1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

7Xer oi!

Chủ đề trong '7X - Chi hội Sài Gòn' bởi greenline, 27/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. greenline

greenline Thành viên mới

Mặc dù vào SG đã 3 tháng nhưng tôi vẫn không biết nhiều về SG. Đây là kết quả của việc bất kỳ thứ gì cần cũng chạy ra siêu thị mua. Nguyên nhân đơn giản là không biết chỗ mua và cũng không biết giá nốt trong khi túi tiền thì có hạn.
    Mấy ngày nữa tôi ra Bắc. Các bạn có thể giúp tôi xem mua gì làm để quà được không? Nếu được xin chỉ rõ chỗ mua và giá cả.
    Xin cảm ơn và hậu tạ!
  2. onlyfoolest

onlyfoolest Thành viên mới

Thật ra mình ở Sài Gòn được hơn 3 năm rồi ấy chứ nhưng mình cũng có hơn gì bạn đâu, mỗi lần về quê cũng chả biết mua gì về làm quà cả, nhân đây em cũng xin ý kiến các bác ạ. Mà mình thấy bên topic "làm đẹp cùng 7X" cũng có nhiều nơi để tham khảo lắm đó, bạn vào đó thử chưa?
  3. Rocketqueen

Rocketqueen Thành viên quen thuộc

Nếu đi tàu thì bác mang mấy quả sầu riêng ra làm quà cũng được đấy , ko thì mua ít măng cụt, chômchôm cũng được, mấy loại quả này ngoài Bắc không có
  4. xanxan

xanxan Thành viên quen thuộc

Bòn bon, mình biết nhiều người Bắc không biết loại quả này. Vả lại nó cũng rất ngon và quý (vì... đắt).
  5. Amie

Amie Thành viên quen thuộc

ra chợ bến thành gì mà không có , thấy mấy chị cơ quan toàn mua trái cây gửi ra bắc
  6. votrungh

votrungh Thành viên rất tích cực

Mỗi lần ra Bắc tôi hay mua vú sữa , măng cụt và kẹo dừa . Lần nào cũng được welcome .
    Bạn thử xem nhé ! Chúc mọi chuyện êm ả !
  7. gungcayvn

gungcayvn Thành viên rất tích cực

đúng rùi, ngoài bắc ko có bòn bon đâu, chỉ có SG mới có thôi. Hay là nhân dịp này có người ra HN, Xanxan gửi cho tớ đi nhỉ?
    Măng cụt, sầu riêng... thì nhiều lắm, nhất là chỗ góc chợ hàng Da ấy. Thỉnh thoảng đi qua đó lúc sáng sớm, lần nào em cũng đi thật chậm và hít một hơi thật sâu.... mùi Sầu riêng sao mà ngọt và thơm đến thế?
  8. giotmuathu

giotmuathu Thành viên rất tích cực

Trái cây miền Nam là ngon nhất và thích hợp làm quà gửi ra Bắc. Kinh nghiệm đau thương của chị nè, hôm qua mua 1 lẳng trái cây biếu bố mẹ chồng tương lai, gồm: xoài, dưa hấu, táo, lê, măng cụt, nho mỹ... gần như đắt gấp đôi giá SG thậm chí có thứ gấp 3 mà ko ngon bằng. Cái lẳng trái cây phải nhờ cô bán hàng kê thêm giấy ở phía dưới để trông nó cao và nhiều nhiều hơn . Mua xong nhăn mặt nhăn mày vì hầu bao nhưng thôi phải cố vì tương lai mai sau .
    Nhớ SG và cả nhà quá. HN ko có anh mọi thứ gần như vô nghĩa...
    Được giotmuathu sửa chữa / chuyển vào 14:22 ngày 28/04/2004
  9. greenline

greenline Thành viên mới

Dạ, cám ơn các anh, các chị các bạn và các em,... đã chỉ bảo. Tôi cũng định mua trái cây nhưng nếu mua quà tặng nhiều người thì mang làm sao đây? Nhiều thì khả năng mang vác và túi tiền có hạn. Ít thì chẳng lẽ mỗi người một vài quả trái cây nào đó? Tôi quên chưa nói với mọi người là sau khi xuống sân bay hành trình của tôi còn thêm 140km nữa. Chắc các bạn cũng hình dung được cảnh 1 kẻ xiên xẹo trên con đường đau khổ. Đâu có dễ dàng gì khi mang gần 1 tạ trọng lượng bao gồm cả tôi và 25 kg hành lý đúng theo qui định của hàng không quốc gia Việt Nam. [:((][:((][:((]
    Các bạn còn ý kiến nào khác không? Như đồ lưu niệm, kỷ vật hay bánh, kẹo, đặc sản...???
    Tôi còn đúng 24 tiếng đồng hồ. Please, help me!
  10. chuoivatva

chuoivatva Thành viên quen thuộc

Mua 1 tạ kẹo dừa về làm qùa cho cả HN luôn. Ko thì ráng đợi tới mùa chôm chôm, khoảng 1,500/kg,