1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

2 cách làm sống mũi cao tại nhà hiệu quả 100%

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi hayhothenhi123, 06/06/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hayhothenhi123

hayhothenhi123 Thành viên mới

Mũi thấp tẹt khiến khuôn mặt không được sáng, kém thu hút. Đừng lo lắng, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn cách là sống mũi tại nhà hiệu quả 100% mà không tốn chi phí. Bạn hãy chọn cho mình một cách phù hợp và thuận tiện nhất cho mình nhé!

Chiếc mũi là điểm nhấn quan trọng trên khuôn mặt mỗi người. Chiếc mũi cao thanh thoát sẽ giúp bạn dễ nhìn hơn, nhưng với chiếc mũi tẹt sẽ khiến bạn kém xinh, không cân xứng. Rất nhiều người đã tìm đến phẫu thuật nâng mũi để khắc phục mọi khuyết điểm mũi chỉ trong 45 – 60 phút. Tuy nhiên với những trường hợp nhẹ và chị em không có quá nhiều điều kiện thì 2 cách làm sống mũi cao dưới đây sẽ giúp bạn làm đẹp tại nhà.

[Cách 1] Làm sống mũi cao bằng các động tác yoga đơn giản

Yoga là các động tác rèn luyện sức khỏe và sự dẻo dai của cơ thể thông qua điều khiển các dòng khí qua các huyệt. Thở đúng cách và tác động lực vừa đủ đến mũi cũng khiến sống mũi bạn cao hơn, cánh mũi thon gọn lại.

Chọn địa điểm thực hiện:

Không gian yên tính, thoáng mát, mặt phẳng có thể khoanh chân được.

Tư thế:

Ngồi thẳng lưng, hai chân khoanh lại, bàn tay đặt trên đầu gối.

Hướng dẫn cách làm sống mũi cao:

+ Xoa 2 bàn tay cho nóng, ápvào 2 bên sống mũi, vuốt nhẹ lên trên. Thực hiện 10 lần động tác này.

+ Dùng ngón cái, ấn nhẹ một bên cánh mũi, hít sâu thở nhẹ bằng lỗ mũi còn lại. Mỗi bên thực hiện 10 lần.

+ Dùng ngón cái và ngón trỏ vuốt nhẹ sống mũi từ trên xuống dưới. Trong quá trình vuốt thì nhấc nhẹ lên trên. Thực hiện 30 lần.

+ Dùng 2 ngón cái vuốt từ chân cánh mũi đến chóp mũi. Thực hiện 25 lần.

[Cách 2] Kẹp mũi bằng dụng cụ chuyên dụng giúp sống mũi cao hơn

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều dụng cụ chuyên biệt có thể giúp bạn sở hữu sống mũi cao mà không tốn quá nhiều thời gian. Review đến bạn chiếc kẹp mũi của Nhật đang rất hot hiện nay.

Chuẩn bị: Chiếc kẹp mũi của Nhật chính hãng

Hướng dẫn sử dụng:

+ Tháo chiếc kẹp ra khỏi vỏ, vệ sinh sạch sẽ của kẹp bằng nước ấm.

+ Kẹp mũi theo như hình minh họa.

Mỗi ngày bạn có thể đẹp chiếc kẹp này 30 phút vào buổi tối để nâng cao sống mũi hiệu quả. Thời gian đầu bạn có thể hơi khó chịu nhưng bạn đừng quá lo lắng. Nó sẽ biến mất nhanh chóng trong vài ngày sau đó.

Bài viết review đến bạn 2 cách làm sống mũi cao đã và đang được rất nhiều người sử dụng.

Chúc bạn thành công!