1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

1001 con đường đến với F177

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi witch141v, 17/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. witch141v

witch141v Thành viên rất tích cực

1001 con đường đến với F177

Cách đây khaỏng 9 tháng, lúc đó tớ chỉ biết đến Final Fantasy Fans Club và Chinese Club. Chưa bao giờ nghĩ đến sẽ gắn bó lâu dài với 1 forum nào trong mảng : Cuộc sống muôn màu ........ cho đến khi tham gia vào vào topic " góc tâm tình của những người bận rộn " trong F177. Lúc đó tinh thần không được ổn cho lắm, vì có hơi nhiều việc xảy ra với mình. Thế rồi đi offline, đi Tây thiên với box mình, có quá nhiều kỉ niệm đối với box và F177 trở thành 1 fần không thiếu của tớ dù bận đến đâu cũng fải lượn lờ trong box 1-2 lần để xem và post bài. Vậy mà bi giờ thì đến online cũng sẽ không có nữa. Vậy là đành bỏ box trong 1 thời gian ngắn vậy ........ hy vọng ngày về box mình sẽ có nhiều bài hay hơn, chất lượng hơn.
  2. cundc

cundc Thành viên mới

Hồi ấy reg nick vào TTVNOL xong bỏ xó mấy tháng trời vì chẳng biết tham gia vào box nào. Thế rồi nghỉ hè...
    Vốn cứ nghĩ mình bận rộn lắm, tôi vào thử một box có cái tên dài dài: Làm quen- Rút ngắn khoảng cách để xem dân TTVNOL làm quen như thế nào.
    Như Witch, tôi cũng túm đúng topic Góc tâm tình dành cho những người bận rộn(ai không nghiêm túc xin đừng làm phiền chúng tôi) do nick Nlesslove tạo ra. Ở đó, tôi bắt đầu tâm sự với IYE, Ivy, NLesslove.... và một nhân vật quan trọng - Witch141v.
    Tham gia ở F_177 được ngót 1 tháng thì Mod Kankuli kêu gọi offline. Thế là khởi đầu cho chuỗi ngày "dính" lấy F177 của tôi.
    Tôi đã đến với F177, tôi nán lại vì topic của Nlesslove, tôi ở lại luôn vì những cuộc offline do Kankuli kêu gọi(đặc biệt là chuyến đi TÂy Thiên vào ngày 1/8) và tôi gắn bó với F177 vì Witch141v. Hai chúng tôi đã coi đây là ngôi nhà chung, là điểm hẹn của hai tâm hồn.
    Cũng có những lúc mỏi mệt và cảm thấy nhàm chán, nhưng Lysgarden xuất hiện và luôn tiếp năng lượng cho tôi để tiếp tục post bài ở đây. Hẳn Witch cũng thấy thế?
    Ba chúng tôi trở nên thân thiết qua F177. Có thể nói: Thank God I found you! Tất cả đều yêu quý box này và việc hàng ngày vào f177 đã trở thành đương nhiên như một nhu cầu sinh hoạt tối thiểu của chúng tôi. Ở đây, mỗi ngày, chúng tôi lại tìm được thêm nhiều người bạn rất thú vị nữa. Cuộc sống muôn màu của tôi giờ thêm được rất nhièu mầu tươi đẹp.
    Tôi tin rằng khi vào F177 thì bất cứ ai cũng may mắn như chúng tôi và tìm thấy những tâm hồn đồng điệu!
    Làm quen- Rút ngắn khoảng cách ! Thank you!
    Tôi đã đến và tôi ở lại !!!!
    Xin mời các thành viên TTVNOL, nếu ghé qua F177 này, hãy viết đôi dòng lưu bút cho F177 ở đây nhé!
    Welcome to F177 !
    Chào mừng bạn đến với
    LÀM QUEN - RÚT NGẮN KHOẢNG CÁCH@TTVNOL !​
    Được cundc sửa chữa / chuyển vào 02:56 ngày 17/10/2004
    Được cundc sửa chữa / chuyển vào 02:58 ngày 17/10/2004
  3. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Vào từ lâu lắm rồi...hồi còn Hội độc thân...
  4. NLESSLOVE

NLESSLOVE Thành viên mới

Nhớ về ngày bắt đầu tham dự TTVNOL:
    Ngày 29.4 họp cơ quan sơ kết, liên hoan ăn mừng ngày 30.4 ở khu Sinh thái Hoà Lạc mãi đến tối mịt mới về đến nhà. Say sưa, mệt mỏi ngủ một mạch đến 9h sáng 30.4.
    Dậy gọi lung tung cho bạn bè thì đã muộn, thằng nào thằng ấy chạy hết khỏi Hà Nội từ chiều hôm trước rồi, ai cũng có chương trình trước.
    Chỉ có mỗi mình là nằm ngoài mọi kế hoạch. Cũng vì công việc.
    Cả ngày 30.4 lướt Web ( còn biết làm gì nữa ). Rồi vào TTVNOL.
    Rồi nghĩ là mình cũng nên đăng ký thành viên chứ xem mãi mà chẳng tham dự gì được hay sao?
    Và Góc tâm tình dành cho những người bận rộn ra đời với phần đóng mở ngoặc nghe rất khô khan ( ai không nghiêm túc xin đừng làm phiền chúng tôi ). Người đầu tiên tham dự là honghaxinh, rồi vài người quậy phá, vui đùa tieuyentu84, khongten07...
    Cả những người trầm tư ít nói và người bô lô ba la: muaxuandautien, libra_angel, quachminhhao, ivyftu, hanoivatoi ( anh bạn này rất lành và nhiệt tình mời mình tham dự sinh hoạt của box 7X Hà nội - ngày 11.5 )
    À có một anh bạn ( ego ) tỏ ra si tình ivyftu đến mức cô ấy tức phát điên lên
    ...
    Mình không giận những người spam bài, nhưng mình chỉ muốn trong topic của mình không có sự mâu thuẫn, tranh cãi, hằn thù ... Cho đến giờ mình cũng không muốn Box Làm quen tồn tại những điều đó.
    Mình đã nhắc nhở chung chung ( nghe như giám thị trông phòng thi ) và PM đến những người theo mình là chưa hiểu hết phần đóng mở ngoặc ở tên topic.
    Kỳ lạ thay, ai cũng hiểu hết thiện chí của mình và xin lỗi đã vô tình spam bài. Mình đã cảm kích biết bao vì kể cả nhưng em rất ít tuổi cũng hiểu lý lẽ.
    ( trích từ Chủ đề: Chào em Tiểu Yến Tử
    12/05/2004 21:15
    --------------------------------------------------------------------------------
    Em thân mến !
    Em sinh năm 1984 phải không ? Hình đại diện rất đáng yêu đấy nhé.
    Anh xin thành thật hỏi em rằng:
    Em có thấy anh rất chân thành khi đưa ra vấn đề ( không phải của riêng ai ) tại Box này không ? Một nhu cầu chính đáng cần được tôn trọng.
    Có nhiều bạn đã viết thư hoặc nhắn tin cho anh, rất chân thành chia sẻ những suy nghĩ của mình. Anh chưa thấy ai là không nghiêm túc cả.
    Mong em hiểu anh và những người có cùng điều kiện hoàn cảnh như anh.
    Xin cảm ơn em.
    A quiet but powerful man )

Mình chỉ là thành viên thôi, không có quyền xoá bài của ai cả. Chỉ nhấn Than phiền về những bài có vấn đề gửi cho mod thôi. Dù gì cũng muốn có trách nhiệm với topic và box. Mình biết tồn tại những bài bêu riếu, quấy rối sẽ làm phiền rất nhiều đến những bạn viếng thăm topic, cũng giống như mình vậy.
    Hồi đấy mình nhớ Gió mùa là mod hay phụ trách phần xử lý bài có vấn đề. Đến bây giờ thấy im hơi lặng tiếng, nhưng cậu ta là người rất chín chắn, Thơ cũng hay nữa. Mình có lúc bảo Gió mùa là thơ của cậu hay và súc tích, Ivy cũng cần phải học đấy !!! Cậu ta tỏ ra ngượng nghịu, nói mấy câu khiêm tốn ... Buồn cười thật đấy ..
    ( to be continued )
  5. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Mình chỉ mới bắt đầu dạo qua box này khoảng 1 tuần nay, mặc dù biết đến diễn đàn ttvnol lâu lắm rồi, nhưng hồi đó còn buồn... đời, đi lang thang trong mấy box nhạc rock để tìm nghe mấy bài nhạc hay hay thôi, rồi lấn sang những box như Cảm nhận âm nhạc, mỗi ngày một truyện,.. đại loại chỉ với tư cách là khách mời. Mãi đến giờ mới dám đăng ký là thành viên của mạng, rồi ngày nào ko online là ko chịu được.
    Mong là những dòng lưu bút ngắn ngủi này sẽ giúp mình kết thân với nhiều bạn hơn, những trái tim Việt Nam online
  6. lysgarden

lysgarden Thành viên mới

Tôi đã đến với F177 ra sao nhỉ?
    Biết đến TTVN khá muộn màng, dù đã làm quen với máy tính và internet từ rất rất lâu. Dường như tôi không có thói quen vào những trang web vì lúc đó, tôi nghĩ mạng là một ?ocạm bẫy vô hình?, là nơi những người vô công rồi nghề vào để tán phét (giờ mới thấy mình lúc nào cũng nghĩ mọi thứ thật là nghiêm trọng...) Rồi, niềm đam mê cầu lông đưa tôi đến với TTVN. Từ khi regist, tôi chỉ vào một box duy nhất là Box cầu lông với những người chơi cầu lông thật hay và với cái box đến là buồn tẻ. Với lòng nhiệt tình, tôi muốn hâm nóng bầu không khi, tôi đưa tình yêu ***g vào cầu lông, tôi đưa tranh luận ***g vào cầu lông cùng với sự đóng góp của mọi người trong box. Tôi đã biết gần hết thành viên của box, với những buổi offline hoành tráng lên tới 50 người từ 5 sân cầu khác nhau... Ừ , tất cả là nhờ lòng nhiệt thành...
    (to be continued)
  7. lysgarden

lysgarden Thành viên mới

Thế rồi một ngày kia, cô em họ muốn có một con mèo, mà lại phải là mèo nhà ?ocho dễ dạy? cơ...Tôi chẳng biết làm thế nào, chợt nghĩ đến TTVN, vào mục ?oHỏi gì đáp nấy? để...xin một con mèo, và GMDB, mod F177 đã trả lời...Gió đem đến cho tôi một con mèo và ?ođem?... tôi tới F177. Trong box, tôi thấy khá nhiều điều thú vị, nhưng tôi cũng chỉ đọc bài, nhưng không post bài. Và F177 là điểm đến thứ 2 của tôi trong TTVN...
    Gió là người đưa tôi đến F177 nhưng những người giữ chân tôi ở lại phải nói là cundc và witch141v. Cún thì post bài hay, cái cách cô ấy post bài thực sự làm tôi rất thích, nó có đầu có cuối, có xúc cảm và cả những nỗi trăn trở, tôi thích đọc bài của cô ấy. Witch thì ngây thơ, với những dấu ba chấm dài đến mười chấm...Hai tính cách thật khác nhau...Khi nghe họ kể về lần họ gặp nhau đầu tiên, trong tiệm bánh, tôi cứ băn khoăn và quả không tưởng tượng nổi, hai người nào đó lại có thể chỉ qua một cái mạng, chẳng biết nhau là ai mà hẹn nhau, chơi với nhau, rồi thân nhau. Nhưng hai người đã chứng minh cho tôi thấy, điều đó là ?ocó thể?, và đập tan những mối nghi ngờ mà tôi mang theo bên mình như một căn bệnh kinh niên...Tôi vốn là một con bé khó tính...Từ gia đình, họ hàng, đến bạn bè đều bảo thế... Nhưng bù lại tôi có cái tâm và lòng nhiệt thành... Một khi tôi đã quý, đã coi là bạn thì ?o Tôi đứng về phía người đúng, và bạn tôi luôn luôn đúng...? Đôi khi, tôi thấy mình sống thiếu lý trí làm sao, hehe. Tôi vẫn đứng ngoài những cuộc vui của F177 và như một lẽ tự nhiên theo dõi tình bạn của 2 cô bé cundc và witch để thấy 2 người này càng ngày càng thân nhau, để ngạc nhiên và để mừng rỡ , mà chẳng hiểu vì sao...Tôi không thể giải thích nổi cảm xúc của chính mình, đơn giản chỉ vì tôi khó tính, khó tính từ cách học hành, cách làm việc, đến cách nhìn người khác. Chưa nói chi đến cách chọn bạn...Vì đối với tôi, một khi đã là bạn tôi thì đương nhiên sẽ được tôi bảo vệ, hết sức mình....Thời gian thao thiết trôi đi, họ đi Tây Thiên về, và cundc phải vào bệnh viện...Tôi vô thức gửi cho cô một bức tranh hoa hồng, và nói rằng mình rất hâm mộ tình bạn của hai người. Nói là vô thức vì với tính cách của tôi, hiếm khi tôi khen người khác, hay bày tỏ tình cảm của tôi đối với người khác, bố mẹ cứ chê tôi ?olạnh lùng? là vì thế, vậy mà...
    Thế rồi gặp họ trong một buổi off, thế rồi witch chạy đi rửa chân mượn guốc, thế rồi cún hợp cạ vì thích nhạc Phương Thanh và kể chuyện cười, thế rồi nhờ Cún và Phù Thủy đến công ty làm Marketing, thế rồi hẹn hò, thế rồi chơi với nhau...
    Chợt thấy nhiều khi mình gặp tình bạn giản dị đến không ngờ...
    Phù Thủy, trăm ngàn lời chúc chẳng bằng không nói gì, mụ biết tính ta mà...Đi rồi về sớm nhé...
  8. davidah

davidah Thành viên mới

Vào cái TTVN này từ lâu, từ hồi nó vẫn là Trí Tuệ Việt Nam, chắc cũng từ năm 1997, nhưng cũng chẳng mấy khi post bài. Thế rồi bẵng đi một thời gian, không dùng được nick cũ nữa, reg lại nick này vì trong lúc dạo chơi linh tinh, tự nhiên thấy trong box này có nhiều bài viết khá hay. Đọc rồi suy ngẫm, thấy khá sâu sắc, nhất là của cundc và lys. Tham gia vào, cũng post bài trêu đùa, tán tỉnh linh tinh trong lúc công việc bù đầu, stress nặng nề. Đến bây giờ thì box đã thường trực trên thư mục Favorites. Cũng không rõ là do mình cảm ai trên này hay chưa, hay nó chỉ là thói quen thường ngày, mà sáng nào đến văn phòng, bật máy tính lên là phải vào đọc bài đã, nhất là các topic nào có em ............. phù thuỷ tham gia. hic hic. Chắc lại sét đánh rồi.
  9. NLESSLOVE

NLESSLOVE Thành viên mới

..............
    F177 - không hiểu sao mình chẳng hề để ý nhiều đến ký hiệu này. Mình quen gọi là Box Làm quen.
    Mình vẫn còn giữ Biển ghi tên màu hồng dùng cho chuyến tham quan lội suối, leo thác của Box Làm quen ở Tây Thiên.
    Tờ màu hồng ghi:
    F + ( icon bắt tay ) 177
    Name: NLESSLOVE ( tên của mình được viết tay, không biết bạn nào viết )
    Tờ màu trắng, mình cài luôn vào biển tên ( tờ giao nhiệm vụ trong chuyến tham quan mình bốc thăm được ) có ghi:
    Hát một bài trên Ô tô ( lúc về ). Chúc mừng ca sĩ hạt giống đầu tiên của giải Con Bò Vàng F-177
    Nhưng mình không được solo mà lúc về cảm hứng dâng trào khiến tất cả mọi người đều hát suốt cả chặng đường về.
    .....
    Rồi sau này Box Làm quen sẽ có những buổi offline còn vui hơn, mình mong thế. Nhưng ấn tượng tốt đẹp về các thành viên trong chuyến đi đó khiến mình luôn nhớ mãi.
  10. idvalid

idvalid Thành viên mới

Của em là chân lon ton cho các cô nàng đỏng đảnh sai vặt.
    Mong thế !