1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

7 lý do khiến bạn phải ‘xách ba lô lên và đi’ phươt Sapa ngay

Chủ đề trong 'Đà Nẵng' bởi lehuyentrang5672, 06/07/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lehuyentrang5672

lehuyentrang5672 Thành viên mới

7 lý do khiến bạn phải ‘xách ba lô lên và đi’ phươt Sapa ngay

>>kinh nghiệm du lịch mù cang chải ko phải khi nào bạn cũng có cơ hội được hưởng thụ một mùa đông “như nước ngoài” mà chẳng cần phải đi nước ngoài như lúc tour Sapa ngay thời điểm này.Không phải khi nào bạn cũng có cơ hội được thu giãn một mùa đông “như nước ngoài” mà chẳng cần phải đi nước ngoài như khi tour du lịch Sapa ngay thời điểm này.

1. BIẾT THẾ NÀO LÀ LẠNH DƯỚI 5 ĐỘ

Sinh ra ở 1 xứ sở nhiệt đới, thế nên định nghĩa đại hàn với chúng mình chỉ… hiu hiu như gió mùa thu đối với xứ Tây. đó thế nên chắc cũng nhiều người tò mò, chẳng hiểu thế nào là rét cóng như Anh chị em châu Âu. Và thay vì phải sang tận nước ngoài để biết cái lạnh dưới 5 độ là thế nào, chúng mình đơn giản chỉ cần… phươt Sapa là cũng đủ để bạn mường tượng được rồi. Rét cắt da, cắt thịt, rét đến giấu mình trong cả chục lớp áo bông, áo phao ấm áp vẫn phải run rẩy.

Để biết cái lạnh dưới 5 độ là thế nào, chỉ cần… du lịch Sapa.​

2. RẤT CÓ THỂ SẼ trông thấy TUYẾT RƠI

Bởi tuyết là một khái niệm quá đỗi… xa vời ở Việt Nam, thế nên, người nào đến Sapa mùa đông cũng mang trong mình một… giấc mơ tuyết trắng. ai cũng muốn được một lần ngắm tuyết mà chẳng hề đi Pháp, đi Anh. ai cũng muốn được vo tròn từng cục tuyết trong tay rồi ném nhau như lũ trẻ nước ngoài. người nào cũng mong được nhìn các hạt tuyết rơi đậu trên lá cây, trên mái nhà, tựa như trong một bộ phim Hàn Quốc được quay vào mùa đông. 1 mong mỏi hết mực trong sáng, hồn nhiên và… hoàn toàn có thể được thỏa mãn lúc đến thăm Sapa vào các ngày lạnh nhất. >> kinh nghiệm du lịch sapa

Sapa các ngày lạnh nhất.​

3. ĐI DẠO GIỮA phường RÉT BUỐT

Nhiều người Sài Gòn cứ mong được ra Hà Nội để được đi dạo giữa thị trấn đông rét mướt. Điều như vậy với các người Hà Nội muốn lên Sapa vào mùa đông. Bởi chẳng phải ở London, bạn vẫn có thể rảo bước dạo trên những các con phố nhỏ xinh xắn trong sương mù và mưa phùn rét buốt. Có thể khó chịu khi ban sơ, nhưng đích thực đó là 1 trải nghiệm hết sức dễ thương cho những ai muốn thu giãn mùa đông xứ lạnh.

4. NGẮM SAPA MÙ SƯƠNG ĐÚNG NGHĨA

Sapa được mệnh danh là thị thành mù sương, thế nên chẳng có gì…. đúng với Sapa hơn là ngắm nó vào lúc nó được bao phủ bởi sương lạnh. các bản làng lặng lìm chìm trong tông màu xám bạc, các sắc áo thổ cẩm rực rỡ vượt trội trong lớp sương mờ… 1 cảnh vật mang tông màu buồn nhưng không hề thiếu chất thơ.

Sapa được mệnh danh là tỉnh thành mù sương​

5. ẲN ĐỒ NƯỚNG, LẨU SAPA

>> kinh nghiệm du lịch hà giang đặc trưng là đồ nướng, đừng kể bạn đã du lịch Sapa mà chưa ăn đồ nướng nếu như ko muốn bị “kỳ thị”. Bản thân đồ nướng hay lẩu cá tầm đã rất ngon khi ăn vào mùa đông rồi, và khi ăn khi trời siêu lạnh, siêu rét 5 độ C của Sapa, đó còn là một cảm giác… trọn vẹn và… mỹ mãn hơn tất thảy. Cứ chỉ hình dung tới các miếng cá suối thơm ngon, bò cuốn cải mèo cay nồng đang xì xèo trên bếp than thôi cũng đủ để bạn thấy đồ nướng Hà Nội bớt ngon đi đôi chút (Dù sẽ có chút cảm giác không chung thủy lúc kể vậy).

6. NGỒI CAFE Ở xã CẦU MÂY

Trong tiết trời lạnh cóng tương tự, đừng bỏ lỡ cơ hội để trốn vào 1 quán cafe ấm áp trên phố Cầu Mây và thưởng thức 1 ly đồ uống hot nhé. Nghe thì thật thường ngày, nhưng chúng sẽ đem lại một cảm giác khác hẳn lúc bạn đắm chìm giữa ko khí thanh sạch và cái rét buốt của phường xinh đẹp này ấy.

7. NHƯNG CŨNG ĐỂ HỌC CÁCH RUNG CẢM TRƯỚC những NGƯỜI KHÓ KHẲN

Niềm vui khi được đắm chìm trong ko khí lạnh buốt 5 độ, được ngắm tuyết trắng là 1 niềm vui, niềm ước mong tinh khiết và chẳng thể bị phán xét. Nhưng lúc ấy, bạn cũng sẽ học cách thương yêu, rung cảm trước các người khó khăn hơn mình. lúc bạn nhìn những ngôi nhà sàn lạnh lẽo trong gió đông, các em bé còi cọc mặc chiếc áo khoác mỏng tanh chân nai lưng chạy trên đường mòn, những bà cụ quấn mình trong lớp khăn thổ cẩm mà vẫn chẳng thể ngăn mình run rẩy… lúc đó, bạn sẽ thấu hiểu hơn hoàn cảnh của họ và trái tim biết rung động trước các con người còn sống trong thiếu thốn.