1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

2 - 8 triệu mua đầu CD nào cho gấu?

Chủ đề trong 'Điện - Điện tử - Viễn thông' bởi Audiophile, 23/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cominup

cominup Thành viên mới

Quả thật, nói đến nghe nhạc mà dùng đầu DVD thì không hiểu là cái gì nữa, hic hic hi hi....
    Hôm qua nghe một cái TEAC cũ rích, mắt thần đã có vấn đề, nhưng tiếng ra qua một em marantz cũ nghe đầy đặn tròn trịa, cũng cái CD đấy, nghe qua một em JVC DVD player, nghe mỏng vẹt như cái mặt Vân Dung.
    Gửi Audiophile,
    Đồ gấu nghĩa là thiết bị gấu hay âm thanh gấu? Nếu có 8T, bỏ ra $200 tiền DHL, $300 tiền hàng, khuân về một em Rotel 225 là chuẩn nhất.
    Kính
  2. Audiophile

Audiophile Thành viên mới

Thưa các bácMai em phải đi công tác lên miền ngược. không biết nơi đến có internet hay không?
    Nếu có em sẽ tiếp tục gửi bài góp vui.
    Nêu không đanh phải chờ lúc về.
    Các bác có gì hay cứ bàn đi nhé. Em phải chuẩn bị tư trang đây.
    Đang định bàn về mấy dòng Denon, Sony, Teac, Pioneer....
    Chào các bác
  3. Audiophile

Audiophile Thành viên mới

Thưa các bácMai em phải đi công tác lên miền ngược. không biết nơi đến có internet hay không?
    Nếu có em sẽ tiếp tục gửi bài góp vui.
    Nêu không đanh phải chờ lúc về.
    Các bác có gì hay cứ bàn đi nhé. Em phải chuẩn bị tư trang đây.
    Đang định bàn về mấy dòng Denon, Sony, Teac, Pioneer....
    Chào các bác
  4. cuongbk77

cuongbk77 Thành viên mới

Xin chào các cao thủ,
    Với số tiền trên 4tr tại sao các bác kô thử nghĩ đến giải pháp mua SACD??
    Mà khi nói về CD player các bác chỉ nói đến Denon, Sony kô vậy, đành rằng đây là 2 đại gia về sản xuất CD, DVD player rồi, tuy nhiên cũng còn một số tên tuổi nữa mà sao kô thấy các bác nói đến như: Pioneer, Technics, Yamaha....
    Nhân đây tôi xin thông tin một số loại SACD mà tôi thấy có bán trên mạng:
    - Sony SCD-XB770: 329 euro
    - Sony DVP NS 900: 385 euro
    - Pioneer PD-F706: 215 ,
    - Pioneer PD-F958: 299 ,
    Và còn nhiều hàng khác nữa, tuy nhiên trên đây là giá bán mới tinh, còn như tôi thì chi mua đồ cũ thôi, vừa hay, vừa kinh tế.
    Tuy nhiên đây chỉ là thông tin trên mạng và được bán o nước ngoài, còn tình hình thị trường trong nước thì tôi mù tịt, vì thế rất muốn được các cao thủ trao đổi và Update cho thông tin.
    Cảm ơn trước và hẹn sớm gặp lại,
  5. cuongbk77

cuongbk77 Thành viên mới

Xin chào các cao thủ,
    Với số tiền trên 4tr tại sao các bác kô thử nghĩ đến giải pháp mua SACD??
    Mà khi nói về CD player các bác chỉ nói đến Denon, Sony kô vậy, đành rằng đây là 2 đại gia về sản xuất CD, DVD player rồi, tuy nhiên cũng còn một số tên tuổi nữa mà sao kô thấy các bác nói đến như: Pioneer, Technics, Yamaha....
    Nhân đây tôi xin thông tin một số loại SACD mà tôi thấy có bán trên mạng:
    - Sony SCD-XB770: 329 euro
    - Sony DVP NS 900: 385 euro
    - Pioneer PD-F706: 215 ,
    - Pioneer PD-F958: 299 ,
    Và còn nhiều hàng khác nữa, tuy nhiên trên đây là giá bán mới tinh, còn như tôi thì chi mua đồ cũ thôi, vừa hay, vừa kinh tế.
    Tuy nhiên đây chỉ là thông tin trên mạng và được bán o nước ngoài, còn tình hình thị trường trong nước thì tôi mù tịt, vì thế rất muốn được các cao thủ trao đổi và Update cho thông tin.
    Cảm ơn trước và hẹn sớm gặp lại,
  6. audioaholic

audioaholic Thành viên mới

Con Denon DCD 1700 bắt đầu sx năm 88 có mach Super Linear mà, mà còn là Double Super Linear cơ chứ. cậu vhtien có nhớ nhầm không? Tớ muốn nói là cái Denon DCD 1650AR kia, cái mới "ken xà beng" trên mạng kiachạy 20bit 8 times oversamling, có mạch Alpha Processing , được hảng Denon báo là đồ high-end nặng 11.9kg .
    Tớ nghĩ chơi audio cứ đè CD player mà mua , chớ đụng vào SACD gì đó trên mấy cái DVD xịn vì nó chạy đủ thứ dạng đĩa làm sao mà hay cho bằng được cái chỉ thiết kế cho riêng CD. Với lại SACD ở VN giá cũng "xem xem" 500ngànVND, chơi là lủng túi nhe. Tớ ghé chổ 45D Đinh Tiên Hoàng xem , lạnh tay quá ! hổng dám đâu em còn để dành tiền!!!!! mần chuyện khác. Có ai nghe " Những tình khúc nhạc Pháp hay nhất " của Saxophonist Xuân Hiếu mới ra chưa? Đã lắm nhe, coi như "đĩa thuốc VN" được chưa nhỉ? Nghe đi một lần mà xem, bạn sẽ thích ngay mà.
    audioaholic
  7. audioaholic

audioaholic Thành viên mới

Con Denon DCD 1700 bắt đầu sx năm 88 có mach Super Linear mà, mà còn là Double Super Linear cơ chứ. cậu vhtien có nhớ nhầm không? Tớ muốn nói là cái Denon DCD 1650AR kia, cái mới "ken xà beng" trên mạng kiachạy 20bit 8 times oversamling, có mạch Alpha Processing , được hảng Denon báo là đồ high-end nặng 11.9kg .
    Tớ nghĩ chơi audio cứ đè CD player mà mua , chớ đụng vào SACD gì đó trên mấy cái DVD xịn vì nó chạy đủ thứ dạng đĩa làm sao mà hay cho bằng được cái chỉ thiết kế cho riêng CD. Với lại SACD ở VN giá cũng "xem xem" 500ngànVND, chơi là lủng túi nhe. Tớ ghé chổ 45D Đinh Tiên Hoàng xem , lạnh tay quá ! hổng dám đâu em còn để dành tiền!!!!! mần chuyện khác. Có ai nghe " Những tình khúc nhạc Pháp hay nhất " của Saxophonist Xuân Hiếu mới ra chưa? Đã lắm nhe, coi như "đĩa thuốc VN" được chưa nhỉ? Nghe đi một lần mà xem, bạn sẽ thích ngay mà.
    audioaholic
  8. cuongbk77

cuongbk77 Thành viên mới

[/quote]
    audioaholic
    [/quote]
    Anh bạn ơi, chỗ này chỉ bàn về những đồ từ 2 đến 8 triệu thôi, cái Denon như bạn nói, giá giới thiệu là 999USD, còn giá bán thực tế khoảng gần 700USD cơ, làm sao mà con nhà nghèo như chúng tớ dám xài. Theo tôi chúng ta nên đi vào mục đích trao đổi, chia xẻ kinh nghiệm với nhau để tìm được một con CD player hay với giá mà đại đa số chấp nhận được (khoảng 2 đến 5, 6 triệu). Đành rằng SACD còn rất đắt, nhưng tôi nghĩ trong thời gian tới giá đĩa sẽ giảm rất nhiều khi số người sử dụng tăng lên, giống như CD và DVD ngày trước thôi.
    Tôi rất mong được lắng nghe ý kiến của mọi người
  9. cuongbk77

cuongbk77 Thành viên mới

[/quote]
    audioaholic
    [/quote]
    Anh bạn ơi, chỗ này chỉ bàn về những đồ từ 2 đến 8 triệu thôi, cái Denon như bạn nói, giá giới thiệu là 999USD, còn giá bán thực tế khoảng gần 700USD cơ, làm sao mà con nhà nghèo như chúng tớ dám xài. Theo tôi chúng ta nên đi vào mục đích trao đổi, chia xẻ kinh nghiệm với nhau để tìm được một con CD player hay với giá mà đại đa số chấp nhận được (khoảng 2 đến 5, 6 triệu). Đành rằng SACD còn rất đắt, nhưng tôi nghĩ trong thời gian tới giá đĩa sẽ giảm rất nhiều khi số người sử dụng tăng lên, giống như CD và DVD ngày trước thôi.
    Tôi rất mong được lắng nghe ý kiến của mọi người
  10. ocean11

ocean11 Thành viên quen thuộc

Nói chung tầm tiền này thì cái recommend của bác Minhpt là khá đủ rồi. Tầm tiền này các bác cứ nhắm hàng nội địa Nhật hay mà chơi thôi.
    Đừng nghĩ đến SACD làm gì vì đĩa SACD chỉ phát huy trên đầu SACD gấu mà thôi (Sony SCD-1, SCD-777ES, Marantz 14...), mấy cái đầu ở dưới mà nghe SACD thì làm sao mà hay cho được. Nhiều người "tưởng tượng" rằng cứ có giải mã SACD thì chơi đĩa SACD sẽ hay. Cứ thử chơi đầu DVD đa năng (cả DVD, DVD-A, SACD) xem, vỡ mộng thê thảm đó.