1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

3Bờ nhà mới, BÌNH BỊCH BỤI đến những miền đất mới

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi liketourism, 25/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. LamborLP460

LamborLP460 Thành viên mới

Ai thế nhỉ ?
    Hehe . Hôm nay mới thấy nhà mình đông đủ thế này . Anh Dũng lên kế hoạch cafe đi , lâu lắm ko gặp mọi người .
  2. a_box

a_box Thành viên mới

Vào điểm danh phát đã.
    Tình hình là 30/04 này cả nhà xé lẻ thì cũng phải thông báo là đi những đâu nhá
  3. huyteo02

huyteo02 Thành viên mới

Tối nay ai rỗi con nhà ông rãi ra bờ hồ hale hóng mát nhé,8h30.Ngồi bờ hồ đối diện quán quần áo MILANO.
    Ca fê fê.
    Được huyteo02 sửa chữa / chuyển vào 16:39 ngày 26/03/2008
  4. a_box

a_box Thành viên mới

up tạm cái lịch trình chuyến đi đầu tiên cho cả nhà coi cái nhể , vui duyên mới ko quên nhiệm vụ
  5. a_box

a_box Thành viên mới

E post lại giúp HuyTeo 18 cái mẹt đã "khai sinh" ra nhà Ba Bờ
    Các thành viên trong đoàn,những người bạn không thể quên!
    Anh LIKE-Người trưởng đoàn tuyệt zời.
    Chị MAIMEO-Trẻ trung không? Có.Vui tính không? Có...
    Anh ****-Một người đàn ông bí hiểm,luôn mang đến sự cuốn hút mãnh liệt.
    XILANH-Người quá vui tính và đóng góp rất nhiều cho đoàn.
    Bác NHONG-Ông anh của em.
    Em CHIP-Hot girl là đây.
    Anh Sơn-BônSêvich Boy của đoàn.
    Chị XINXIT-Đừng hỏi tiền nhiều là vì sao,hãy nói chị rất dễ mến.
    Chú BOX-Thanh niên là phải máu như anh chàng này.
    Chị OHAIO-Không còn từ nào hợp hơn-Ngàn lần yêu quý chị.
    THANH-Hot boy của đoàn chăng?!
    Chị ZIN-Chị là số một đó,quá nhiều điều nên học ở chị.
    GIANG-Xin lỗi em,vài lần xin lỗi em.Không thể dùng một vài từ để đánh giá hết về anh ta.
    Chị HƯƠNG-Bà chị đứng với cây Keo tai tượng rất hợp,tiếc thằng em mấy sọi.
    Bác TOÀN-Em thích bác,bác rất giống Cảm tử quân.
    Chị MA-Quá nhiều tiếng cười đến với em từ chị.
    Chị PAGY-No commemt(nói không đúng bà ấy...)
    HUYTEO-Thằng này khún nạn nhất đoàn.
  6. liketourism

liketourism Thành viên mới Đang bị khóa

he he, có nhà mới mà khong thấy ai hô hào chơi bời gì nhỉ? 30 tháng 4 này nhà mình oánh lung tung tứ hướng thì chuẩn bị cho dịp tháng 9, hoạc 10 gì đó làm chuyến Hà Giang ngắm lúa vàng đê, mà ai có chuyến đi gì thì cũng cứ post lên cho cả nhà cùng hóng hớt nhá.
    @ chú tèo có nhà mới cũng biết vào xông đất nhể? thế mà lười không chịu xây nhà, quả này tay bị gãy, mồm dán băng dính roài, ít nhời nhể .
  7. huyteo02

huyteo02 Thành viên mới

He'' lu cả nhà,chúc cả nhà một buổi đêm mát mẻ.
    Tối nay tổ chích cafe nhưng mà nhà mình bận tuốt,em đi mọt mình bùn muốn chít.Không biết các anh các chị giờ phút nay đang đâm đầu vào chỗ nào hết rùi nhỉ.Tự dưng chầu này thấy nản wé,tinh thần xuống dốc không phanh..Đề nghị ace nhà ta xốc ngược tinh thần lên để có sức mà chiến đấu tiếp nhể.Nhà mình đợt này tản mát hết.Lại bùn .Đề nghị hồn vía đợt này có phiêu bồng chốn nào thì cũng thỉnh thoảng lượn qua nhà nhé.
    2/9 như bác like nói quả thật là rất tuyệt để làm chuyến Hà Giang.
    Come on,goooooooooooooooo!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
  8. Maimeosrvvn

Maimeosrvvn Thành viên mới

Hơ...hơ.... sao hok nhân tiện cái nhà mới muh làm một chuyến nhể Dưng thấy nhà mình mỗi hồn một nơi thía này thế này thì cũng buồn nhể. Làm một chầu nho nhỏ để nhà mình lấy lại tinh thần đê.
  9. xinxit

xinxit Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Helu cả nhà, chậm chân mất chỗ mặt tiền roài, em bon chen xem có được mặt tiền thứ 2 ko nèo.
    @ Cả nhà, tình hình là em với chị Maimeo đang conference với nhau. Chị Mai có ý tưởng là nhân dịp giỗ Tổ khoảng 15-4 nhà mình tổ chức đi đâu gần gần, nhẹ nhàng thui. Em liền ủng hộ 2 chân, 2 tay. Ko biết mọi người thế nào nhỉ? Em thích đi Thung Nai lắm, thấy mọi người trong Box chụp ảnh rõ đẹp, mà cũng gần gần đi trong ngày cũng đc.
    Mọi người xem thế nào cho ý kiến để mình tổ chức ăn mừng nhà mới chứ nhỉ? Hì hì...
    @ Anh Like: Tks, Em dạo này bận túi bụi, chắc cắt hết mấy vụ đi chơi dài ngày roài, để dành 2-9 đi HG ngắm lúa chín với nhà mình. Anh xem kế hoạch của chị Mai mèo thế nào? Có thực hiện đc ko? 30-4 anh đi cung khủng roài, 15-4 có đi được ko? Đi nhiều thế liệu có xin quota ko thế?
  10. huyteo02

huyteo02 Thành viên mới

Nhà mình dạo này xịt quá.Để sấy khô nhà mình em vừa nghĩ ra một kế hoạch nho nhỏ.
    BA BỂ-CAO BẰNG-PẮC BÓ-TRÀ LĨNH-TRÙNG KHÁNH-ĐỘNG NGƯỜM NGAO-THÁC BẢN GIỐC.
    Thời gian từ chiều thứ 7 ngày 12/4-15/4.
    Sau đây là lịch trình cụ thể:
    Ngày 1 chiều thứ 7:4h30 xuất phát tại nội bài-Bắc Kạn 150km.Nghỉ đêm tại thị xã Bắc Kạn.Nếu mọi người có thể đi sớm ta có thể đi thẳng lên Ba Bể-60km.
    Tầm này lên Bắc Kạn chắc vẫn đầy đồ để xơi.
    Ngày 2:Sáng xuất phát sớm đi Ba Bể-60km.Lên Ba Bể thuê thuyền thăm hồ và tất cả mọi thứ trong hồ.Mất 6h.
    Thăm hồ xong xuôi sẽ ăn trưa,đặt cơm luôn ở đó ăn cho nó lành.
    Nghỉ ngơi tầm 3h chiều xuất phát thẳng hướng Cao Bằng-100km.Nghỉ đêm tại Cao Bằng.
    Ngày 3:Cao Bằng-Mộ Kim Đồng-Hang Pắc Bó-Suối Lênnin-Núi Các Mác-Cửa khẩu Sóc Giang-Tổng Cọt-Trà Lĩnh-Bản Tày Nà Ngắn-Trùng Khánh-Động Ngườm Ngao-Bản Giốc-200km.Nếu có chỗ nghỉ tại Bản Giốc thì sẽ hạ cánh tại đây,còn không lại vòng ra Trùng Khánh.Có 20km ấy mừ.
    Riêng Bản Giốc trong kế hoạch sẽ là sáng ngày hôm sau mới thăm thác,nhưng nếu đến sớm thì nhá được tí nào ta xơi luôn cho nó nóng sốt .Vấn đề ăn uống ngày này nếu gặp quán ngon ngon thì sẽ nhào vô,nếu không thì tranh thủ lúc nào hạ cánh sẽ ăn,quan trọng j .
    Ngày 4:Thăm thác Bản Giốc,tất cả mọi người sẽ vờn em nó với đủ các kiểu tư thế khác nhau cho thoả thê chán chê .
    Xong xuôi sẽ là ăn trưa(mà có thể là gần trưa) và tiến về thủ đô.
    Bản Giốc-Trùng Khánh-Quảng Yên-Phục Hoà(đúng ra là cách một đoạn)-Đông Khê-Thất Khê-Đường 226-Bình Gia-Bắc Sơn-Thái Nguyên-Hà Nội-tầm 300km.
    Đoạn này ta cũng có thể thăm thú được mấy cái di tích lịch sử,hình như là có khởi nghĩa Bắc Sơn hay sao đấy cả nhà nhể.Có thể là lâu quá rồi,em chả nhớ mình có tham gia không nữa .
    Một vài điểm không đặc biệt:Đoạn Pắc Bó-Trà Lĩnh-Trùng Khánh đường đi sẽ rất vui nhộn(cái này chỉ là thông tin em thu lượm thôi nhé) cả về mặt đường và cảnh quan xung quanh đường.Đoạn Đông -Thất Khê cũng rứa.
    Sau đây là một topic trong box em tham khảo trong box.Cung đường và các điểm mình đến khám phá có thể nói là giống hệt,vì cùng đi vào một thời điểm trong năm mà.(Lệch một tẹo chả seo ).Chỉ khác là đường về.Mọi người cùng xem và join nhé.
    http://www10.ttvnol.com/forum/f_233/900226/trang-1.ttvn
    Tất cả mọi thứ chuẩn bị thì chắc là no vấn đề,em nghĩ là đơn giản.
    GOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Hôm qua xem lại cái video clip của nhà mình mà đầu óc chuếnh choáng tí chít.Chắc tại thằng ku Giang Còi nó đổ đèo ghê quá nhưng cũng có thể là do nhớ những con đường và mọi người... .
    Em xin trích dẫn lại một câu của chị OHAIO trong cuốn video nhé:
    "cái quan trọng là đằng sau mỗi chuyến đi chúng ta sẽ lại trao cho nhau những gì nồng ấm nhất những gì mà mỗi chúng ta đều cảm nhận bằng cả trái tim..."
    Thank kiu chiu chiu
    Được huyteo02 sửa chữa / chuyển vào 01:12 ngày 27/03/2008