1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

1981 Hãy nói về chính mình

Chủ đề trong '1981 Gà -Hà Nội' bởi ThanDenBeo, 10/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hangamos

hangamos Thành viên mới

Giữ cân bằng
    "celeberate your every minutes"
  2. rainkiss_redsea

rainkiss_redsea Thành viên mới

Mưa buồn!
    Mình là kẻ ham chơi nên giờ kéo theo thằng em trai.
    Gia đình ngày nào cũng có chiến tranh, bữa cơm nào cũng xẩy ra xung đột! thèm một bữa cơm trong yên bình mà sao khó quá nói chi đến bữa cơm vui vẻ.
    Cũng tại mình tất cả sai trái lỗi lầm đều do mình bít mà vẫn ko sửa đc cái tính ham chơi nhất là chơi games. Ngấm vào máu rồi nên giờ máu nó mới đen xì ra.
    Chán cũng là chán bản thân mình yếu đuối quá, tự ti quá mặc cảm quá nhút nhát quá!
    Thật sự chẳng muốn mời bất cứ ai về nhà chơi và cũng chẳng muốn mời ai đến nhà ăn cơm.
    Là một thằng anh trai cả trog gia đình mà đíu làm đc cái việc ji cho nó có hồn một tí.
    Là thằng anh trai cả mà ko bít dậy dỗ thằng em để nó trở thành kẻ điên loạn như mình.
    Nhìn cuộc sống mà buốn thế!
    Chẳng dám chơi với ai?
    Mối quan hệ lúc đầu tưởng rất tốt nhưng chính mình xa lánh mọi ng! vì mặc cảm bản thân gia đình.
    Cũng muốn yêu 1 ai đó và thể hiện sự yêu thương lắm chứ nhưng rồi lại sợ... nhìn vào bản thân mình về phía gia đình mình lại ko muốn yêu ai nữa vì sợ ng khác cũng pải khổ và chịu đựng như mình.
    Công việc thì cũng tồi tệ ko kém! cứ pải để ý nhau từng tí một! Làm giỏi quá tỏ ra hiểu biết quá khổ cái thân. Việc ji cũng đến tay từ những việc nhỏ nhặt nhất! Việc mà đáng ra ko pải phạm trù của mình cũng đến tay mình. Mệt mỏi lắm! Đã thế hết thằng nọ đến thằng chai nó chửi mình còn hơn 1 con dog. Ngày nào nó cũng chửi DCMM nghe mãi roài mà vẫn ko thể quen đc! Hết thằng lớn bắt nạt đến thằng bé sai vặt cũng ko thoát đc cảnh sai thì đổ hết cho mình.. tốt thì chúng nó gạt mình đi!
    Muốn xin ra chỗ khác cũng ko dám xin vì gia đình sợ điều tiếng!
    Đi học và đi làm theo sự sắp xếp của ng khác có ai hiểu mình muốn ji đâu! có ai thèm để ý đến cảm nhận của mình đâu!
    Có bao giờ mình nghĩ rằng mình sẽ có ng bạn thân đâu! ko bao giờ dám nghĩ đến điều đó.
    Chẳng bít mình có nghĩ nhìu ko? Nhưng những ji mình đã trải qua mình sẽ nói theo những điều cảm nhận đó.. mọi ng khi nào cần mình giúp việc ji thì pm cho mình còn ko thì "who ai gọi đó?" trong khi đó mình lặn lội đi 20km chỉ để mời nó uống nước! mà thôi mình chấp nhận như thế thì đừg trách móc ng khác và đừng nói xấu họ!
    ====>Kẻ không tiền, không tình yêu, không quyền ko chức, ko địa vị xã hội, ko bạn ko bè, ko sở thích ko sở đoản, ko học vấn, ko có nghị lực===? nói tóm lại là nothing===>nothing to lose...!
    Một thằng bé mà có những đêm pải gục khóc vì thấy mình quá bất lực==? trong mọi chuyện! từ chuyện làm một thằng bé tốt một thằng bé ngoan.. đến việc nhìn thấy thằg em trai... rồi lại nhìn về gia đình... nhìn sang chuyện công việc---> mọi thứ đều tối đen với nó!
    Nó cảm thấy ở cuộc sống này nó là kẻ thừa thãi! Vì nó chẳng dám nói to, nó sợ đám đông, nó chẳng giữ đc ng nó yêu, nó chẳng thể làm ji cho bản thân nó chứ đừng nói ji đến ai khác!
    Nó đang nghe sự da diết trong ca khúc saxophone "going home" nó cảm thấy cực kì buồn! nó nghe đi nghe lại mà ko bít chán!
    Và bi giờ nó là kẻ hay bị ức chế dễ nổi xung nhưng đáng vui là nó chưa làm điều ji đó dại dột cho bản thân nó và ng khác!
    Thôi nghe nốt lần này thôi! nó còn pải đi làm để vui lòng gia đình nó!
    Tối nó còn pải đi học để yên lòng ba má nó![​IMG]
  3. cogaidentuhomqua25

cogaidentuhomqua25 Thành viên rất tích cực

tớ tình nguyện lừa con gà này. hihi
  4. ruoinho

ruoinho Thành viên mới

Anh em vui vẻ qúa nhỉ. Kém miếng khó chịu, bon chen tí nào. Tôi có cái nick là toliaruoi@yahoo.com tức Trường ruồi. Bởi vì tôi có 2 cái nốt ruồi ngay hai bên miệng. Hihihiihihi. Thế mà mọi người bảo là ruồi duyên cơ đấy. Đứa nào nó ghét nó bảo ruồi ăn tham. Nghe mà cũng cay hết cả mũi. Nhưng kệ chứ mình ko tham là được. Hihihihi. Với tôi, tôi luôn luôn mong có cuộc sống vui vẻ được mọi người yêu quý và có thật nhiều bạn bè tốt. Đơn giản vậy thôi. Rất vui được làm quen với tất cả các bạn.
    ĐT : 0979564388
  5. boyabc

boyabc Thành viên mới

nghe mọi người nói Tân Dậu là Tân Toan.. sẽ khổ lo lắng suốt ngày... hic.. hic..
    bây giờ thấy cũng đúng và đang lo đây..
    hy vọng các con gà khác sẽ ko như con gà này..gà quay,gà luộc, gà rang...
    Mình thấy nhiều người làm việc với hội 81 chúng mình thấy giỏi, hay và nhiều vị trí đang là key man.Ko biết nội tình thế nào nhưng ngoại tình thì thấy có vẻ vất vả lém...
    có mụ gà mái nào chưa vào chuồng share cùng mình ko?
  6. vnmodenet

vnmodenet Thành viên mới

hay quà, cho mì?nh bon chen với
    Mì?nh sinh nfm 81 nhưng là? khì? lai gà?,
    Mì?nh thìch nhiĂ?u thứ, thìch là?m nhiĂ?u thứ
    Mì?nh ơ? trong nà?y http://phantichchungkhoan.com
    RẮt vui 'ược là?m quen với cà? nhà?
  7. Moon_Dragon

Moon_Dragon Thành viên mới

Hi` chủ đề hay thật, M của bon chen ti'' cho đời nó đỡ oi khói ^_^ ...
    hic, lại phải code
  8. taurus214

taurus214 Thành viên quen thuộc

Tự nói về mình ah ? Một người, 1 xe ghẻ , 1 công việc ghẻ , .... Chả biết đến lúc nào mới khá hơn đây ,.....
  9. cucduyen

cucduyen Thành viên mới

nói về chính mình á!quá hoàn hảo kekekekeke
  10. tinhbien1911

tinhbien1911 Thành viên rất tích cực

Tự nói về mình á, cố gắng thẳng thắn thốt ra một câu :
    Hơi pựa [​IMG]