1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

1001 cách tỏ tình ??" làm cách nào cho hiệu quả ?

Chủ đề trong 'PTTH Nguyễn Thượng Hiền TpHCM' bởi ledminh, 30/04/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ledminh

ledminh Thành viên quen thuộc

Hùi đó ngừi ta . . . cua anh em ui, anh có bít gì đâu nè hic hic he he he
    Ledminh
  2. Convitduc

Convitduc Thành viên mới

Trời sao cái gì ledminh cũng giống Vịt hết vậy... chỉ có người yêu là khác thôi
    Lak
  3. hoatuongvi_nth

hoatuongvi_nth Thành viên mới

1. Sự quan tâm
    Bạn hãy tìm một lý do nào đó để có thể gặp cô ấy, trong cuộc gặp hãy thể hiện thật khác với mọi hôm. Ðặc biệt hãy thể hiện sự quan tâm thông qua ánh mắt và lời nói của mình, ví dụ như khen ?oHôm nay bạn để kiểu tóc mới đẹp lắm !? hay ?o Mình thích con gái mặc kiểu áo này?... hoặc những lời nói thể hiện sự quan tâm đặc biệt ?oTrời trở lạnh, đi đâu bạn nhớ mặc ấm nhé !?, ?oDạo này bạn gầy đi, nhớ chăm sóc sức khỏe?... Những câu nói trên quả là buồn cười, nhưng các bạn nên nhớ : con gái thích được khen và sự quan tâm của con trai. Dám chắc cô ấy sẽ ngạc nhiên và hỏi sao hôm nay bạn lại quan tâm một cách đặc biệt thế.: Câu trả lời thật đơn giản phải không ?
    Vì mình thích bạn !
    2. Quà tặng
    Nhân ngày sinh nhật cô ấy, hay những ngày đặc biệt : Nôen, 20-10, 8-3, 14-2... hãy chọn một món quà để thể hiện tình cảm của mình. Tốt nhất bạn hãy tự làm hay gia công thêm một vài chi tiết sao cho khi mở ra, cô ấy sẽ bị bất ngờ và chẳng cần suy nghĩ lâu cũng biết ngay tình cảm của bạn. Cụ thể là hãy có thật nhiều hình trái tim trong đó, có thể là phong kẹo sôcôla hình trái tim, những bông hoa kết hình trái tim.. đến cả giấy gói cũng phải hình trái tim. Con gái hiểu vấn đề nhanh lắm, nhưng để chắc ăn bạn hãy gửi kèm theo một bưu thiếp ghi lời tỏ tình (Bưu thiếp hình gì thì bạn cũng biết rồi đấy !).
    3. Qua bài hát
    Hãy lựa chọn một bài hát thật hay mà lời của nó cũng chính là thông điệp bạn muốn gửi cho cô ấy. Ðơn giản nhất là qua các chương trình ca nhạc theo yêu cầu trên Ðài phát thanh và truyền hình. Nhưng để tạo ấn tượng, nếu cô ấy có máy tính, bạn hãy ghi bài hát đó vào đĩa, không quên đánh thêm lời nhắn của mình vào và gửi tặng cô ấy. Nếu là con gái, bạn cảm thấy thế nào khi được nghe bài hát tuyệt hay và còn được thấy hàng chữ : ?oI LOVE YOU? nhảy múa trên màn hình ?
    4. Sự bất ngờ
    Cách này đòi hỏi bạn phải rất tự tin và dũng cảm, nhưng nó rất hiệu quả. Vào một buổi tối đầy trăng sao rất thơ mộng (nếu chẳng may trời hôm đó mưa gió bão bùng thì càng tốt), bạn ?omai phục? trên con đường cô ấy sẽ đi qua. Hãy chuẩn bị một bông hồng thật đẹp, và tặng cô ấy kèm theo lời tỏ tình mà bạn đã mất bao công chuẩn bị. Nên nhớ hành động và lời nói phải thật chuẩn xác và nhanh gọn, cô ấy sẽ bị bất ngờ và không thể không xúc động.
    5. Lời nói dối chân thật
    Ðể tỏ tình theo cách này bạn phải nói dối (tất nhiên), nhưng trong tình yêu đôi khi nó cũng rất cần thiết. Bạn hãy tưởng tượng ra một cái sinh nhật và tìm cách rủ cô ấy đi cùng, nhờ cô ấy chọn hộ một bông hoa và một món quà, nói đó là sinh nhật bạn gái đặc biệt của mình. Sau đó tiếp tục ca ngợi và thể hiện tình cảm của mình với cô gái đó (chắc chắn cô ấy sẽ bực phải biết).
    Hãy ?otung đòn? quyết định khi cô ấy tò mò muốn biết tên người con gái đó : ?oNgốc ạ, bạn không hiểu mình đang nói về bạn sao ??. Cô ấy có thể không cảm động được không ?
    được chưa hả anh Minh? Bêu duễn đà trường mình có bàu này nè "chiênthuật tỏ tình" .Em thấy nên post qua đây liền cho anh xem đó. Thử tỏ tình đi. Khi nào thành công thì nhớ báo cho mọi người biết nha, còn ămn mừng nữa chứ
    to tin-tac: anh cũng nên áp dụn thử xem sao. Anh.....chocolate hả? Em làm "mai" giùm cho. Em biết nó mà, nhớ trả công cho em đó nha
    chú ý: em nghĩ không nên áp dụnf cách 4,5 đâu
  4. cassiechit

cassiechit Thành viên rất tích cực

Chu cha mẹc ơi, coi cô em Út chỉ 2 ông anh nó cua gái kìa. Có bài bản wé hen!!!

Some say YES, some say NO, and I say... WHATEVER.
  5. hoatuongvi_nth

trời ơi, chị chít này. Em còn ngây thơ lắm chứ bộ. cái này là có ở bên diễn đàn NTH. Em thấy anh ledminh cần đến nên post qua cho anh Minh xem thôi chứ đâu phải em tự nghĩ ra đâu (đâu có rảnh hơi như vậy chứ)
    Xem xong chắc anh ledminh phải cảm ơn em quá à (phải trả công nữa đó nha
  6. ledminh

Trùi đất, cách này giống trong phim wé he he he . . . áp dụng chắc tối về cảm lạnh hic hic
    Cách nì hay nhưng dễ bị "tác dụng ngược" lém
    To chit : anh em giúp nhau là chiện bình thường thui mè
    To hoatuongvi : chừng nèo có kết quả thì mới hậu tạ em được chứ he he he
    Ledminh
    Được ledminh sửa chữa / chuyển vào 16:59 ngày 04/05/2003
  7. hoatuongvi_nth

thành cônd thì tất nhiên phải được đền đáp rồi.Emthấy cách 4 bạo thiệt đó, em nghĩ anh không bao giờ nên dùng cách đó đâu.
    Mà anh định tỏ tình với ai thế ? Nói nhỏ cho em nghe với đi. Em giúp cho. Em làm quân sư tốt lắm đó nha. Em giữ kín chuyện lắm
  8. tin-tac

tin-tac Thành viên rất tích cực

oi chòi oi...cách thì nhìu thịt đấy..nhưng...hic hic..nhát qua.hic hic..bo tay..hic hic..
    vợ ơi...vợ đâu gùi..chồng đang bùn nè...hic hic..

khi nhan gian da co them mot vi sao o tren troi cao
    khong ai nghe ai thay o trong long toi them ngoi sao bang lanh gia vi ai........
  9. ledminh

Ừ, ai là vợ tin-tac thì lên tiếng dùm đi, để thèng bé kiu réo om sòm hoài mệt wé
    To hoatuongvi : chị í hông có trên diễn đàn nì đâu em. hì hì hì
    Ledminh
  10. tin-tac

tin-tac Thành viên rất tích cực

ba xa tui tên...Trang...kaka..ai tên trang lam ơn lên tiếng..hehe
    người ấy của anh Minh không ở đây đâu...hehe...níu chị ấy ở đây...và đọc đưọc những dòng tâm sự của anh minh...hehe..thì làm gì còn anh MINho o dây nua..hehe

khi nhan gian da co them mot vi sao o tren troi cao
    khong ai nghe ai thay o trong long toi them ngoi sao bang lanh gia vi ai........