1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

2/9 Gà du hí

Chủ đề trong '1981 Gà -Hà Nội' bởi Gamai81, 23/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Gamai81

Gamai81 Thành viên quen thuộc

2/9 Gà du hí

Cục ta cục tác, chào các bạn gà.
    Mới sáng ngày ra mời gà dậy nghe thông báo nè:

THÔNG BÁO ​

Thưa bà con,
    Tình sờ hình là cái nhiệt huyết thanh xuân & trái tim sôi sục máu du lịch của nhà gà từ hôm đi Đường Lâm về vẫn đang sôi ùng ục. Ngày nào nhà gà ta cũng có vài ba buổi ì ọp trên chat room để bàn ra tán vào mấy vụ đi chơi nhất là vụ 2/9 sắp tới đây. Thế nên, để giảm bớt độ sôi của mấy con gà máu lửa này, gà mái lại mạn phép đưa ra kế hoạch du hí lần 2 để bà con được thoải sờ mái thư giãn sau thời gian làm việc đầy stress . Và kế hoạch là đây ạ:

Lựa chọn 1: đi Sapa - Xuất phát: chiều tối thứ sáu 31/8 & trở về vào chiều 3/9 tức là bà con sẽ có mặt ở HN vào ko 5h sáng 4/9.

Lựa chọn 2: khám phá đảo Quan Lạn - 1 trong 1969 hòn đảo của vịnh Hạ Long nơi có bờ biển xanh tít tắp với bãi cát trắng nắng vàng ươm

Còn thông tin chi tiết mời các bác quan tâm đến hóng hớt vào lúc 19h30'' chủ nhật ngày 26/8 tại tầng 3 quán trà số 28 Nguyên Hồng, Bác nào ko có điều kiện hòng hớt hôm đấy thì xin mời trở lại đây để cập nhật thông tin trong những ngày tới.

(P/S: bác nào có kinh nghiệm gì cần chỉ giáo thì cũng xin trưng cầu dân ý ở topic này luôn để gà mái em tiện theo dõi ạ. Cám ơn các bác trước )Text
  2. yeju

yeju Thành viên mới

Gà Mái ơi hôm qua tôi hỏi vé đi SaPa vào dip cao điểm thế này thì hết vé rồi .Còn đi Quan Lạn thì giá tàu cũng tương đương cỡ bà nói.Mà toàn tàu dành cho 30-40 người thôi,Đoàn mình đi không nhiều thì sẵp xếp mua vé cũng được bà ơi.
  3. sirdangnam

sirdangnam Thành viên mới

Ái chà chà.... cái vụ này thì ko dám to toe.... vì sợ lại bảo đc cái nói to.... Để hôm tới này cố gắng đi ọp ẹp đã
  4. Ga_beo

Ga_beo Thành viên mới

Di choi de. Di choi de.....^^
  5. magicboulevard

magicboulevard Thành viên rất tích cực

Nói chung những nơi đấy tớ thấy đều ko ổn. Đi Sa Pa giờ mới hô hào thì ko bao giờ có vé và có phòng cả, dịch vụ những khu du lịch trong những ngày này đều đắt gấp 2, 3 ngày thường. (đấy là lương tớ thấp mới phải nghĩ thế, các bạn ko phải lăn tăn về tiền thì ko sao)
    Thôi, tớ nghĩ các bạn (dù chả biết ai) nên ở nhà nhậu nhẹt, thích đi thì để cuối tuần nào đấy, đi tối thứ 6, tối cnhật về là hợp lí.
    Nếu thích đi thì sang box Du lịch đăng ký với các nhóm đi bằng xe máy ấy, vừa rẻ, vừa vui, vừa thoải mái
  6. vietanh8x

vietanh8x Thành viên mới

tôi thấy ý này hay đấy
    Được vietanh8x sửa chữa / chuyển vào 19:35 ngày 23/08/2007
  7. congchuacrazy

congchuacrazy Thành viên rất tích cực

Cái ông béo kia lại vào bàn lùi đấy, vớ vẩn, chỗ khác cho người ta làm việc đi ông.
  8. ndh12A96_99

ndh12A96_99 Thành viên tích cực

Ê cu ! Chỉ được cái nói đúng ! Ông bạn có vẻ khoái đi du lịch nhỉ?
  9. Gamai81

Cám ơn những ý kiến đóng góp của mọi người.
    @yeju: Tui hỏi được vé rồi, fòng cũng thế vấn đề là mọi người có thích đi Sapa ko thôi. Thanks bà nhé.
    @magicbloulevard: nếu chỉ để những ngày nghỉ đó ở nhà để tụ tập nhậu nhẹt thì quá đơn giản & hơi phí. Vì từ ngày quen nhau đến giờ bọn tớ cũng có nhiều vụ tụ tập như thế rồi. Cái mà bọn tớ muốn ở đây là một luồng gió mới để xua đi cái ngột ngạt, oi bức của thành phố cơ. Mà điều này thì có vẻ là nhậu nhẹt ko thể mang lại được
    Còn việc đi du lịch bằng xe máy bọn tớ cũng đã có chuyến khởi đầu tốt đẹp rồi đó chứ.
    Box du lịch cũng có những chuyên du lịch đáng nhớ & tớ cũng đã học hỏi được nhiều kinh nghiệm từ các bạn đấy. Cũng đang hóng xem bên đấy có chuyến nào phù hợp ko để join đây mà chưa có. Hy vọng thời gian tới sẽ có
  10. Gamai81

Bản tin cuối chiều.
    Cả nhà đừng quên vụ ọp ẹp tối nay ở 28 Nguyên Hồng nhé. Đề nghị cả nhà có mặt đúng giờ để còn xì xụp
    Goodbye for now & CYA