1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

6 lời khuyên đơn giản để tự học tiếng anh cho người mất căn bản

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi trinhquancess, 08/01/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trinhquancess

trinhquancess Thành viên quen thuộc

Bạn cảm thấy không thoải mái khi giao tiếp vì cảm thấy khó khăn khi nghe, bí từ khi nói?

Bạn cảm thấy thiếu động lực khi muốn tự học tiếng anh cho người mất căn bản?

Bạn coi việc học tiếng Anh là một nghĩa vụ PHẢI thực hiện chứ không hề hứng thú?

Tôi hiểu rằng chúng ta từng trải qua những cảm giác tồi tệ kể trên. Nhưng…Bạn sẽ không còn phải khổ sở vì điều này nếu áp dụng các lời khuyên hữu ích dưới đây. Chắc chắc khoảng thời gian chinh phục tiếng Anh sẽ giống như các chuyến phiêu lưu đầy vui vẻ và thú vị.

1. Nghe nhiều
    Đây là việc đầu tiên để tự học tiếng anh cho người mất căn bản đem lại hiệu quả cao. Bạn cần nghe nhiều để tai quen dần với các âm thanh, ngữ điệu chuẩn. Cố gắng chuẩn hóa 44 âm cơ bản trước khi học bất kỳ kỹ năng gì, tự động kỹ năng nghe – nói – đọc –viết của bạn cũng được cải thiện rõ rệt.

2. Đọc nhiều

Tìm càng nhiều các tài liệu như truyện thiếu nhi, tiểu thuyết, truyện cười…bằng tiếng Anh để nghiền ngẫm ít nhất 1 tiếng mỗi ngày.

Đương nhiên, nếu muốn phát triển nhanh hơn, tôi khuyên bạn nên chọn tài liệu nào đó có chút thách thức. Vì vậy, đổi mới thêm tài liệu bên cạnh những câu chuyện hài hước dễ đọc chắc chắn chưa đầy 3 tháng khả năng đọc hiểu tiếng Anh của bạn sẽ tiến bộ vượt bậc.

3. Tìm hiểu về văn hóa người bản địa

Hiểu văn hóa quốc gia sử dụng tiếng Anh chủ yếu như nước Anh hay Mĩ khiến bạn dễ dàng tiếp cận các bài học hơn. Có rất nhiều tình huống bạn có thể hiểu và ghi nhớ tốt hơn nếu biết được các phong tục, tập quán của họ.

Đây cũng là một trong cách hấp dẫn và khá hiệu quả để tự học tiếng anh cho người mất căn bản bạn nên áp dụng thường xuyên.

4. Chia sẻ

Thực sự đây là cách cho hiệu quả cao nhất mà nhiều người học tiếng anh cho người mất căn bản hiếm khi áp dụng. Để không bao giờ quên kiến thức và học tốt hơn bạn có thể tạo nên Blog cho riêng mình viết về các chủ để sở thích, kinh nghiệm du lịch hoặc bất cứ điều gì bạn quan tâm.

Không cần quá lo lắng bởi hiện nay có 2 mã nguồn miễn phí bạn có thể tham khảo, đó là Blog Spot và WordPress.

5. Vượt qua sợ hãi

Sợ nói sai khiến bạn chẳng bao giờ giỏi nổi tiếng Anh. Bạn cần phải vượt qua nỗi sợ hãi của bạn để giao tiếp và yêu cầu người khác sửa lỗi nếu bạn nói sai.

5. Thư giãn

Không bao giờ quên sức mạnh của thư giãn! Bạn không nên ép buộc mình phải ngồi học nếu đang mệt mỏi. Bạn cũng có thể nghe nhạc, xem phim hoặc nghe Audio Book. Những cách này thực sự dễ dàng để áp dụng mỗi ngày phải không?

Bạn còn vấn đề gì khi tự học tiếng anh cho người mất căn bản? Nếu khó khăn để áp dụng Clbtienganhhanoi.com xin gợi ý cho bạn sự lựa chọn hoàn hảo để mục tiêu chinh phục tiếng Anh dễ dàng.

[​IMG][​IMG]