1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

2 cách làm mặt nạ nha đam dưỡng trắng da hiệu quả

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi hayhothenhi123, 07/06/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hayhothenhi123

hayhothenhi123 Thành viên mới

Nha đam là một trong những loại nguyên liệu làm đẹp rất tốt cho da. Sử dụng mặt nạ nha đam sẽ giúp da bạn trắng sáng và mịn màng hơn mỗi ngày. Tuy nhiên, cách làm mặt nạ nha đam như thế nào thì không phải ai cũng biết. Dưới đây chúng tôi sẽ giới thiệu đến bạn 2 cách làm mặt nạ từ nha đam để dưỡng da cực kỳ hiệu quả.

1/ Cách làm mặt nạ nha đam với mật ong

Mặt nạ nha đam và mật ong có tác dụng làm da trắng sáng, cung cấp độ ẩm giúp da luôn căng mịn tràn đầy sức sống.

Cách làm mặt nạ nha đam và mật ong được thực hiện như sau: lấy khoảng 100g lá nha đam, đem rửa sạch, gọt vỏ, thái nhỏ rồi cho vào nồi thêm 500ml nước sạch đun lửa to đến khi sôi.

Vặn nhỏ lửa, tiếp tục đun trong 15 phút. Lấy phần nước sặc lại hòa với 2-3 thìa mật ong. Bạn có thể uống nước này, kết hợp việc đắp lên mặt, đặc biệt tại các vùng da nám để thu được hiệu quả tối đa.

Sử dụng loại mặt nạ này, chỉ sau 1 tháng, bạn sẽ thấy làn da mình được cải thiện đáng kể đấy.

2/ Mặt nạ nha đam kết hợp nước cốt chanh

Cho gel nha đam đã tách sẵn và nước cốt chanh vào máy xay nhuyễn đến khi được một hỗn hợp mịn. Lấy hỗn hợp này đắp lên da mặt và cổ trong khoảng 20 phút. Sau đó đem rửa lại với nước sạch. Thực hiện 2-3 lần/ tuần. Bạn sẽ thấy da mình trắng sáng lên một cách bất ngờ.

Lưu ý:

Để làm mặt nạ nha đam, các bạn chỉ nên dùng phần trắng bên trong lá nha đam. Nhớ gọt bỏ vỏ xanh bên ngoài, vì phần vỏ này có thể gây ngứa, nóng và kích ứng đối với những người có làn da nhạy cảm.

Thực hiện theo các
    cách làm mặt nạ nha đam trên đây để có cho mình làn da đẹp như mong ước. Bên cạnh đó hãy chăm sóc da bằng cách ăn uống hợp lý, bảo vệ da khỏi các tác động của môi trường để kết quả dưỡng da tốt nhất.

Bên cạnh việc áp dụng những cách làm đẹp bằng nha đam dưỡng trắng da, trị mụn, nám tại nhà bạn nên có chế độ chăm sóc da bằng cách ăn uống hợp lý, bảo vệ da khỏi các tác động từ môi trường để điều trị hiệu quả nhất.