1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

24 Giờ...

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Tháng Năm' bởi MMDS, 24/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. MMDS

MMDS Thành viên quen thuộc

24 Giờ...

7 giờ sáng, thức dậy vì một tiếng động lớn. Nghiêng ngó xung quanh với đôi mắt ngái ngủ...Thì ra tiếng động đó đã phát ra trong khi mình đang mơ. Chưa kịp ngủ tiếp thì đã có chuông điện thoại kêu. Batigol đánh thức mình dạy để đi đến TT Sao Mai như đã hẹn. Có lẽ hôm nay là một trong những ngày mình dậy sớm nhất? Đánh răng rửa mặt xong vội vàng dắt xe ra thì bánh trước lại bị thủng xăm. Thế mới chuối!!! Phải bơm tạm rồi nhanh chóng đến điểm hẹn là tốt nhất. Vừa nổ máy xe xong thì lại chợt nhớ ra điều gì đó. A phải rồi, Mình không thể đến đúng giờ được với một cái lốp xẹp hơi. Gọi điện hẹn lại cho Minh Văn xong thì đồng hồ đã chỉ 7 giờ 47 phút...
    Phố Huế, 7 giờ 55 phút, đường phố tấp nập người, xe đi lại. Mình đã định vượt qua một cái đèn đỏ, nhưng rồi lại thôi. Chắc cu Minh thấy lâu quá sốt ruột nên đã gọi điện một lần nữa hỏi xem mình đang ở đâu. Thế là cu cậu lại tốn một cuộc điện thoại, theo như lời kể thì cu cậu vừa đi Đà Nẵng về nên... Tội nghiệp!
    Ngõ 392 phố Bạch Mai, 8 giờ 18 phút. Mình và Minh gửi xe ngay sát TT Trẻ em khuyết tật Sao Mai mà không hay, lại còn ngu ngơ hỏi bà trông xe, Thế mới chuối!!!
    Quả thực, mình cũng không ngờ TT Sao Mai lại nhỏ bé đến thế, vậy mà bên trong thì chứa đựng biết bao nhiêu con tim vĩ đại...
    Vào trong thì một số người đã có mặt và đang vui đùa cùng các em. Minh Văn mặt cứ đần ra khi nhìn thấy mình. Chắc nàng lại giận vì mình đến muộn đây? Sau khi chào hỏi qua loa, vì lúc ấy mọi người đang nháo nhác lo chuẩn bị cho các em lên đường, mình và Minh ra mấy quán ăn đầu ngõ ăn sáng. Mời mấy cô giáo ở đó cùng đi và cả nàng Minh Văn nữa nhưng chỉ nhận được những nụ cười đầy bí hiểm. Lúc đó, ngoài Minh Văn ra thì chính bởi những nụ cười ấy mà mình không thể biết rõ đâu là người bình thường, đâu là...Các cô giáo ở đó còn trẻ lắm, đẹp lắm. Bất giác, ký ức ở đâu đó lại thoáng hiện về, có một vài khuôn mặt nào đó gợi cho mình nghĩ về Lê Yến. Mình hỏi Minh Văn xem hôm nay Lê Yến có đi không. Dĩ nhiên, câu trả lời đã làm mình thất vọng tràn trề. Vẫn biết dạo này muội của tôi rất bận. Vừa phải đi học vừa bộn bề công việc. Đã thế, nghe đâu Lê Yến lại còn nhận lời dịch thêm giúp người quen một tập tài liệu rất khó dịch. Vậy là mình ăn bát bún riêu mà chẳng còn cảm nhận được mùi vị của nó vì cứ thấy nghèn nghẹn thế nào ấy...

To be continued

Được MMDS sửa chữa / chuyển vào 25/07/2002 ngày 18:14
  2. Batigol_HN

Batigol_HN Thành viên rất tích cực

Continute..................
    Mr Trung sau khi chén xong bát bún ngon lành, đang ăn no khệnh khang đi vào chợt bắt gặp một khuôn mặt quen quen. Một cháu bé chừng 9 or10 tuổi có khuôn mặt giống anh Trung nhà ta như tạc. Và rồi trời ơi chỉ trong chớp mặt bé Linh đã nằm gọn trong vòng tay trong niềm âu yếm sự chăm sóc của Mr Trung. Quá hoan hỉ niềm vui lớn đó, ngài chủ tịch của chúng ta trên chiếc xe future màu xanh quen thuộc lừ lừ đi vào nhe nhàng xuống xe tắt máy. Toàn bộ thành viên trong clb lập tức đứng xếp thành 2 hàng đón chào ngài chủ tịch : Vạn Tuế.......Vạn Tuế..............thanh thế của clb tháng 5 cực kỳ hùng mạnh
    Đúng 9h15 chuyến xe đầu tiên đã tới đưa cô giáo của TT Sao mai cùng các em nhỏ lên xe thẳng tiến cong viên LeNin. Bé Linh của anh Trung kô đuơc đi chuyến này đã hờn giận mất toi 30' tội nghiệp anh Trung (đáng thuơng đáng thuong) Và cuối cùng chuyến xe thứ 2 cũng là chuyến xe cuối cùng đã tới, đưa toàn bộ số còn lại hót hết lên xe. Batigol tôi lạch bạch đạp cái xe cà tàng đèo xếp Trung, chạy theo xe atomic đang cầm cờ. Khô cái thân tôi, gặp đúng nàng atomuc' xinh đẹp õng ẹo thich đi đuờng vòng, nàng bảo hẹn ở cổng Lê Duẩn _công viên LêNin vvậy mà nàng còn vòng vào bách khoa, tệ hại hơn nữa nàng còn tiếp tục rẽ sang giải phóng. Lòng bất nhẫn quá, batigol phải gào lên "atomic de thuong ơi, atomic de thuong à đi dưòng này cơ mà" hic khản hết cả cổ.........................Cuối cùng đã tới đuơc cổng công viên, hic chẳng có ma nào báo hại batigol cuốc bộ gần 15' để đi ra cổng chính. Tròi oi sao mà atomic của clb tháng 5 dẽ thuơng thế kô biết. Sau một hồi lang thang tuyệt vong, chợt nhìn thấy thấp thoáng xa xa.....................................
    Sir_Batis in Club1980
  3. leyen

leyen Thành viên quen thuộc

Hu hu, tại sao cả nhà đi công tác vắng hết làm mình phải trực cái chòi con con vắng như chùa Bà Đanh này cơ chứ. Lại còn phải lo cái đống giấy tờ dở hơi này cho hai sếp đi họp tiếp tuần sau. Ghét thế.
    Gọi cho Minh Văn, thấy mọi người đang vui chơi ở công viên đã tủi thân rồi. Hôm nay lại đọc bài của MMDS và Batigol_HN muốn khóc quá.
    Dạo này mình cũng nhiều chuyện, chỉ mong có thời gian ngồi vui với các bạn như hôm nào ngay trên vỉa hè trước cổng UNDP. Chắc phải cố nốt đến hết tháng 9. Từ nay đến lúc đó còn 2 tháng nữa, làm thế nào bây giờ nhỉ???
    24h của mọi người thật có ý nghĩa. 24h của mình dài lê thê và mệt mỏi, thậm chí có lúc vô nghĩa nữa. Hic...
    Cuộc sống tươi đẹp hơn bạn tưởng!
  4. Batigol_HN

Chị ơi là chị..........chị nói mà em nghe thuong wa',hic lúc đến công viến em xung phong dắt bé Tú, lúc đầu em dắt nó, môt lúc sau nó dắt em và cuối cùng nó đòi bế em
    Vui lên mà chị gái, còn nhiều việc để cho lê yến giải quyết lắm, khóc tu tu như thế chẳng làm đựoc gì hết chị ạ
    Sir_Batis in Club1980
  5. MMDS

... xa xa, chúng tôi đã nhìn thấy những bóng dáng bé nhỏ, hồn nhiên của các em đang chạy nhảy nô đùa. Chúng tôi càng yên tâm hơn khi thấy chủ tịch đang to nhỏ phân công mọi việc cho các thành viên. Batigol nhẹ nhàng phóng mình lên không trung rôì...hạ cánh an toàn sau hàng rào. Quả là võ công cái thế!!! Mình và Atomic vốn không hề biết võ công nên đành chạy bộ vào. Mệt lả...chưa hoàn hồn thì đã gặp ngay Dr slump, tên này nổi tiếng là đanh đá, chưa thấy người đã thấy tiếng, đang vồ vập mấy em...bé. Đúng lúc ấy chủ tịch friendly dog cất tiếng gọi, mình vội vàng chạy tới, dơ tay chào theo kiểu nhà binh: "Báo cáo chủ tịch, MMDS chờ lệnh!" Qua một vài câu trao đổi, các thành viên đã thống nhất cho các em khuyết tật, một nửa đi ô-tô điện, một nửa vào Nhà gương. Chúng tôi chia nhau hướng dẫn các em cùng chơi. Có điều cái vụ vào Nhà gương thì quả là...không còn nhận được ra ai với ai.
    Ra ngoài, các thành viên lại cùng các em chơi trò ô-tô điện. Phải gọi là chơi thì đúng hơn vì các em không thể lái được nên mỗi chiếc ô-tô con lại phải có một người chạy theo để còng lưng lái giúp. Tưởng thế nào chứ kiểu này chắc lần sau mình cứ mồm kêu Pim pim tay bế các em chạy một vòng có khi còn đỡ mệt hơn. Thế mới biết, chăm sóc các em khuyết tật thật vất vả. Mình thật khâm phục những ai đã dũng cảm nhận nhiệm vụ này, đặc biệt phải kể tới công lao của trưởng nhóm 2. Cảm ơn Minh Văn nhé!
    Mãi về sau mình mới chợt nhớ ra là Mustang có đem theo máy ảnh,(mà không bít tên này kiếm đâu ra cái máy xịn thế?) vậy là màn chụp ảnh bắt đầu. Tất cả mọi người, trong đó có cả cô giám đốc TT Sao Mai, tập trung xung quanh những chiếc xe điện...Những khuôn mặt rạng rỡ lên khuôn, tách, tách, những kiểu ảnh chứa đựng trong đó những nụ cười tươi rói, như thể tất cả những nhọc nhằn thường nhật đã bị rớt lại phía sau...
    Ngoài kia nắng đã bắt đầu chói chang hơn, những giọt mồ hôi bắt đầu thấm ra sau lưng áo của tất cả mọi người...
  6. Batigol_HN

Hi !!!!!!!!!!!!!1
    Chào mọi ng, chào buổi sáng, một ngày mới lại bắt đầu, lại 24h mới...Hey aaaaaaaaaaaaa (làm vài động tác duỡng sinh) cố mà sống có ích cho trọn một ngày. Nếu chẳng may kô có việc gì ra hồn thì ít nhất cũng chơi cho ra hồn một tẹo
    Nghe nói thứ7 này nhóm khuyết tật đi bơi kô biết bơi mấy giờ nhỉ?? nếu có điều kiện em đi sau đế nghía phát coi xem có đỏ con mắt bên phải kô?!!!
    Còn bác Trung nữa đã bảo alo cho em mà chằng thấy đâu hết. Giận quá đi thôi
    Chúc thành viên clb và mọi ng một ngày đẹp nhé
    Sir_Batis in Club1980
  7. atomichurricane

atomichurricane Thành viên quen thuộc

........Nắng lên cao, thời tiết nóng dần, các em nhỏ ở trung tâm Sao Mai thời tiết càng nóng thì càng dễ bị rối loạn hành vi, chỉ sợ nhất là Dương B chạy lung tung, hay có em nào đó lạc. Chụp ảnh với những chiếc xe ô tô điện xong, các cô, các chú mỗi người kèm một (hai) cháu kéo nhau sang chơi trò đu quay. Chị Tú Anh phụ trách trung tâm yêu cầu DrSlump đếm xem đã đủ các cháu chưa. Tổng cộng có 27 cháu đi chơi, thế mà DrSlump đếm thế nào chỉ có 26 cháu, hic, lo quá, không biết cháu kia là ai, và đang ở đâu. Không an tâm, Dr Slump lại chạy lên chạy xuống đếm lại lần nữa, rồi cả msh và Atomic cũng phải đếm lại....Lo quá, kết quả cuối cùng vẫn là 26 cháu....Biết làm thế nào bây giờ....Đang lo lắng thì Minh Văn chạy tới thông báo Dương A được chủ tịch đưa ra chỗ đu quay trước rồi (chắc là chủ tịch muốn ngồi đu quay quá đây mà, đến đó trước để chọn ngựa đây). Phù,..cứ tưởng là lạc mất một cháu. Chỉ khổ cái thân to lớn của Batigol sau một hồi đi bộ từ cổng Lê Duẩn ra cổng chính, vừa đi vừa đổ lỗi cho Atomic (hichic, mà nào có phải lỗi của mình cơ chứ, tại chị Tú Anh bảo là hẹn ở cổng Lê Duẩn mà ), bây giờ mệt phờ, không hiểu dắt các cháu đi hay là các cháu phải dắt chú đi nữa.
    Đu quay, đu quay, ngồi đu quay là rất hay, quay quay tròn, quay quay tròn, em như bay. Tay nắm chắc, tay nắm chắc tôi với bạn cùng quay nào......
    Hì, may quá, nhiều cháu không tự ngồi một mình trên ngựa vì chóng mặt nên các cô các chú có cơ hội trở lại thủa bé, nhong nhong nhong ngựa ông đã về,....Dr Slump sở hữu hẳn hai con ngựa, còn cô Minh Văn thì một mình một tuấn mã, trông rất ra dáng nữ kị binh, chú Mustang sau một hồi thuyết phục cháu Ngân lên ngồi ngựa không thành công, đành ra ngồi kiệu sơn son thiếp vàng, chú Trung thì chạy lung tung trên sân ngựa, tìm ngắm những góc ảnh sắc nét để chuẩn bị cho kịp bản tin sớm ngày hôm sau trên tờ tin ttvnonline, góc tin của CLB tháng 5 (mà nào đã thấy ảnh minh hoạ đâu nhỉ, hic). Khởi hành được chưa nhỉ? OK, cuộc đua bắt đầu......
    ............................

..............TRÁI TIM TA ĐANG CA HÁT ..........
  8. MMDS

Sozi nhá, lúc ấy anh đang ở trong phòng không có điện thoại, cúng không được bật DTDĐ. Khi ra khỏi phòng thì đã quá muộn rồi. Bỏ qua nhá. Hôm nào anh đền. Hì!!!