1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

6 gợi ý tái chế lõi giấy vệ sinh

Chủ đề trong 'Public - Gặp gỡ giao lưu' bởi phongtran2412, 16/03/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phongtran2412

phongtran2412 Thành viên quen thuộc

Những món quà trang trí đẹp mắt và độc đáo chỉ có tại nhà bạn được tái chế từ lõi giấy vệ sinh, bạn có thấy bất ngờ? Hãy cùng Công ty vệ sinh môi trường Hà Nội đi tìm câu trả lời nhé.

thông tắc cống giá rẻ

hút bể phốt

1. Ống giữ dây điện
    Nhà bạn sử dụng nhiều thiết bị điện với dây rợ lằng nhằng, dễ dàng bị gập, đứt ngầm, bạn hãy sử dụng những lõi giấy vệ sinh làm chiếc ống cố định dây điện khi không sử dụng.

Để làm mới lạ, bạn có thể tô màu hoặc sơn màu tùy theo sở thích cả mình. Như vậy, bạn đã có vô số những ống giữ dây điện nhiều màu sắc, hình dáng.

2. Chậu ươm cây
    Để có các chậu cây mini mà không tốn kém tiền mua, bạn chỉ cần gập một đầ lõi giấy và cho đất mềm vào là có thể thoải mái ươm các loại cây.

Bạn sẽ có một vườn cây đặc sắc mà thân thiện với môi trường.
    3. Hộp đựng quà

Bạn hãy dùng keo cố định giấy bọc quà quanh lõi giấy vệ sinh và bẻ gập một đầu lại theo như hình. Sau khi đã đuqa quà vào trong, bạn gập nốt đầu còn lại và cài ruy băng.
    4. Ôtô đua
    Thêm một vài chi tiết bằng bìa cát tông là bạn đã có ngay những chiếc ô tô xinh xắn cho bé yêu của bạn.

5. Hoa trang trí
    Hãy làm theo hình, bạn sẽ có những vòng hoa độc đáo, lạ mắt cho không gian sống của mình.

6. Hộp giữ đồ
    Xếp những lõi giấy vào một chiếc hộp, cắm đồ dùng vào từng lõi giấy để phân loại.

Những ý tưởng sáng tạo trên sẽ giúp bạn tiết kiệm được những sản phẩm tưởng chừng như vô giá trị. Hãy làm mới không gian nhà bạn với những gợi ý của chúng tôi nhé.