1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

7 bí kíp bất ly thân khi học toán qua mạng

Chủ đề trong 'Toán học' bởi hoangnam9893, 06/09/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoangnam9893

hoangnam9893 Thành viên mới

7 bí kíp hiệu quả cho dân học toán online được carot.vn liệt kê dưới đây chắc chắn sẽ là thông tin hữu dụng cho những trò đang học toán online và muốn có một thành tích thật tốt.
    1. Không bao giờ quên lập thời gian biểu

Các em đừng bao giờ quên lập thời gian biểu cho một lịch trình học cụ thể và nên nhớ các chi tiết càng tốt. Đây vừa là cách giúp các em có thể học toán online một cách hiệu quả, bài bản; lại vừa rèn luyện cho các em lên kế hoạch sẵn cho một công việc.

2. Nhớ chuẩn bị bài mới trước khi vào học
    Có rất nhiều em học sinh không bao giờ chuẩn bị bài mới khi bào học, không cần biết nội dung hôm nay học sẽ là gì. Đây là một trong những nguyên nhân thất bại và khiến việc học không hiệu quả.

Nếu các em biết dành ra một chút thời gian để đọc bài mới trước khi vào học thì sẽ giúp các em nhận ra đâu là phần có thể hiểu và không thể hiểu. Điều này giúp các em tập trung hơn và học tập hiệu quả hơn. cách này có thể áp dụng cho cả học trên lớp và Học toán qua mạng.

3. Luôn có tinh thần tự giác
    Tự giác luôn là yếu tố cần thiết ở người học toán online. Vì bản thân các em tuyển lựa học toán online có nghĩa là các em đã cần một tính tự giác học đúng giờ, chủ động làm bài tập,... vì không có ai bắt ép các em nhưng nếu muốn học hiệu quả thì buộc các em cần thực hiện đúng.

4. Tích cực trao đổi
    Nào, học toán online giúp các em không còn ngại ngần khi đặt câu hỏi với giáo viên, không sợ bị cười vì có những câu hỏi quá dễ,... vậy thì việc gì không tích cực trao đổi với giáo viên của mình để nâng cao kiến thức của minh hơn. Đặc biệt, chúng sẽ giúp khóa học của các em bớt nhàm chán đi rất nhiều.

5. Luôn luôn ghi chép

Dù là học toán online nhưng các em cũng đừng bao giờ quên ghi chép/ Ghi chép lại những phần quan trọng, phần chưa hiểu sẽ giúp các em nhớ kỹ hơn và dễ dàng tìm lại nếu lỡ quên mất.

6. Đặt mục tiêu rõ ràng
    Dù làm gì thì hãy luôn có mục tiêu rõ ràng, học toán online cũng vậy. Hãy đem lại mục tiêu thành tích các em muốn đạt được và nỗ lực học để đạt được mục tiêu đó. Ví dụ các em muốn được 10 môn toán, các em muốn thi đỗ đại học,... đó là những mục tiêu và là động lực cho các em quyết tâm hơn.

7. Luôn giữ gìn sức khỏe
    Các em cũng đừng bao giờ quên luôn giữ sức khỏe ở trạng thái tốt nhất. Chế độ dinh dưỡng, giấc ngủ phải luôn được đảm bảo để có một sức khỏe, trạng thái tinh thần tốt nhất cho việc học toán online được tiếp thu một cách hiệu quả nhất.

Nào, giờ thì cùng carot.vn vận dụng những điều trên vào cách thức học của mình ngay nào!

Xem Thêm

dự án intercontinental phú quốc

Du an Vinhomes Thang Long

Nguồn: http://carot.vn