1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

30/4 về Bản Đôn cưỡi Voi, thăm Thác Draysap, Biển Hồ Tơ Nưng,Uống cafe Ban Mê cùng nhà Vô Đối ^^.Lịc

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi Silvia_Linh, 24/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. denroidking

denroidking Thành viên mới

Ờ, xe máy đê
    Mai chị Thuý không đi HL nữa, mọi người tính sao nhỉ
  2. firer_man

firer_man Thành viên rất tích cực

Em Lộc lại nói linh tinh rồi, chẳng ai có tội ở đây cả. Tội là ở 2 em đăng ký sau. Có ý định đi thì quyết định sớm để đặt vé, cứ lững lờ con cá cờ, đến gần ngày đi mới đăng ký thì làm sao mà xoay sở kịp. Anh nhắn Thuỳ đăng ký trước 2 tuần mà còn hết vé nằm. Giả sử nếu em Liên ko cancel thì lấy đâu ra vé chứ.
    Mọi việc không thông báo với anh cứ tự xử với nhau, đến khi không giải quyết được thì lại lôi anh ra trách. .
    Em Hoa ko đi được BMT ngày 28 đâu vì em ý tối 28 mới bay vào SG.
    Bây giờ chỉ còn cách duy nhất là hôm đi lấy vé nói khó với nhà xe cho thêm 1 ghế phụ, vì đoàn mình đi đông, 14 người chiếm gần nửa cái xe của người ta nên chắc họ cũng ok thôi.
    Không thì em Lộc xung phong đi xe máy đèp Diệp đi, hội ngộ mọi người ở BMT vậy
  3. namaskar

namaskar Thành viên mới

Haizz vu ve nay dau han la` loi cua hai dua vao sau tui e..^^ dung la` Lien ko cancel thi` moi chuyen hay hon...Diep van vay ma` ko thay buc xuc..con` e thi` dc nghi ngoi xoi nc o nha` hoac hanh` xac di oto...thu thuc neu chua mua ve mb, thi` e cancel luon cho do~ dau dau` vu nay`...the moi biet thong tin cap nhat qtrong den nhuong nao`!
    E nghi ko nen tranh luan tum` lum sai dung''..hay mong ng` nay` nghi ...ng` kia nhuong ve''...ma` nen de` ra giai phap nao` giup Diep di thi` tot hon, va neu Diep ko the di dc, thi` nen xoa diu de e y'' thong cam...TN gan` HCM ma` ko di lan nay` thi` di lan` khac''...nen don gian hoa'' moi vd di
  4. ruavang1102

ruavang1102 Thành viên mới

Tình hình xe cộ có vẻ ban căng wá ha . Tớ nghĩ chuyện này cũng đơn giản mà . Hiện tại nhà mình chỉ thiếu 1 vé ô tô từ SG- BMT thui . Bạn Hoa ở xa đã rất nhiệt tình đi cùng đoàn mình ưu tiên vé cho bạn cũng đúng , em Diệp thì lại sợ ko đi ô tô 1 mình dc và cũng rất nhiệt tình muốn đi , vì vậy tớ nghĩ là các bác con zai ai có thể đi sớm hơn hoặc đi muộn hơn 1 chút thì book vế chuyến sớm hơn hoặc muộn hơn nhường vé lại cho em Diệp đi trước cùng cả nhà . Dù sao con zai đi 1 mình cũng ok hơn .
    Mình với bác Nam còn đi ô tô từ HN vào BMT dc, sao các bác trong đó lại ko thể đi 1 mình từ Sg - BMT 1 mình dc nhỉ .Mình và bác Nam cũng phải đi trước 1 ngày để kịp join cùng cả nhà nếu ai có thể đi trước hoặc sau 1 chút thì nên nhương vé cho em Diệp đi trước cùng cả nhà như thế sẽ hợp lý và tất cả mọi người đều có thể đi cùng nhau ko ai bỏ lỡ chuyến đi cả
  5. ihavedreams

ihavedreams Thành viên mới

Bên mi`nh đã cố gắng nhiều để ai cũg vui vẻ. giờ gác đó để chờ thôg tin sau vậy. năm nay tự nhiên TN đắt hàng gê. còn cứg hơn lúc Tết.
    tiếp tục công tác chuẩn bị đi bà con. ai xuốg lúc nào để đón tiếp. thời tiết, và chuẩn bị đồ đạc cho TN cụ thể ra răg.

ps: chuyền bóg cho a.Quag moi biet a.Quag da banh rat hay voi phg cach rat nghiem tu''c.
  6. ihavedreams

ihavedreams Thành viên mới

vấn đề là làm côg ty đại ka wá, nghỉ ngày 4 đã phiền phức tè le .
  7. denroidking

denroidking Thành viên mới

Cứ bóng bàn thế này thì chết, giờ cố gắng tìm giải pháp đi, tệ nhất là em tình nguyện ở lại SG nhường vé cho e Diệp đi trước Em hứa, em thề, em đảm bảo đấy
    Bây giờ chuyển sang chuyện đồ đạc mang theo người.
    Em nghĩ đồ đạc cần thiết như sau:
    + Máy ảnh là số 1 kéo theo sạc pin máy ảnh
    + Di động là số 2 kéo theo sạc di động
    + Tiền đủ dùng : 200k/1 ngày * 6 ngày + 300k dự phòng = 1,5M
    + Quần áo: Thiết nghĩ mình di chuyển liên tục nên không có thời gian giặt đồ rồi phơi đâu, nên phải mang theo quần áo đủ dùng (cái này tuỳ mọi người dự liệu)
    + 1 đôi giày, 1 đôi dép, không cần mang ủng lỉnh kỉnh lắm.
    + 1 cái khăn to (như khăn rằn ấy)
    + Túi ni lông loại to (có rất nhiêu tác dụng): cái này nhờ ace trong đấy lo hộ nhé, Lộc xem có ok không cofirm lại sớm cho mình biết nhé. 1 người 10 chiếc. Hình như 5k/chiếc.
    + Áo mưa: tự mang.
    + Đồ dùng cá nhân của mỗi người: đồ trang điểm của anh em, dao cạo râu của chị em, khăn mặt, bàn chải, mỗi người tự mang theo mình
    Ngoài ra ai thấy thiếu cái gì thì bổ xung thêm hộ em, nhất thời chưa nghĩ ra ạ.
  8. firer_man

firer_man Thành viên rất tích cực

Bổ sung:
    Đồ chuẩn bị cá nhân:
    - Tây Nguyên có cái nắng có cái gió có nỗi nhớ: vì vậy nhớ mang kem chống nắng + mũ lưỡi trai + kính + áo gió (hoặc áo dài tay chống nắng) để bảo vệ làn da "trâu" mong manh .
    - Mang ổ cắm trạc 3 phòng trường hợp ít ổ cắm mà nhiều thứ cần sạc
    - Bản đồ TN: đã chuẩn bị.
    - Lịch trình + số điện thoại mỗi người nên in ra một bộ, đi đến đâu thì soi đến đấy.
    - Nhớ Cầm chứng minh thư hoặc hộ chiếu để đi máy bay và đặt phòng khách sạn và thuê xe máy. Ra sân bay mà ko đi được thì đừng khóc nhé.
    - Tiền mặt + thẻ ATM để phòng thân.
    - Mang theo đồ giải trí: MP3, ipod, 2 bộ tú
    - Đồ ăn nhẹ + nước: đi đến đâu mua đến đấy
    - Áo mưa: cái này cần thiết nhắc lại cho khỏi quên, loại có màu, có mùi thì càng tốt
    Đồ dùng chung: (để em Thu cầm tiền phụ trách vụ này)
    - Sofell: 2 tuýp là đủ.
    - Thuốc: Salonpas, Bông băng, Urgo, thuốc giảm đau, hỗn hợp thần kinh, oxigià, cloxit bột, thuốc đau đầu, đau bụng, dầu gió. (Ai có bệnh riêng thì tự chuẩn bị thuốc cá nhân).
    Vì mình đi đợt này đa số ngồi trên ô tô, nắng không tới mặt mưa ko tới chân và nếu có đi xe máy thì chỉ đi những chặng ngắn thôi (balo đồ đạc để ở KS) nên anh nghĩ ko cần phải chuẩn bị túi nolon loại to, chỉ cần mỗi người tự chuẩn bị mấy cái loại vừa để bọc máy ảnh, điện thoại, quần áo ướt, bẩn...
    Được firer_man sửa chữa / chuyển vào 10:19 ngày 25/04/2009
  9. leeM86

leeM86 Thành viên mới

Haizz vu ve nay dau han la` loi cua hai dua vao sau tui e..^^ dung la` Lien ko cancel thi` moi chuyen hay hon...Diep van vay ma` ko thay buc xuc..con` e thi` dc nghi ngoi xoi nc o nha` hoac hanh` xac di oto...thu thuc neu chua mua ve mb, thi` e cancel luon cho do~ dau dau` vu nay`...the moi biet thong tin cap nhat qtrong den nhuong nao`!
    E nghi ko nen tranh luan tum` lum sai dung''''..hay mong ng` nay` nghi ...ng` kia nhuong ve''''...ma` nen de` ra giai phap nao` giup Diep di thi` tot hon, va neu Diep ko the di dc, thi` nen xoa diu de e y'''' thong cam...TN gan` HCM ma` ko di lan nay` thi` di lan` khac''''...nen don gian hoa'''' moi vd di
    [/quote]
    Sao bạn lại nói "Lien không cancel sẽ hay hơn"???. Trước khi mình cancel mình đã nói chuyện với anh Thùy, nếu không hủy được vé đặt thì mình vẫn gửi lại tiền vé cho anh Thùy. Nên mình nghĩ mình cancel sẽ không ảnh hưởng gì tới chuyến đi của đòan mình cả. Sao giờ bạn lại nói mình thế! Hơi buồn 1 chút
    Còn về việc 2 bạn vào muộn, hiện tại chưa có vé mình thấy cũng có phần lỗi của 2 bạn, vì đăng ký muộn. CÒn những thành viên còn lại trong đòan cũng đã rất rất nhiệt tình giúp đỡ. Nhưng do khách quan ko được thì 2 bạn cũng phải chấp nhận thôi. Anh Quang cũng đã làm tròn trách nhiệm của 1 leader rồi. Nếu là mình thì mình sẽ không đòi hỏi gì hơn những điều đó.
    Trên đây là 1 vài ý kiến của em.
    Anyway, Chúc nhà MKG có chuyến đi Tây Nguyên thật vui và nhiều kỳ niệm như chuyến đi Miền Tây. Yêu cả nhà nhiều lắm!!!!
    @A. Lộc: thấy anh nhiệt tình quá, chắc chuyến này có cô bé nào xinh xinh đây..ha..ha..ha
  10. nmthuyhq

nmthuyhq Thành viên mới

Báo cáo cả nhà là hôm nay T đã ra đóng tiền vé cho mọi người, và xin cho nítđờ một ghế trên nóc xe mà người ta không chịu. Năn nỉ mãi cuối cùng mua thêm được 2 vé nữa cho Ms. Diệp và bạn của Lộc. Tổng cộng là 15 vé SG-BMT x 140k = 2.100.000VND. Mọi người yên tâm kết thúc các thắc mắc và chuẩn bị tinh thần ăn chơi nhé.