sức thoải mái khoác lên mình những trang phục đơn giản, gọn nhẹ và tất nhiên vẫn đảm bảo gu thời trang của chị em.
    Xem thêm chuyên mục: Dáng đẹp
    Tốt nhất chị em nên mang những đôi giày thể thao nhẹ, mềm và đế bằng để thoải mái đi bộ trong 1 ngày dài. Vì dù gì đôi chân cũng là nơi tích cực hoạt động nhất trong hầu hết các chuyến du lịch mà phải không nào.
    2. Nghỉ ngơi
    Dù phương tiện di chuyển có là máy bay hay xe lửa, ngay cả khi là xe du lịch thì bạn cũng nên ngủ đủ 8 tiếng nếu như chuyến đi vào buổi đêm, để đảm bảo rằng sức khỏe và làn da của chị em sẽ vẫn duy trì được vẻ tươi tắn, khỏe khoắn trong suốt chuyến du lịch.

3. Túi makeup tiện lợi
    Thường thì phụ nữ chúng mình chẳng thể nào rời xa góc makeup dù chỉ là 1 ngày, thế tuy nhiên đâu thể nào rinh “cả thế giới” đi du lịch cùng được.
    Vậy nên quý chị em hãy sắm cho mình 1 chiếc túi makeup nhỏ gọn, thuận lợi và bỏ vào đó đồ trang điểm cơ bản, kem dưỡng ẩm, mặt nạ và các loại tẩy trang, sữa rửa mặt dạng dung tích bé dành để đi du lịch. Đấy như vậy là bạn vừa có thể “điệu đà” ngay trong chuyến du lịch của mình, vừa không phải mang vác nặng nề rồi.
    4. Đừng quên kem chống nắng
    Một tuýp kem chống nắng sẽ là “bảo bối” hữu dụng cùng quý chị em chinh chiến trên mọi mặt trận, bảo vệ làn da của chị em phụ nữ dưới bức xạ mặt trời gay gắt mọi lúc mọi nơi.

Và đừng quên quy tắc “bất di bất dịch” là thoa kem chống nắng 30 phút trước khi ra ngoài, rồi dặm lại kem sau 2 tiếng hoạt động ngoài trời chị em phụ nữ nhé.
    Xem thêm chuyên mục: Dưỡng da
    5. Uống nhiều nước
    Nước chiếm khoảng 70% trọng lượng thân thể, thành ra ví như không muốn thân thể bị mất nước, hay cảm thấy mệt mỏi khiến cho chuyến du lịch bỗng phát triển thành mất vui.

Bạn nên cung cấp đủ 2 lít/ngày (tương đương 8 cốc nước), để cả làn da và thân thể luôn được giữ ẩm, khỏe đẹp trong suốt chuyến đi.
    6. Dưỡng ẩm cho da
    Làn da của chị em phụ nữ luôn cần được cung cấp đầy đủ độ ẩm dù bất cứ lý do gì xảy ra. Vì vậy mà không khí trên máy bay hoặc xe khách thường sẽ làm làn da chị em phụ nữ trở nên khô ráp. Ấy thế mà, chị em phụ nữ cần đem theo một loại kem dưỡng ẩm rất tốt để áp dụng, ngay cả kem dưỡng ẩm cho da tay và kem dưỡng ẩm cho da mặt nữa nhé.
    7. Tránh để tâm trạng căng thẳng
    Hãy luôn giữ vững tinh thần và bình tĩnh trong mọi trường phù hợp, dù có bất cứ sự cố gì xảy ra trong chuyến đi của quý chị em. Bởi lo âu chỉ làm mọi thứ trở thành rối tung lên, và làm quý chị em trở nên “xấu xí” đi thôi, hãy nhớ điều này nhé!
    8. Phòng bệnh đường tiêu hóa
    Cách có lợi nhất để sở hữu một chuyến du lịch êm ả, là chị em nên chọn lọc hiểu trước những địa điểm ăn uống mà mình muốn lui tới, không chỉ biết được mức mức giá bỏ ra cho một bữa ăn là bao nhiêu mà chị em còn lưu ý được vấn đề vệ sinh loại thực phẩm nơi đây, tránh trường thích hợp bị ngộ độc thức ăn bởi những món ăn từ những quán ăn vỉa hè.
    Và đừng quên mang theo những loại thuốc cần thiết về đường tiêu hóa, để phòng trường thích hợp bụng dạ “nhõng nhẽo” ập đến bất ngờ lúc nửa đêm.
    9. Mang theo chiếc gối của riêng bạn
    Nếu chị em thuộc tuýp người lạ chỗ, và khó có thể ngủ ngon, hãy mang theo chiếc gối của riêng mình để có được giấc ngủ trọn vẹn khi đi du lịch.
    10. Đắp mặt nạ cho da
    Sau một ngày dài tham quan những địa điểm đẹp, thì hiện giờ là lúc quý chị em nên quay trở về phòng và sử dụng những chiếc mặt nạ “xinh xắn” mà mình đem theo, để cả quý chị em và làn da của mình cùng được nghỉ ngơi nhé.

Hy vọng rằng với 10 mẹo nuôi dưỡng mà chúng ta gợi ý đến chị em phụ nữ hôm nay, sẽ giúp chị em phụ nữ luôn đẹp rạng ngời ngay cả trong lúc chuyến du lịch diễn ra. Chúc chị em có một mùa du lịch tuyệt vời và lưu giữ những khoảnh khắc đẹp bên cạnh gia đình, bạn bè và nửa kia nhé!
  2. quynhpn66

quynhpn66 Thành viên rất tích cực

Đọc thôi đã thấy rục rịch muốn đi du lịch rồi.