1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

1984.17 - Giáp Tý: (¯` ?~? ?T? Merry Christmas &Happy new year !!! ?T? ?~? ´¯)

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi giaptyfamily, 23/12/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. roby2902

roby2902 Thành viên mới

Thấy hội này cãi nhau tớ ngứa con mắt bên phải, đỏ con mắt bên trái nên cũng ti toe vào làm trọng tài:
    #Miu: Tớ nhất trí quan điểm của ấy, cơ mà chỉ cần chăn ấm, đệm êm thôi, ko cần điều hòa hay miếng dán ấm. Tớ là đứa ít thịt nhiều xương, người lúc nào cũng lạnh mà cũng chỉ cần 2 cái chăn là ấm rồi.
    #Love: Tao xử mày thua cuộc vì lý do sau:
    Thứ nhất: Ngủ với zai ( hoặc với gái cũng được) tất nhiên là rất ấm, vì hơi ấm lan tỏa từ hai phía. Cơ mà, không phải lúc nào cũng có zai và không phải zai nào cũng tha lên giường ngủ chung được. Mà xét cho cùng, đến thời điểm này, mày chưa thể ngủ ấm được đâu. Miu thì trong cả hai trường hợp đều có thể ngủ ấm
    Thứ hai: Trong trường hợp có zai để ngủ cùng, thì liệu mày có ngủ ngon được không??? Hay là mắt thì nhắm còn một số thứ lại đi công tác ( viết đến đây buồn cười quá).
    Thứ 3: Nói chung là ngủ 1 mình vẫn sướng, chiều dài giường rộng chẳng ai chen.
    Được roby2902 sửa chữa / chuyển vào 12:44 ngày 26/12/2008
  2. Manhtrangnon

Manhtrangnon Thành viên mới

Tớ cũng đồng ý nhất chí vơi ý kiến của rổ bí. Chỉ cần một cái giường rộng một cái nệm êm và một cái chăn thặt ấm là có ngay một gấc ngủ ngon rùi. Đầu có nhất thiết phải có người ngủ cùng đâu. Bởi vì nhỡ lúc mình muốn ngủ mà ko có ng ngủ cùng thì mình phải thcs à. Không được đâu tự do vẫn là muôn năm..
    @ Rổ bí ơi! tớ có thể đề nghị ấy thay cái avata khác được không? chứ mỗi lần vào buôn chuyên với rôt bí tớ nhìn thấy mà đau lòng..tớ sẽ send cho bạn cái ảnh bạn cười cực xinh. I swear.
  3. muadong0lanh

muadong0lanh Thành viên mới

Xét về mặt lý thuyết thì tớ nhất trí với phương án của love, chỉ cần 1 zai thay cho nào chăn đệm, miếng dán ấm, điều hòa... thế là đủ ấm rồi
    Tuy nhiên, xét về mặt thực tế thì có 1 cơ số lý do để tớ không tán thành ý kiến của love:
    1. Không phải zai nào cũng có thể ngủ cùng, zai có thể ngủ cùng thì rất là khó kiếm Còn đệm dầy, chăn ấm, miếng dán ấm, điều hòa.... cần lúc nào là có thể mua lúc đấy, dễ kiếm hơn so với zai nhiều
    2. Cứ cho là đã kiếm được zai đi, nhưng với cái thời tiết này nếu không đệm, không chăn thì đố mà ấm được
    3. Giống lý do của Sói già
    ==> Từ các lý do trên rút ra kết luận là: Về mặt thực tế thì ý kiến của Miu hợp lý hơn

4. MrMjtDac

MrMjtDac Thành viên mới

Ko đồng ý với ý kiến thứ 2 của em MĐ! Hai lý do 2 và 3 mâu thuẫn với nhau. Lý do 3 giống lý do của anh (có "kết quả" về sau) có nghĩa là cần phải "tập thể dục" trước khi đi ngủ. Mà tập thể dục thì người nóng rừng rực chứ lạnh thế quái nào được!
  5. lovecactus

lovecactus Thành viên rất tích cực

@các trọng tài: Zồng, Ma Sói, Roby, Trăng-ế và muadong: quên xừ mất là tớ đang mún nói tới jai đã kiếm đc thế mới cãi nhau chứ chứ còn kiếm đại jai nào thì nói làm rì=> chả thành chiện
    @Ma Sói: với ý của em thì kết quả hay ko ko bàn đôi bên tự bàn
    Còn như Miu trong trường hợp này thì ấm cả mọi bề roài
    Tiện thể hỏi luôn là muadong thân nhiệt cao hả chứ còn Roby thì tao biết mày còn lạnh lùng hơn cả tao
    Tình hình tuần sau thác loạn cho muadong nằm jữa
    Muadong có ý kiến gì ko?
    Các jai có ý kiến rề hok
    E*** cái là: bạn trăng-xế với cả bạn Roby ủng hộ ngủ 1 mình, thik ngủ 1 mình nhưng mà tớ thìko, tớ ko ủng hộ và tớ cũng ko thik, từ bé đến jờ cũng chưa fải ngủ 1 mình bao jờ ko bít muadong thì sao
    [nick]
    Được lovecactus sửa chữa / chuyển vào 14:05 ngày 26/12/2008
    Được lovecactus sửa chữa / chuyển vào 14:09 ngày 26/12/2008
  6. zeroka

zeroka Thành viên mới

Về cơ bản thì zai là 1 cái lò tỏa nhiệt nhưng lại ko thể giữ đc nhiệt. Để lò tỏa nhiệt y/c phải có nhiên liệu ( trong đó ưu tiên các loại đồ ăn ngon như pizza, mỳ Ý ).
    Đương nhiên, vì là lò nên cũng có thể thúc ép tăng nhiệt cấp tốc giống như mấy lò than bình thường là quạt (lò này "quạt" kiểu hơi lạ ) Tuy nhiên, việc này hao phí nhiên liệu tương đối lớn. Mí lị, ko thể "quạt" nhiều lần trong thời gian ngắn đc
    Mí cả, về cơ bản của lò thì hết nhiên liệu đương nhiên sẽ nguội, mà cái lò này lại giữ nhiệt rất kém => vẫn cần đc bọc để tránh thất thoát nhiệt (giống cái phích nước ấy)
    Và, về cơ bản thì kưng iu của tớ chả mấy khi bị lạnh
  7. giaptyfamily

giaptyfamily Thành viên mới

Xét 1 cách toàn diện thì:
    Love thik ngủ 2 mình cho ấm (mà là zai thì càng ấm)
    Zồng nhất trí với quan điểm của Love
    Roby và Moon thì thik ngủ một mình
    Ma Sói và muadong thì nửa Yes nửa ko Ok
    Oka thì giải thik zai là cái lò... và muadong thì nóng như cái lò
    Còn ai có ý kiến gì khác nữa ko
    [nick]
    Được giaptyfamily sửa chữa / chuyển vào 14:34 ngày 26/12/2008
  8. giaptyfamily

giaptyfamily Thành viên mới

Bạn iu nghĩ giống tớ thế
    Chắc là cái đoạn vàng vàng bạn iu cũng nghĩ giống tớ nhỉ, thế thì eo ơi bậy quá

9. pinkablue

pinkablue Thành viên mới

Nhà mình tám ác, tớ ko vào 1 ngày đọc mệt nghỉ, cười đã luôn, ko cần vào đọc truyện cười nữa
    @MĐ: chưa thấy ấy nói kq test hàng, :D, cho tớ đăng kí thứ 3 nhé, ko phải đổi món đâu, đã bao giờ có đâu mà đổi :))
    @Ngốc: thấy ấy gọi ở YM mà mải mê xem phim nên ko để í , iem sorry :x
    @ cả nhà : chúc nhà mình 1 ngày vui vẻ
    kí tên : Pink
  10. halt0725

halt0725 Thành viên mới

Lúc nãy đi trên đường thấy có 1 đôi hát to thế này " Cái lạnh của người đi dưới mưa chưa chắc đã lạnh bằng người đang trong chăn ấm" -----> cách của Miu không hiệu quả rùi .
    Phương án của LOve chưa bik có hiệu quả không nhưng biết chắc không khả thi vì ......vì..... thuần phong mỹ tục của Việt Nam ta :D, :D.
    Phương án của tớ: hehe, trước khi lên jường thì uống thuốc ngủ :D, chui vào chăn là đi vào giấc mơ luôn :) (uống theo chỉ định nhá, đừng có quá liều :D)
    @Hương: Smai nhắn tin nhắc t nha, sợ t quên!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa