1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

30/4/2006: Tiểu hội ngộ miền Trung tại Quy Nhơn

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi ThangVespa, 27/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ThangVespa

ThangVespa Moderator Staff Member

Quy Nhơn, những ngày cuối tháng Tư...

Một cô chưn dài Vespa Quy Nhơn thảy cho cả đám một câu đố muốn... thần kinh luôn: xe gì cứ lên ga là tắt máy. Khổ mấy cha chưn ngắn, cãi lộn nhặng xị thiếu điều nắm cổ nhau ném xuống biển mà vẫn không lòi ra được câu trả lời nào nghe cho đặng. Đố luôn quí vị đó, ông nào ngon trả lời nghe chơi! Mếu máo cầu cứu cổ, cổ tỉnh như ruồi, thì xe lửa chớ xe gì. Một ấn tượng rất là very Quy Nhơn.

Chuyện tàu xe không phải đơn giản giữa mùa lễ, chạy cong cần câu không kiếm ra vé tàu, vé máy bay hay máy bò gì ráo nạo. Tưởng chuyến này đi ở đợ. May phút chót cơm đùm cơm nắm lếch thếch ra bến xe miền Đông, họ thương tình ban cho cái vé xe khách ghế hàng cuối. Mưa rát mặt, ướt như chuột mùa lũ, leo lên xe đổ hết cả mồ hôi, ôm nhau mừng thoát nạn mà nào có hay nạn đang còn chờ phía trước. Xe ghế hàng cuối, ba phía tứ bề là hàng cá khô cá mắm trời ơi đất hỡi, thêm mấy cái ghế xúp lèn giữa lối đi, vừa chật vừa thum thủm vừa nhảy tưng tưng như cào cào khi xe qua đoạn đường xấu. Thôi thì tự an ủi, cho biết thế nào là xe đò nghe cưng. Bao nhiêu mệt nhọc bay mất tiêu khi mới 5h sáng đến bến xe Diêu Trì, đã thấy một hàng Vespa Quy Nhơn chờ sẵn. Thêm một ấn tượng đẹp nữa mang phong cách à la Quy Nhon.

Chỗ ăn chỗ ở xong xuôi lại thấy anh em QN tất bật chia ra 2 hướng chạy gần trăm cây số để đón liên quân HN - Đà Nẵng từ phía Bắc vào và liên quân SG - Nha Trang từ Nam ra. Bác Văn dành luôn phòng họp và phòng giám đốc của liên doanh làm chỗ ở cho anh em, chờ công nhân về hết là lao vào dọn phòng, bật máy lạnh thổi phù phù cho thiệt mát rồi lật đật hướng dẫn anh em tắm rửa. Tuấn Anh sắp cho đám cá mòi vào 2 cái giường bé như que kẹo nhà mình. Công Tâm chạy như cờ lông công, gào thét khản cổ sợ bà con đi lạc bị các cô bắt mất. Một sự nhiệt tình xì tin Quy Nhơn chánh hiệu con khô cá chỉ vàng.

Đêm lửa trại, khổ chủ Công Tâm nhảy choi choi bên đống lửa như bị nghẽn mạch thần kinh. Bà con được một phen lên ruột, sợ cậu chàng lên cơn thoát y múa lửa thì bỏ mẹ. Nhưng muộn rồi, BảomêVespa Đà Nẵng đã ôm cây cột múa lấy múa để, chân đá cao vút, chân kẹp cây cột đầy dục vọng. Anh tây Sascher hiền lành ngồi cặm cụi hút... thuốc lào mang nhãn hiệu Bự Đìđẹt, hết điếu này đến điếu kia, chơi Bàu đá hết ly này đến ly kia, rồi quay qua than vãn chuyện tao nhớ người yêu quá mạng. Thắng Vespa vừa dứt những hợp âm guitar đầu tiên của bài Better man, cô Mãng cầu xiêm nhảy tót vào phang ngay ?ocháu lên ba...?, báo hại Trọc túm lại bịt miệng không kịp. Một khung cảnh hoạt náo của Quy Nhơn liên doanh Hawaii.

Hầm Hô, một đám lựu đạn bơi lóp ngóp dưới suối, người ta chèo thuyền còn mình đội thuyền lên đầu đua cho nó máu... Chiếc xe chống chân bên thấp bên cao cứ chực đổ, chưn dài đạp cho một cú, muốn đổ hả con, mợ cho mày như ý nhé. Rồi lại xuýt xoa, tội quá à, trầy hết cốp rồi nè... Bác Hướng Dinh giở áo lên, để lộ 2 trái lựu đạn rượu trái nhàu thủ sẵn từ Cần Thơ, miệng suỵt suỵt la nhỏ nhỏ thôi tụi nó biết bể chuyện hết, rồi tay run run rót từng ly đi mời hết... một lượt... Sau khi tham gia vụ karaoke đêm chia tay, 3 gã gàn tắt tiếng và 2 gã khác ôm nhau ngủ ngáy như khủng long. Quy Nhơn, đầy tình thân ái.

Quy Nhơn đầu tháng Năm...

Anh em đã về đến nhà mạnh giỏi. Thắng Vespa cùng vài chiến hữu Quy Nhơn ra thăm làng phong Tuy Hòa và thăm mộ Hàn Mặc Tử cô đơn trên dốc đá. Tình cờ thấy chiếc Lam Li màu đỏ boọc-đô quen quen, dõi mắt ra bờ biển thấy bác Văn ngồi một mình nơi rặng cây, lặng ngắm những đứa trẻ vui đùa cùng sóng nước. Bác Văn cười hiền, bà xã ra thăm, mấy bữa nay bận rộn anh em quá bỏ bả lơ lửng, sáng nay tranh thủ cho bả với mấy đứa nhỏ ra biển chút, 4 giờ chiều bả phải ra ga về Biên Hòa rồi. Anh em kéo nhau lang thang ra Bãi Dại ngồi trên nhà sàn ngắm biển, nước trong vắt, ghềnh đá cheo leo, nắng chan hòa, thấy mình muốn dại luôn và hiểu vì sao có tên Bãi Dại.

Quy Nhơn...
  2. thanhmuc99

thanhmuc99 Thành viên mới

Anh Thắng nhớ thanhmuc99 này không nhỉ?
    anh cho địa chỉ để em gửi CD hình hội ngộ vừa rồi nhé.
    @ truonganh2003: cậu liên lạc chị Nga lấy CD nhé. Thành gửi cho HN 01CD nên có gì chị em chia sẽ nhé.
  3. ThangVespa

ThangVespa Moderator Staff Member

Anh chàng trốn bia ở karaoke đây rồi. Bữa nào anh ra ĐN nhớ đừng uống bia, anh em mình uống rượu nghen. Anh gởi lời thăm anh em ĐN.
    (Anh PM cái địa chỉ rồi. Anh cảm ơn Thành nhé.)
  4. vusg

vusg Thành viên mới

Cafe Tình Làng: nơi offline hàng tuần của vespa Quy Nhơn
    đón Vespa Đà Nẳng
    Bác Văn già làng và bác Chánh cùng cưỡi 2 anh em nhà Lam của bác Văn
    Vespa nhí nhất Hội ngộ
    Chào Công Tâm PV mini, hẹn bạn 20 năm sau tại Sàigòn