1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

3 điều phải có ở một nhân viên bảo vệ chuyên nghiệp

Chủ đề trong '1984 Public' bởi samsimi, 02/10/2017.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. samsimi

samsimi Thành viên quen thuộc

Một nhân viên bảo vệ chuyên nghiệp cần có những tố chất gì? Nếu đang quan tâm tới một trong những ngành nghề đang hot này thì những chia sẻ sau sẽ cực hữu ích cho bạn!

Bảo vệ là công việc mà xã hội đang rất cần. Để đảm bảo an ninh, trật tự cho xí nghiệp, cơ quan, trường học, thậm chí là nhà ở… đâu đâu cũng cần có bóng dáng của các cô, chú bảo vệ. Không quan trọng học thức, bằng cấp, chỉ cần có sức vóc và có tinh thần tốt là bạn đã có thể ứng tuyển vào bất cứ một cơ quan nào để làm bảo vệ. Tuy nhiên, để gắn bó lâu với nó thì không phải chuyện đơn giản. Do đó, muốn trở thành một bảo vệ chuyên nghiệp thì cần phải có 3 điều sau:

Có trách nhiệm với bản thân

Muốn hoàn thành tốt công việc của một bảo vệ thì yêu cầu đầu tiên là bạn phải có trách nhiệm với chính bản thân mình.

Có nghĩa là trước khi đến với nghề bảo vệ, bạn phải biết được mình đang theo đuổi nó vì điều gì, tương lai nó sẽ mang lại cho bạn lợi ích gì,… Từ đó mới có thể xác định mục tiêu phấn đấu và hoàn thành nhiệm vụ được giao. Đồng thời đem lại lợi ích cho tập thể.

Làm chủ trong công việc

Nghề bảo vệ không đơn thuần là bảo vệ an ninh và giữ gìn trật tự khu vực được giao. Muốn có những bước tiến cao hơn với nó thì bạn cần làm chủ công việc, đồng thời không ngừng học hỏi và nâng cao khả năng hiểu biết xã hội.

Là một bảo vệ chuyên nghiệp cần phải làm chủ công việc trong mọi tình huống

Làm chủ công việc như thế nào? Bạn cần ý thức được rằng trong nghề bảo vệ, mối quan hệ giữa nhân viên với ông chủ là một sự hợp tác để cùng nhau mang lại lợi ích chung, chứ không phải là chủ - tớ, làm công ăn lương. Vì thế, một khi đã gắn bó với công việc thì phải luôn chủ động, tự giác, làm tốt vì lợi ích của công ty, cơ quan cũng là lợi ích của chính bản thân mình.

Thấy rõ được giá trị của mình trong công việc

Nhiều người cho rằng bảo vệ là một nghề thấp kém, họ chỉ gắn bó với nó vì một lý do bất đắc dĩ và luôn mong muốn có được một công việc tốt hơn. Nếu có những suy nghĩ đó thì bạn sẽ chẳng bao giờ thành công trong cuộc sống cũng như công việc bởi bạn đang “đứng núi này trông núi nọ”.

Trên thực tế, bảo vệ đang là nghề hot, nhân lực cần cho nó rất nhiều. Cho nên gắn bó với nghề này, một khi đã trở thành bảo vệ chuyên nghiệp thì bạn sẽ vừa kiếm được nhiều tiền vừa được nhiều người nể phục và có được những điều mà một viên chức nhà nước chưa chắc đã làm được. Đừng bao giờ coi thường ngành nghề của mình, điều này đồng nghĩa với việc bạn đang coi thường chính bạn và không thấy được giá trị của bạn thân, đây sẽ là thất bại lớn nhất trong con đường sự nghiệp của mỗi người.
    Nguồn: http://www.congtybaovethanglong.com/tin-tuc/3-dieu-phai-co-o-mot-nhan-vien-bao-ve-chuyen-nghiep