1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

3Bờ nhà mới, BÌNH BỊCH BỤI đến những miền đất mới

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi liketourism, 25/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bodyguardc8

bodyguardc8 Thành viên mới

Tocbuxu đi phiêu bạt nhiều ngày nay đã trở lại 3Bờ ném đá hội nghị đây
    Anh Tùng ơi Hà Giang nếu đi Lũng Cú thì đường xá chỉ nhỏ và dốc nhiều thôi chứ đâu khủng, đợt em đi mưa suốt mà

anh nói là nói đường lên Lũng Vân cơ, ko phải Hà Giang, chú dạo này lặn đi đâu thế?
  2. LamborLP460

LamborLP460 Thành viên mới

Chắc chắn sẽ đi Hoàng Su Phì , đi săn lúa chín mà không đi Su Phì thì đi Hà Giang làm gì . Em thử lên cái khung thế này mọi người xem thế nào nhé .
    Day 1 ( Thứ Bẩy 27-9 ) :
    - 5h sáng khởi hành tại Ciputra Nam Thăng Long .
    - 8h30 đến Tuyên Quang ( 165 km ) , đổ xăng chạy thẳng lên Hoàng Su Phì
    - Thong thả ngắm cảnh , chụp ảnh trên đường lên Su Phì
    - 12h nghỉ ngơi ăn cơm tại TT Vinh Quang Su Phì . ( 150km )
    - 2h lên đường về Hà Giang . 5h về đến TX Hà Giang . ( 105km )
    Tổng ngày 1 : 420 km . Ngày 1 khá vất vả , nhưng nếu giữ đều tốc độ thì đi sẽ rất nhàn .
    Day 2 ( Chủ Nhật 28-9 ) :
    - Sáng 6h báo thức . 6h30 tập trung đi ăn sáng . 7h khởi hành .
    - 8h30 đến Tam Sơn - Quản Bạ ( 45km ) .
    - 10h30 đến Yên Minh ( 50km )
    - 12h đến Khu Di Tích Nhà Vương Chí Sình ( 30km ) .
    - Nghỉ ngơi , ăn trưa tại Nhà Vương .
    - 2h lên đường lên Lũng Cú .
    - 3h đến Cột Cờ Lũng Cú ( 25km ) . Bắt đầu leo khá là nhiều bậc thang để sờ vào lá cờ . Mệt ra phết đấy .
    - Chơi bời chụp ảnh bên Việt Nam , bên Trung Quốc chán chê rồi đi xuống , ghé vào Thăm Hoa Hậu Lũng Cú ( Giáo viên ) . :D .
    - 4h30 rời Lũng Cú tiến về Đồng Văn ( 15km )
    - 5h đến Đồng Văn sắp xếp Nhà Nghỉ đặt cơm chiều rồi mọi người đi thăm xung quanh , rất nhiều nhà cổ và đẹp đấy .
    Tổng ngày 2 : 165 Km
    Day 3 ( Thứ Hai 29-9 ) :
    - 6h báo thức . 6h30 ăn sáng . 7h xuất phát .
    - Lên đường về Mèo Vạc , trên đường đi sẽ đi qua Đèo Mã Pí Lèng ( Ma Lé )
    - 8h30 về đến Mèo Vạc ( 20km ) . Từ đây sẽ có 2 phương án .
    a, Đi Du Già - Mậu Duệ . Sau đó về Tx Hà Giang ( 130km ) , nghỉ đêm tại Tx Hà Giang , hôm sau về Hà Nội theo đường cũ . ( 320 km )
    b, Đi Bảo Lạc - Tĩnh Túc - Rừng Pia Oắc - Bắc Kạn - Ba Bể ( 190 km ) . Nghỉ đêm ở bản Pắc Ngòi , sáng hôm sau đi thuyền thăm Hồ Ba Bể . Ăn trưa xong về Hn ( 250 km )
    - 2 Phuong án cho Day 3 - 4 ( Thứ Hai , thứ Ba ) đều tương đuong nhau về quãng đường . Cả hai phương án a , b đều có những đoạn đường rất khó đi ( Du Già - Mậu Duệ , Phiêng Tác - Mấn Cốc - Tĩnh Túc - Phia Đén - Nà Bản .. )
    - Phương án A về Hà nội sớm hơn , khoảng 2-3h chiều là về đến Hà nội . Phương án B phải đến 7-8h mới về đến nơi .
    - Phương án B bổ xung thêm ngắm cảnh hồ Ba Bể , cảnh khá đẹp , tiết mục đi thuyền máy trên hồ khá hay .
    Các bác cho ý kiến bổ xung đi ạ
  3. bachikhuon02

bachikhuon02 Thành viên mới

Đi HG 4 ngày với lịch này thì chỉ có bộ đội mới đi được thoy, ít thời gian ngắm cảnh nắm í
  4. tocbuxu

tocbuxu Thành viên mới

em lặn ... ở nhà thôi. Hôm nào mấy ace làm đôi chén rượu nhạt đi, mát trời nhậu thích pải bít nhá. Bữa trc gặp chị Tam Mut, chi ấy vẫn nhận vẫn nhớ thằng em, ngại thật (kiểu này thù dai pải bít)
  5. huyteo02

huyteo02 Thành viên mới

Hê nhô cả nhà .
    Lâu quá rồi, Hà Giang nhỉ!? Lần này thấy đông vui đây.
    Em ủng hộ ý kiến của bác Cường, tầm 26 xuất phát. Đi khoảng 4,5 ngày cho xông xênh, mà không 5 ngày cho thoải mái hẳn đê .
    Em đăng kí một chân, xế cũng được mà ôm cũng ô kê.
    Lên kế hoạch nào
  6. huyteo02

huyteo02 Thành viên mới

Hơ, hình như nhà mình vừa bị ai bê cắp đồ thì phải, thấy thiếu thiếu mấy dòng tâm sự của ace vừa đọc buổi chiều. Kiểu này là lại được nhận thư của cán bộ roài.
    @Giang: AE mình đi vào 26 đê.
  7. Stormboy

Stormboy Thành viên mới

Chao ca nha (sozi vi cai may tinh o day ko go dc tieng Viet chu ko fai quen). Moi nguoi chuan bi an choi nhay mua rom ra nhi, cha bu cho than gia nay lo mo mua nang 1 minh, dap xe da dau het ca mong roi cuoc bo dau ca chan. Sau 4 ngay vat va o Siemriep hom nay di bus qua BKK. Hien tinh hinh o day noi chung la ko co van de gi ca, cuoc song van binh thuong ko bi anh huong boi may vu bieu tinh, nhat la o khu Banglamphu va Khao San Road, van dong vui nhon nhip, chim buom luon nhu co.
    To se o BKK 3 dem roi den 12/9 bay vao Myanmar, hi vong moi chuyen se on. Noi chung la "so far so good" moi cai toi la neu o them Cam 1 tuan nua chac se bi cat quoc tich Viet gian mat.
    To se
    Vai hinh anh ve Angkor, noi chung tam nay di ko hop li lam vi thu nhat la thoi tiet mua nhieu, mai fuc 3 ngay moi ngam dc 1 buoi binh minh con toan mua, troi mu. Thu 2 bi gio dang la mua thap diem du lich nen hau nhu khu den nao cung tu sua rat nhieu.
    Angkor Wat binh minh.
    Hoang hon nhin tu cong ngoai
    Luc gan toi
    Nhin tu phia sau
    Bayon
    Preah Khan
    Kbal Spean
    Được stormboy sửa chữa / chuyển vào 22:20 ngày 09/09/2008
  8. cuongbka

cuongbka Thành viên mới

@ Đi Hà Giang
    Chạy vậy vất quá, chú không tính còn mưa gió thì sao?
    Cái lịch ấy anh thấy cũng ok đó, có mỗi vấn đề sao ko chạy từ chiều thứ 6 đi. lên TQuang nghỉ cũng đc, tối ACE lại đc bữa nhậu. Mà tóm lại là cứ thông báo cho ACE rồi sắp xếp thế nào tuần sau nhà mình off 1 buổi đi?
    @ Dũng: hôm nào chú lên HN thì ntina cái, xem còn bố trí ntn?
    @all ACE 3B: ai đi được thì báo nhé.
  9. quangart111

quangart111 Thành viên mới

Chụp ảnh kiểu gì mà đẹp thế bác? giời, nước cứ như nhau,ngon nhể,như làm shop.
    Bác già sắp sang Miến Điện chưa?ghé thăm bà đối lập Aung San Suu Kyi nhé (đọc đau cả mồm- hôm trước em với bác nói chuyện mà không nhớ được là phải - chả phải do tuổi tác em với bác,bác nhở )
    Đang đợi bác về để chạy lại Mù xem gặt lúa đấy
  10. pagy

pagy Thành viên mới

@stormboy: trời ạ, bác canh ở Angkor cả ngày hay sao mà có cả ảnh lúc sáng trưa chiều tối thế? . Bác chưa đen bằng em, cái vụ nghía hoàng hôn của em còn gian nan gấp mấy lần bác ạ. Buổi chiều rủ nhau leo lên đồi Bakheng ngắm hoàng hôn, leo đến nơi thì mưa to khủng khiếp, vội vàng leo xuống, trèo ngay lên tuktuk về thẳng ks. đi được nửa đường thì... hikhik, sau cơn mưa rào hoàng hôn mới đẹp làm sao.
    @ giang còi: cho chị đặt cục gạch nhé, nhưng lịch đi như vậy hơi căng, em xem xét thế nào cân đối rồi cho chị xin chân ôm nhé, hihì