1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

12 Ứng dụng học Vật lý trên điện thoại vô cùng hữu ích cho HỌC SINH TRUNG HỌC

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi lysonsakylab, 29/09/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lysonsakylab

lysonsakylab Thành viên mới

12 Ứng dụng học Vật lý trên điện thoại vô cùng hữu ích cho HỌC SINH TRUNG HỌC
    Dưới đây là một bộ sưu tập của một số ứng dụng iPad giáo dục tốt để giúp bạn với việc dạy / học vật lý. Bộ sưu tập này được quản lý đặc biệt cho học sinh trung học và giáo viên và được dựa trên danh sách iTunes của các ứng dụng phổ thông trung học. Bạn có thể muốn đi qua nó và xem cái nào làm việc cho bạn. Nếu bạn có đề xuất khác để thêm vào danh sách, hãy chia sẻ với chúng tôi trong trang Facebook của chúng tôi. Liên kết đến các ứng dụng dưới hình ảnh.

1- Coaster Physics

“Luật vật lý điều chỉnh chuyển động của tàu lượn? Tốc độ và gia tốc liên quan như thế nào? Làm thế nào để g-force thay đổi tại các điểm khác nhau dọc theo đường đua? Thiết kế và đi tàu lượn siêu tốc thực tế của riêng bạn và xem số lượng như tốc độ, gia tốc, năng lượng và thay đổi lực lượng g khi bạn đi dọc theo đường đua. ’

2- iCricuit

‘ICircuit là ứng dụng iPad và iPhone hàng đầu để thiết kế và thử nghiệm với các mạch. Động cơ mô phỏng tiên tiến của nó có thể xử lý cả hai mạch analog và kỹ thuật số và có tính năng phân tích luôn luôn theo thời gian thực. Đó là bạn đồng hành hoàn hảo cho sinh viên, người có sở thích và kỹ sư. ’

3- VideoScience

‘Thư viện ngày càng tăng về hơn 80 bài học khoa học thực hành tuyệt vời cho gia đình và lớp học. Những video ngắn này thể hiện không tốn kém và dễ dàng để tạo lại các thử nghiệm được thiết kế để truyền cảm hứng và kích thích trẻ em ở mọi lứa tuổi. ’

4- Mechanics no longer working

"Hơn 2 chục ví dụ tương tác, nhiều hoạt ảnh và xuống trái đất, dễ hiểu các giải thích về cả luật vật lý cũng như toán học đằng sau chúng cung cấp cho bạn mọi thứ bạn cần để quấn quanh cơ học."

5 – Circuit Playground

‘Circuit Playground giúp đơn giản hóa tính năng tham khảo và tính toán điện tử để bạn có thể có thêm niềm vui, tạo và xây dựng dự án của mình.’

6- Gravity App

'G cho phép bạn nhanh chóng thử nghiệm hiệu ứng của Hấp dẫn toàn cầu bằng cách thêm các vật thể vào mô phỏng, xem cách chúng phản ứng với nhau trong thời gian thực, tất cả trong môi trường cảm ứng đa điểm thực sự. G cung cấp một vũ trụ rộng lớn để thêm cơ thể của bạn vào, có khả năng cho phép bạn tạo ra các hệ thống hành tinh ổn định, hệ sao sao đôi và các hệ thống phức tạp nhiều cơ thể khác. ’

7- BridgeBasher

'Thiết kế một cây cầu và sau đó phá hủy nó. Được hỗ trợ bởi một công cụ vật lý phức tạp, BridgeBasher mô phỏng thực tế cầu của bạn phản ứng với các lực phá hoại trong thời gian thực. ’

8- SimplePhysics

‘SimplePhysics cho phép bạn thiết kế các cấu trúc phức tạp cho mọi thứ từ những ngôi nhà trên cây đến bánh xe đu quay và sau đó mô phỏng thiết kế của bạn bằng một công cụ vật lý phức tạp.’

9- jEMLab

'Ứng dụng này có chứa một số phòng thí nghiệm ảo (hoặc phòng thí nghiệm) được thiết kế để bổ sung cho các chủ đề được đề cập trong các khóa học kỹ thuật điện từ. Các phòng thí nghiệm được thiết kế để chủ động liên quan đến sinh viên và cung cấp phản hồi trực quan về các khái niệm cơ bản. ’

10- SpeedClock

'Một ứng dụng độc đáo, tiên tiến được thiết kế để dễ dàng đo tốc độ của ô tô, thuyền, trượt ván, trượt tuyết, người đi xe đạp, động vật, mô hình, bóng đá, quần vợt, v.v. Hệ thống dựa trên phát hiện chuyển động, cho phép bạn theo dõi một đối tượng chuyển động một thiết bị cầm tay một mình. SpeedClock bao gồm ba công cụ đo tốc độ riêng biệt và hai công cụ ước tính khoảng cách. ’

11- Building Parallel Circuits

‘Sử dụng đồ họa 3D và biểu tượng điện tử 2D, bạn sẽ xây dựng các mạch song song đơn giản bằng cách sử dụng dây điện, pin, công tắc và bóng đèn. Bằng cách xây dựng mạch khép kín của riêng mình với hai bóng đèn, bạn sẽ phát triển một sự hiểu biết sâu hơn về các mạch song song và loạt và khám phá ra rằng điện theo con đường của sự kháng cự ít nhất. '

12- Electrons

'Điện tử là một bộ mô phỏng hạt tích điện cho iPad. Nó cho phép bạn tạo ra hàng chục hạt tích điện dương hoặc tích điện âm, hoặc tự do chuyển vùng trong không gian, hoặc chứa trong cơ thể tiến hành. Bạn có thể quan sát các tương tác hạt phức tạp và tạo ra các lực điện, tạo ra các tụ điện, mô phỏng một thanh thu lôi, một ống tia cathode (CRT) và nhiều hơn thế nữa.

Xem ngay : Ứng dụng học Hóa học trên điện thoại cho HỌC SINH TRUNG HỌC