1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

5 lời khuyên cho dân tập thể hình tại nhà nếu muốn có 6 múi

Chủ đề trong 'Diễn đàn thể thao' bởi boy2104, 29/09/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. boy2104

boy2104 Thành viên mới

Bạn đang ra sức tập thể hình tại nhà mỗi ngày, nhưng sau 3 tháng lại chưa thấy được sự thay đổi rõ ràng từ cơ thể mình. Mình xin đưa ra 5 lời khuyên dành cho các bạn đã, đang và sẽ tập thể hình để có 6 múi nhé.

1. Muốn bụng có 6 múi trước tiên hãy giảm mỡ

Cái này là nguyên tắc cơ bản mà bất kỳ Gymer nào cũng biết, muốn có 6 múi thì bắt buộc phải đốt cháy được lượng mỡ dư thừa vùng bụng. Do vậy, bạn cần phải lên chế độ ăn kiên hợp lý, tính toán kĩ lượng calo mình nạp vào mỗi ngày. Hạn chế tinh bột và bổ sung thêm protein nhiều hơn cho việc tăng cơ bắp.

Trong quá trình giảm mỡ, những anh em tập thể hình tại nhà nên tranh xa các món ăn đóng hộp, nhiều mỡ nhé.

2. Ngủ đủ giấc

Ngủ không chỉ giúp ích cho các bạn tập thể hình mà còn với tất cả mọi người, nên nếu bạn muốn tập thể hình tại nhà mà lên 6 múi thì càng phải tuân thủ nguyên tắc này thật tốt. Ngủ đủ giấc sẽ giúp bạn mau chóng đánh tan mỡ thừa, giảm stress, tăng cường sức khỏe, tạo cảm giác sảng khoái mỗi buổi sáng.

3. Kết hợp chế độ ăn kiêng và tập luyện đúng cách

Để đẩy nhanh hơn việc giảm mỡ thì các bạn nên tập luyện chăm chỉ hơn. Với các bài tập thể hình tại nhà thì bạn cần phải có sự kết hợp tốt giữa 2 vấn đề này. Hãy lên ngay lịch tập thể hình của mình, kế hoạch ăn uống hàng tuần và nhớ tuân thủ chặt chẽ nữa nhé. Cơ bụng 6 múi không khó, cái bạn khó là bạn cần có kế hoạch cụ thể là được.

4. Cân bằng hệ trao đổi chất

Bạn hãy hạn chế ăn đường, tinh bột, các thức ăn giàu chất béo. Tăng cường ăn các chất giàu Protein và khoáng chất từ rau củ để xây dựng cơ bắp tốt và hệ trao đổi chất hoạt động tốt hơn.

5. Uống đủ ít nhất 2 lít nước mỗi ngày

Uống nước là việc rất quan trọng. Cơ thể thiếu nước sẽ cảm thấy mệt mỏi, chóng mặt, ảnh hưởng đến chất lượng tập của ngày hôm đó. Nếu bạn có đang sử dụng thực phẩm bổ sung thì càng phải uống nước nhiều hơn để không bị co rút cơ bắp. Vậy nên hãy uống nước nhiều vào và chia làm nhiều lần trong ngày để có hiệu quả tốt nhất nhé.