1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

1001 cách tỏ tình

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi HurryUp, 06/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. HurryUp

HurryUp Thành viên mới

1001 cách tỏ tình

Mạnh hơn ngàn lời nói

Lời nhắn: Gửi gấu yêu những lời yêu thương nhất nhân dịp tròn 2 năm chúng mình lần đầu quen nhau.

Tình yêu của chúng mình có lẽ bắt đầu từ buổi chiều hôm đó, buổi chiều của nắng và gió bên bến Chương Dương. Em không nghe tiếng anh nói, chỉ cảm nhận được đôi bàn tay anh nắm chặt tay em khi dắt em sang đường. Đôi bàn tay nóng hổi, mạnh mẽ như cuốn em, như thúc giục em phải đi theo. Anh nắm chặt tay em nhưng mắt chẳng dám nhìn, hai đứa giả vờ ngó lơ đi nơi khác trong khi đôi tay quấn quýt chẳng muốn rời. Và em biết rằng cả cuộc đời này mình đã có đôi tay anh nâng đỡ.

Cả một ngày du lịch sông Hồng em đã cố tình né tránh, né ánh mắt anh nhìn, né đôi tay anh đòi giúp đỡ. Em sợ, sợ sự mong manh, sợ mình lầm lẫn, sợ một điều gì đó mà em không hiểu nổi và cũng cố tình không muốn hiểu. Em cố gắng bước ra xa anh, cố gắng thu mình lại, cố gắng lẫn vào đám khách du lịch ồn ào náo nhiệt đang ở xung quanh mình, cố gắng tránh cả ánh nắng đang làm hồng đôi má em và làm rực ánh mắt anh nồng nàn, đắm đuối. Em nghe tiếng anh thở dài nhè nhẹ trong gió, em thoáng thấy một nét buồn xa xăm trong đôi mắt anh, đôi mắt ẩn sau làn kính trắng và cũng có lúc em thấy một sự nghi ngại, một sự dò xét băn khoăn trước sự xa cách của em.

Khi bước lên bến Chương Dương sau khi kết thúc chuyến du lịch, hai đứa mình cúi đầu chào những người bạn đồng hành và cảm nhận được hoàng hôn đang dần buông bên bến sông. Chân trời đỏ ối và khung cảnh nhuộm một gam màu trầm trầm, ấm áp. Lúc đó, em bỗng cảm nhận được rằng đã hết một ngày được ở bên anh, một ngày sao thật quá ngắn ngủi. Ngước nhìn anh, em thấy đôi mắt anh đang đăm đắm nhìn em như đòi hỏi, như hối thúc, tràn ngập một niềm yêu thương, trìu mến. Cái vỏ bọc trong em bồng vỡ ào ra, em muốn kéo lại thời gian, muốn xoá hết dấu nghi ngại và ánh buồn xa xăm trong mắt anh, muốn được thốt lên rằng "Em yêu anh biết mấy". Và cái nắm tay của anh mạnh hơn ngàn lời nói, mãi mãi sau này, lúc vui hay lúc buồn em luôn thấy một niềm hạnh phúc vô bờ được đặt tay mình trong tay anh, im lặng lắng nghe hơi thở của anh như lần đầu con tim biết rung lên tiếng yêu thương.
  2. diepf_soft

diepf_soft Thành viên mới

Tuyệt quá . Hạnh phúc từ cái nhìn đầu tiên, lời tỏ tình không chỉ là lời nói , mà nó còn chính từ trái tim của mỗi người . Yêu là khổ , không yêu thì cảm thấy cô đơn. Phải biết làm sao đây để con tim mỗi chiều thứ 7 đi qua không còn nỗi cô đơn .
  3. HurryUp

HurryUp Thành viên mới

Hùng và Huyền học chung một lớp, hai đứa có vẻ thích nhau thật. Cả lớp đều đồn ầm lên chuyện đó. Khi thấy mặt Huyền và Hùng đâu là bạn bè lại trêu: ?oĐẹp đôi nhé!?. Cả Hùng và Huyền đều thích thú với những lời gán gép đó, chỉ muốn chúng nó nói nhiều nữa vào. Nhiều lần Hùng đã gọi điện đến nhà Huyền, nhưng nghe thấy giọng Huyền ở đầu dây bên kia, Hùng vội bỏ máy. Có lần hắn chỉ thở phì phò mà vẫn không dám nói câu gì. Năm học càng ngày càng tiến về cuối. Hùng quyết định viết cho Huyền một lá thư. Huyền yêu quý (Hùng đã viết chữ yêu, song lại xoá đi). Mình rất mến Huyền, mỗi ngày đến lớp không thấy Huyền đâu là mình buồn cả buổi học. Buổi tối, ngồi học ở nhà mà mình vẫn nhớ đến Huyền. Trong lớp cứ có đứa nào trêu Huyền là Hùng cũng buồn, nhất là khi thấy thằng Đức cũng có vẻ thích Huyền. Không biết Huyền có quý mình không chứ mình thì chỉ muốn được làm bạn với Huyền suốt đời. Mình viết thư này cho Huyền chỉ để nói rằng mình rất ...Huyền. Nếu nhận được tin này Huyền đừng im lặng nhé. Nếu Huyền đồng ý thì sáng thứ hai tới Huyền hãy nghỉ học. Nhìn thấy chỗ Huyền không có người mình biết là mình đã được đáp lại. Nếu Huyền vẫn đi học tức là Huyền không muốn làm bạn với mình, mình sẽ xin chuyển lớp khác đấy. Chào Huyền!. H" Sáng thứ hai Huyền nghỉ học. Hùng vui sướng đến chảy nước mắt. Vừa nghe tiếng trống tan trường hắn đạp vội xe về nhà Huyền và thập thò ở cửa. Thấy Hùng, Huyền nhoẻn cười. Huyền biết thế nào Hùng cũng đến
  4. Nguoiban_ks

Nguoiban_ks Thành viên mới

HURRYUP có thể bầy cho tui cách tỏ tình được không ?
    Tôi chẳng còn cách nào để có thể tỏ tình được mặc dù tôi rất yêu cô ấy , và nếu tôi không thể hiện cho cô ấy biết rằng tôi yêu cô ấy thì có lẽ tôi sẽ phải "mất người tôi yêu".
    Tôi cũng đã hỏi một ssố bạn bè của tôi họ cũng chỉ cho tô nhiều cách để tỏ tình nhưng tất cả những cách đó tôi đều không thể thực hiện được .
    - Một người bảo tôi hãy nói " Anh yêu em " , tôi cũng đã nói câu đó với cô ấy . Và thật bất ngờ , cô ấy không hề có một phản ứng :trời đất thì ra cô ấy bị điếc .
    Nhưng tôi vẫn yêu cô ấy cho dù cô ấy có một khuyết điểm rất lớn như thế .
    - Lại có một người nói với tôi , hãy tỏ tình với cô ấy bằng ánh mắt ướt át chứa đầy tình yêu và sự quan tâm . Nhưng một lần nữa tôi thất bại . Măt cô ấy chỉ còn 0,5 / 10 , thậm chí cô ấy còn không biết mắt tôi lòng trắng nghiều hay lòng đen nhiều nữa .
    Thế nhưng tôi vẫn yêu .
    - Làn khác có người bảo tôi hãy cầm tay cô ấy ( Như bạn trai của bạn đã từng làm với bạn ý) > Nhưng hỡi ơi , khi tôi càm tay cô ấy thì tôi cảm giác tôi đang cầm vào bàn chân của một con cá sấu : Cô ấy chẳng có cảm giác gì . Tôi lại thất bại !
    - Làn này được sự động viên và cổ vũ nhiệt tình của các chiến hữu lâu năm , tôi đi đến một quết định táo bạo mang tính đột phá : tôi sẽ hôn cô ấy . Và vào một buổi tối đẹp trời ,tôi lấy hết tất cả những can đảm tích luỹ trong 24 năm trời để một lần hôn cô ấy . Nhưng trời đâu có thấu , hki môi tôi chạm vào môi cô ấy tôi có cảm giác như mình vừa hôn vào mông con bò đực . Lúc này tôi mới chú ý , thì ra môi cô ấy nó sần sùi và thảm hơn nữa là no to gấp 2 lần quả chuối hột TRUNG QUỐC .
    Vì Tôi yêu cô ấy nên tất cả những khiếm khuyết của cô ấy chẳng có nghĩa lý gì cả .
    Nhưng bây giờ tôi chẳng có cách nào để cho cô ấy biết rằng thì là tôi yêu cô ấy .

Bạn giúp tôi với .​
    Bravo
  5. NGOCLAN82

NGOCLAN82 Thành viên quen thuộc

Thật là kinh khủng. Đúng là những cách tỏ tình có một không hai . Hay ra phết đấy chứ. Thế này cô nàng nào mà được nghe những lời tỏ tình như vậy chắc la hạnh phúc lắm đây.
    BÔNG HỒNG ĐẠI DƯƠNG. cobekieucang13@
  6. NGOCLAN82

NGOCLAN82 Thành viên quen thuộc

Lời tỏ tình???? kể ra cũng rất hay đấy chứ??? Lại còn rất nhiều ý nghĩa nữa chứ. Một lời tỏ tình khéo léo sẽ mang lại may mắn và thành công cho bạn. VÀ tất nhiên ai cũng muốn được nghe lời tỏ tình êm ái và dễ chịu. Tất nhiên rồi.
    THêm vào nữa, không gian diễn ra cảnh đó cũng rất quan trọng lắm chứ. Các bạn có tin không ??? nếu không tin thì hãy thử đi các bạn sẽ thấy liền.
    BÔNG HỒNG ĐẠI DƯƠNG. cobekieucang13@
  7. i_mis_u_minki

i_mis_u_minki Thành viên quen thuộc

đúng đúng....pà con xem ở ninh binh` có chỗ nào đi tỏ tinh` ấn tượng chỉ cho em nhìu nhìu chút .hic 5 ngày 3 người halley ơi cứu tao với
    yêu một người mãi yêu một người
    http://ninhbinh.ttvnonline.net
  8. Nguoiban_ks

Nguoiban_ks Thành viên mới

Cần một chỗ tỏ tình ấn tượng và lãng mạn hả?
    Ok có ngay , trong trương Lương Văn Tuỵ có một cái hồ rất đẹp , nó nằm ngay sau nhà hiệu bộ ý . Đến đó bạn sẽ thấy không nơi nào ấn tượng hơn đâu .

Bravo