1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

3 dưỡng chất giúp trẻ phát triển tư duy, cảm xúc

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi NgTV, 17/07/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. LolaChang

LolaChang Thành viên mới

cụ thể là loại nào mẹ nó giởi thiệu giúp em được k? em cũng thử xem một số ở siêu thị, nhưng k thấy có.
  2. Iris_Du1010

Iris_Du1010 Thành viên mới

thực chất thì các nhà nghiên cứu cũng tổng hợp từ sữa bò cho vào sữa công thức thôi bạn, nhưng có là thay đổi cáu trúc gen hay k thì còn tùy thuộc và giông sbò và điều kiện ngta nuôi lấy sữa như thế nào. Các nghiên cứu đưa MFGM vào sữa công thức cũng giúp ích cho các bé k dc bú mẹ có được những dưỡng chất cần thiết cho sự phát triển như các bé bú mẹ
  3. yeu_cubin

yeu_cubin Thành viên mới

mình nghĩ là cũng có tác dụng gân fnhư nhau thôi bạn. các nhà khoa học cũng nghiên cứ rất nhiều mới đưa vào sữa cho con trẻ nhỏ. việc dậy thì sớ do sữa chỉ là 1 phần nhỏ thôi, với cả một phần tâm lý của các mẹ là cứ thcíh chạy tìm mua sữa ngoại cho con mà k biết rằng dinh dưỡng k phù hợp quá dư thừa mà bé hấp thu k hết cũng gây nhiều tác dụng k tốt cho sức khỏe của con
  4. cubon3t

cubon3t Thành viên quen thuộc

những loại này, đến cả người lớn còn tốt huống chi con nít, nhưng mà tuổi đó mình vẫn còn cho con uống sữa và chưa cho ăn dặm luôn, mình chỉ cho con uống sữa enfa với chất DHA và chất mfgm với hàm lượng kha tốt để giúp con thông minh, phát triển nhận thức và hỗ trợ tăng trí nhớ sau này
  5. khanhlinh92

khanhlinh92 Thành viên mới

nghe các mẹ bàn về mấy dưỡng chất tốt cho não bộ này em cũng thấy thích. có vẻ enfagrow là lựa chọn tốt ấy nhỉ. thế nhưng mà không biết vấn đề tiêu hóa thì sao ạ
  6. mechihp

mechihp Thành viên mới

giờ con chỉ có IQ là chưa đủ đâu còn cần phát triển đồng đều cả EQ nữa. Sữa enfagrow đó được lắm các mẹ ạ có đủ bộ 3 dưỡng chất này giúp con phát triển đồng đều luôn ấy
  7. congchua2015

congchua2015 Thành viên mới

trong thành phần sữa enfa ngoài chất xơ ra thì còn có thêm cả prebiotic rất tốt hỗ trợ cho hệ tiêu hóa của trẻ mẹ ạ. mà nó lại còn giúp con hấp thụ chất tốt hơn nữa mà. ăn nhiều chất dinh dưỡng thì cũng phải hấp thu tốt thì mới bổ vào người dc đúng ko mẹ
  8. khanhlinh92

khanhlinh92 Thành viên mới

Em là em quyết định đổi sang sữa enfagrow cho con ăn luôn từ mai. Để em mua thử hộp nhỏ về cho bé ăn xem thế nào, có gì em sẽ phản ảnh lại cho các mẹ biết
  9. huyhunglb

huyhunglb Thành viên mới

enfagrow có giúp tăng trưởng chiều cao cho các bé không vậy các mẹ