1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

3 câu hỏi hay nhất về những kỹ thuật sửa xe máy trong tuần qua.

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi samlopbrc, 11/08/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. samlopbrc

samlopbrc Thành viên mới

1. Quy Atula
    xin hỏi xe lead 125 mới đi được 1k3 km,thay nhớt lúc 700m,tình hình là mới phát hiện ra khi đẩy lùi xe về phía sau thì phần bánh xe sau phát ra tiếng kêu cọc cọc, nghe kỹ thì bộ phận phát ra là từ phần máy,xin hỏi đây là bệnh gì?

xe lead 125 mỗii khi chạy ở ga 20km/h thi phát ra tiếng kêu cọc cọc ,nhưng khi lên ga thì tiếng kêu giảm ,xin hỏi đây là bị gì(xe mới gáp đi được 800 cây số)

Xe lead 125 mới (hình minh hoạ)

Dịch vụ Tư vấn sửa xe máy máy uy tín, chuyên nghiệp:

a. Chào Quy Atula! qua bạn miêu tả thì xe bạn mới đi thì nên vào hãng kiễm tra và bảo trì và hoàn toàn miễnn phí bạn nhé!. Không nên ra các tiệm bên ngoài vì sẽ không được bảo trì trong hãng nếu như bị phát hiện! và có thể tốn nhiều chi phí!
    Chúc xe bạn mau khỏi bệnh

b. Qua bạn miêu tả thì có thể xe bạn bị hư bạc đạn trong bộ giảm tốc, nhưng ko nên sửa bên ngoài vì như vậy hãng sẽ không bảo hành nên đem vào hãng sửa được miễn phí đó.

2. Duc Bach

E chào a, e có con jupiter đời đầu, thời gian gần đây đi ì quá, e thấy mọi người bảo đi thay bộ côn xe với lá búa gì đó. Không biết thay xong có cải thiện đc ko a nhỉ, và giá một bộ côn là bao nhiêu ạ?

Jupiter đời đầu (hình minh hoạ)

Dịch vụ Tư vấnsửa xe máy uy tín, chuyên nghiệp

chào Duc Bach! Cám ơn bạn đã quan tâm đến dịch vụ sửa xe máy của chúng tôi.
    Qua miêu tả thì Duc Bach có thể làm như sau: xe bạn đời cũ nên đi tới nay thì khá lâu, nên mở đầu xoáy sú-bắp, xúc bình xăng, xúc lọc gió, hoặc nếu quá dơ phải thay lọc gió, làm lại bố nồi ( là bộ côn)
    Giá khoảng: Nếu là Bố hãng ( zin theo xe)+ luôn công khoảng 500k , còn phần xoáy sú-bắp, xúc bình xăng tầm 150k

Nếu bạn ở gần Gò Vấp hoặc Gò vấp bạn có thể đến tiệm
    Tuấn-sửa xe máy chuyên nghiệp
    Số 45 Nguyễn Du P7, Quận Gò vấp
    SĐt: 38941238 - 0984 606 551 (c.Nga)

Cám ơn bạn đã quan tâm!

3. Tho Huynh Doan

Dịch vụ sửa xe uy tín ơi cho em hỏi, con Su Viva của em lúc trước đi bị ngẹt pô, ngta làm pô bị rách, hiện nay tiếng pô kêu lớn, vậy em có thể sửa bằng cách nào và giá cả khoảng bao nhiêu ạ, chân thành cảm ơn anh

xe máy Su viva (hình minh hoạ)

Dịch vụ Tư vấn sửa xe máy uy tín, chuyên nghiệp:

Chào bạn! Tho Huynh Doan, muốn Pô êm, thì phải mua Pô "Zin" thay vào, vì thợ chuyên làm Pô thì chỉ có móc cho Pô ồn thì được, làm êm thì không được, muốn êm thì phải thay Pô mới

Pô mới giá khoảng: 800-900k

Để biết thêm về kĩ thuật sửa xe máy cơ bản quý khách có thể tham khảo:

Cách sửa xe máy cơ bản phần 1: Sức nén

Cách sửa chữa xe máy cơ bản phần 2: Lửa

Cách sửa xe máy cơ bản phần cuối: Xăng

Hoặc là dành cho nâng cao:

5 Nguyên nhân gây mất sức nén trong xe máy và cách sửa chuyên nghiệp

Kỹ thuật sửa xe gắn máy nâng cao: Lửa yếu và mất lửa

Kỹ thuật sửa chữa xe máy chuyên nghiệp: xăng gió

Nếu có thắc mắc xin quý khách vui long để lại "lời nhắn" ở phía dưới. Chúng tôi sẽ trả lời câu hỏi quý khách trong thời gian sớm nhất
    http://brc.vn/index.php/news/http-s...g-ky-thuat-sua-xe-may-trong-tuan-qua-384.html
  2. tamcoc

tamcoc Thành viên quen thuộc

sửa xe máy.net :D :D :D
    chúc sớm lên nhé. hẹn ở trên đó @2
  3. caubequyquai

caubequyquai Thành viên mới

Đường Nguyễn Du phải đường đi từ Phan văn trị đi tắt sang Nguyễn Văn Nghi không nhỉ? Xe mình đi nóng máy hay bị gầm máy thì sửa những gì và chi phí là bao nhiêu?
  4. samlopbrc

samlopbrc Thành viên mới

Xe đi nóng là do dầu nhơta