1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

8 câu nói khiến người nghe không khỏi khó chịu

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi Lisa2017, 19/07/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Lisa2017

Lisa2017 Thành viên quen thuộc

Mới đây, Bright Side chia sẻ bộ tranh minh họa những câu nói khiến người nghe thấy nổi giận.

Trong cuộc sống có rất nhiều tình huống không như ý muốn. Chuyện đã xảy ra rồi, có trách hay đổ lỗi cho ai cũng vậy thôi. Bạn không nên cứ nhắc đi nhắc lại vấn đề này nhiều lần và thể hiện mình đúng. Như vậy sẽ khiến người khác cảm thấy rất khó chịu.
    Khi đã hứa giúp ai việc gì, bạn nên làm ngay khi có thể, đừng để người khác nhắc lại nhiều lần.
    Bạn sẽ cảm thấy thế nào khi đi mua sắm cùng một người luôn nói "cũng được" mỗi lúc bạn hỏi ý kiến. Nhưng ngay sau đó, họ lại thể hiện rằng mình không thích bộ đồ, chiếc áo hay túi xách ấy... Chắc chắn, bạn sẽ cảm thấy không thoải mái.
    Thật khó chịu khi điều bạn quan tâm lại bị người khác thờ ơ đúng không?
    Không ai có thể bình tĩnh khi những điều mình nói ra đối phương không hề chú ý hay quan tâm.
    Bạn không nên nói đùa trong lúc người khác gặp khó khăn, cảm thấy hoang mang và lo lắng.
    Bạn nói "Vâng, em/anh đang nghe đây" trong khi mải mê làm việc khác mà không chú ý đến vấn đề đối phương nhắc tới sẽ khiến người nghe cảm thấy bị coi thường. Vì thế, khi ai đó cần nói chuyện nghiêm túc, bạn nên dừng mọi việc lại, cả hai ngồi đối diện nhau để tìm phương án giải quyết.
    Câu nói "Lại vấn đề này sao?" khi đối phương muốn thảo luận nghiêm túc về tương lai của hai người cho thấy bạn rất mệt mỏi, chán nản với vấn đề này. Điều đó sẽ khiến nửa kia cảm thấy bị tổn thương và không được coi trọng.