1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

4 năm sau

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi ngudabi1, 05/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngudabi1

ngudabi1 Thành viên mới

Tw vấn Giúp em với

Chuyện của em như này:

4 năm trước em và gái làm cùng 1 Công ty. Em dự là gái cũng thik em. Nhiều lúc chả có chuyện gì quan trọng, nhưng em và gái vẫn ngồi nói chuyện với nhau khoảng 2 tiếng ở văn phòng. Vì lúc đó Công ty ít việc, nên mọi người có ý không vào văn phòng.
    Do tính em nhát và gái cũng vậy. Mọi chuyện chẳng đi đến đâu cả. Sau đó gái có chuyển Công ty. Tình cảm vẫn ở mức như vậy.

Bây giờ gái lại là khách hàng Công ty mới của em. Khi em nhận ra gái, em cũng nói chuyện xã giao thôi.
    Nhưng tháng trước, gái có chủ động mời em đi ăn tối. Lý do gái đưa ra là lâu lắm mọi người chưa gặp nhau. Gái nói "mọi người", vì hiện giờ gái đang chơi với 1 bạn trước đây làm cùng với em.
    Sáng hôm sau, em có gặp gái trên mạng và gửi làm cảm ơn. Em đang muốn chốt vụ này cho xong và ngày nào cũng online với gái.

Nhưng, lại nhưng các bác ạ (thế mới đau cho em). Gần đây, em có online và chat với gái. Gái không trả lời em.

Em bây giờ cũng chả hiểu tại sao? Các bác giúp em với
  2. Lucky-Luck

Lucky-Luck Thành viên quen thuộc

Rủ típ, để tìm hiểu rõ hơn tình hình (xem có thằng nào đang bắn tỉa không); nếu mà ko đi chơi vs bạn thì nhiều khả năng đã đổ 1 tên nào đó rồi :))
  3. pttruong

pttruong Thành viên quen thuộc

--> Muốn cho xong thì việc đầu tiên cần làm là chấm dứt ngay hành động này
  4. onggia4404

onggia4404 Thành viên mới

Thậm thụt online làm gì,gọi điện hoặc gặp trực tiếp đi,bữa trước gái nó chủ động mời mình,bữa này mình mời lại cảm tạ chứ cảm ơn nó trên yahoo nó coi thường cho đấy.
    Bác này có cái nick khủng vãi ạ,đk thành viên từ 2003,cao tuổi mà vẫn nhát gái nhỉ :D
  5. ngudabi1

ngudabi1 Thành viên mới

Cảm ơn các bác đã trả lời. Thực ra em đang đá trận chung kết. Mọi thứ cảm thấy tâm lý quá. Trước đây em có đá vài trận giao hữu, phong độ ổn định lắm. Trận nào cũng lập hatrick.
    To: onggia: Em năm nay 26 thôi. Em mượn nick của anh trai. Nghe nhời bác, em sẽ mời gái.
  6. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Tận 26t rồi mà còn không dám trực tiếp mời bạn nữ đi chơi nữa hả bạn?
  7. chiquan91

chiquan91 Thành viên mới

bác có lập bao nhiêu hattrick mà vẫn gà thế thì không vô địch được đâu =)) có thể dự là gái không thích ol chém gió linh tinh. bác ít ol thôi cho nó tưởng là bác là người bận rộn, cứ cuối tuần rủ đi ăn/chơi 1 bữa, càng vui+càng ngắn càng tốt, xong về ít nhăn tin gọi điện thôi, tuần sau lại rủ đi tiếp, thế gái nó mới hồi hộp mong chờ đi với mình. cố lên bác :D
  8. ngudabi1

ngudabi1 Thành viên mới

Chào các bác!

Tuần vừa rồi có thời gian rỗi nhiều, em ngâm cứa kinh nghiệm của các bận tiền bối trong Cốc. Bây giờ mới biết gái nhà em đang ở giai đoạn "cáo hóa" rôi.

Ngồi nghĩ lại mới thấy khi gái mời em, gái không cho địa điểm ngay và nói là mai mới gửi cho biết địa điểm. Em cũng ngu (lần 1) đã chủ động hỏi gái trước. Đến giờ hẹn gái không đến, em lại gọi điện cho gái (ngu lần 2). Như này em phải thay đổi chiến thuật thôi.

À lần trước em nói chưa rõ ngọn ngành lắm, làm các bác hiểu nhầm. Ngày nào em với gái cũng online với mục đích công việc thôi, vì gái là khách hàng của công ty. Còn nói chuyện à ơi, em nói rất ít chỉ duy nhất 2 lần. Khi em cảm thấy đã vào form rồi em có hỏi gái "Trả lời message anh gửi có làm mất thời gian của em không?" mục đích để thăm dò gái phản ứng thế nào:

Nếu trả lời: 1. Đôi khi cũng mất thời gian -> Em ăn phải quả dưa bở
    2. Không sao anh ạ -> em sẽ chiến đấu tiếp.
    Kết quả thực tế là gái không trả lời

Hôm nay em viết hơi dài, nhưng theo các bác qua 2 lần ngu em cón có cơ hội xoay chuyển cục diện trận đấu không?
    Mong tư vấn của các bác.

ah bác MOD sửa lại topic là "4 năm sau" cho rõ hơn. Chúc các bác cuối tuần vui vẻ nha
  9. sevens

sevens Thành viên mới

Cái ngu thứ 3 xuất hiện...
    phải anh tin nhắn này anh đếch thèm trả lời...
  10. yeulakho1102

yeulakho1102 Thành viên mới

Chẹp, chưa nói lên đc điều ji cả chỉ thấy bác này kém quá, mối quan hệ kiểu này chủ yếu là dẫn đến tạch vì quá nhạt mà bác lại xoắn gái quá:|