1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

........................

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Soilacdan, 20/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Soilacdan

Soilacdan Thành viên rất tích cực

..................................
  2. ovalove

ovalove Thành viên mới

Tại bác đang để tâm lý của mình ngày một hằn thêm từ sự trách móc thông thường trở nên căm hận.Đúng là đàn bà hầu hết đều yếu đuối,hay nghĩ quẩn trước những khổ đau và bất hạnh nhưng cái gì cũng phải có lý do của nó,ai đã làm họ rơi vào trạng thái có thể dẫn đến những hành động đó? - Hầu hết đó là đàn ông,vậy tốt hơn chăng nên quan tâm đến những người phụ nữ trong cuộc sống của mình nhiều hơn nữa,cố gắng hiểu họ hơn và đừng làm họ đau khổ !!
  3. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Chủ topic là ai? Là một người bị tình cảm lấn át hết lý trí, không bao giờ chịu suy xét thấu đáo, chỉ làm chính mình đau khổ mà thôi.

Bạn không được phép hạnh phúc, bởi vì bạn xứng đáng bị như vậy.

:-"
  4. thongoc7

thongoc7 Thành viên mới

Chúng ta vẫn hay được nghe câu nói: "sự trả thù ngọt ngào nhất chính là THA THỨ"
    Nếu cũng vì bạn, mà những người con gái kia lại đi tự tử nữa thì sao? Lại có thêm những người con trai khác hận người con gái đó mà nguyên nhân lại là do bạn?
    Rồi lúc nào đó bạn sẽ nhận ra rằng, bạn chẳng bao giờ được hạnh phúc vì bạn luôn tìm cách làm cho người khác không hạnh phúc. Bạn sẽ là người mệt mỏi và đau khổ gấp hàng nàgn, hàng vạn lần người đã bị bạn làm đau khổ
    Mong bạn mau nghĩ lại và sống một cuộc sống tốt! Hãy nhớ, bạn gieo gì hôm nay, bạn sẽ nhận lại nhiều hơn những gì bạn gieo vào hôm sau
  5. baccgmt

baccgmt Thành viên mới

Người đàn bà quá mạnh mẽ để sinh ra người đàn ông; Người đàn quá dũng cảm để yêu và lấy người đàn ông và người đàn bà quá đáng yêu khi họ vừa là bà, là mẹ, là vợ...để cho người đàn ông trở thành người đàn ông, được làm người đàn ông. Tôi yêu những người "đàn bà" của tôi!@}
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Người đàn bà quá mạnh mẽ để sinh ra người đàn ông; Người đàn quá dũng cảm để yêu và lấy người đàn ông và người đàn bà quá đáng yêu khi họ vừa là bà, là mẹ, là vợ...để cho người đàn ông trở thành người đàn ông, được làm người đàn ông. Tôi yêu những người "đàn bà" của tôi!
  6. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Chủ Topic hận đàn bà. Đúng thế. Nhưng hận ai?! Và vì sao mà hận?!

Tình yêu, khi không được đáp lại, thì biến thành sự oán hận.

@Chủ Topic: Hãy để tình yêu chỉ là tình yêu mà thôi. Người ta không yêu mình thì thôi, không nghĩ tới mình thì thôi. Sự oán hận chỉ làm tổn thương chính mình.
  7. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

Mình đọc và mình hiểu sơ sơ là thế này : 1 người bạn của bạn ấy hẹn bạn ấy lên chơi rồi lại tự tử, bạn ấy có 1 ng mẹ ko hiểu vì lí do gì mà tự tử ngày e bạn ấy mới 12t và anh e bạn ấy phải nhìn cảnh đó , .... Từ đó bạn ấy hận những người đàn bà và cái cuối là 1 ng con gái bị bạn ấy làm đau khổ. Bạn nghĩ lại xem bạn gái ấy có đáng dc đối xử như thế ko ??? Liệu sau khi bị đối xử như thế bạn ấy có thể có tiếp niềm tin vào cs như trước đây ko ??? Ko phải riêng đàn bà mà là con ng ai cũng có những ng đáng hận nhưng ... hãy bỏ qua cho lòng nhẹ nhàng ,
  8. aq_84

aq_84 Thành viên rất tích cực

Đọc tên topic đã phải vào xem ảnh đại diện. Đọc xong topic thấy ngỡ ngàng. Chả biết nói thế nào cho phải. Ko phải là THA THỨ mà là hãy HIỂU HƠN cho những người phụ nữ trong câu chuyện. Đó là nỗi đau về tâm hồn mà họ đã phải gánh chịu trong thời gian dài - nhưng lại phải mạnh mẽ và coi như không có chuyện gì khi giao tiếp với mọi người. Để rồi đến khi mọi thứ lên đến cao điểm, sự yếu ớt trong họ không thể thắng nổi ham muốn sinh tồn của 1 con người thông thường nhất. Nỗi đau không hiển hiện cũng giống như những cái biểu tượng :)), :D, ;;), ;)), >:),... mà mày dùng khi chat với ai đó ấy, nó CHỈ là cái biểu tượng VUI - CƯỜI thôi, phải không? Cởi mở / chia sẻ nhiều hơn (tất nhiên, chọn bạn mà chơi, chọn người mà gửi gắm), đừng đi vào những con đường mà mày đã thấy. Nếu một người mẹ lặng thầm hy sinh vì con, chịu mọi đau đớn về tinh thần và thể xác vì con, để rồi mất đi theo một trong những cách thông thường nhất liệu có khác không? Và người con đó nên làm gì, nên đón nhận sự việc này thế nào? Tin là mày biết sẽ phải làm gì theo những cách tích cực nhất. Thằng Q em mày có bị nỗi hận giống mày ko? Nếu ko thì tốt, nếu có thì mày phải là tấm gương về cách suy nghĩ cho nó thấy chứ :) Giờ mới hiểu đoạn chat giữa mày với 1 phụ nữ phòng tao... Cố lên KU!!!
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Còn 1 chi tiết nữa. Mày cũng hay dùng biểu tượng :) một cách (có vẻ như) giống tao...

Ngày đầu tiên kể từ ngày ko thể quên ấy, biểu tượng đầu tiên tao sử để trả lời tin nhắn cám ơn chính là như thế này... :)
  9. ap.hshiva

ap.hshiva Thành viên mới

Những người đàn bà mà bạn hận cũng giống như bạn vậy họ cũng bị rơi vào những hoàn cảnh khó khăn của cuộc sống, cũng bị dốn nén ức chế và rồi họ tự gây đau khổ cho chính mình và người khác, cũng giống như bạn vậy. Bạn phải nhận thức rõ nguyên nhân sâu xa gây ra cho bạn những đau khổ hiện giờ ( sống cùng với nỗi căm hận ) liệu có phải những người đàn bà đó không, hay họ cũng chỉ là nạn nhân của xã hội này, một điều hết sức rõ ràng mà ít người nhận thức được đó là xã hội này chính là chúng ta, là chính mình, không thể đổ lỗi cho những người đàn bà đó, không thể đổ lỗi cho xã hội này mà chính mình phải giải thoát cho bản thân khỏi những khổ sở mà xã hội này đã tạo ra bao đời kiếp nay. Quả thực để giải thoát mình khỏi những cảm xúc tiêu cực đã được dồn nén chất chứa qua bao nhiêu năm không phải là điều dễ dàng, nhưng bạn phải đi tìm tự do cho chính mình nếu không, không phải chỉ những người đàn bà xung quanh bạn mà chính bạn sẽ là người đau khổ nhất.
  10. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

http://ttvnol.com/tvty/965511

http://ttvnol.com/tvty/965511#post12824059

http://ttvnol.com/tvty/965511#post12823489