1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

8 địa điểm du lịch bạn nhất định phải đến khi đi du lịch Đà Nẵng

Chủ đề trong '7X Đà Nẵng' bởi dulichkhamphadn, 21/06/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dulichkhamphadn

dulichkhamphadn Thành viên mới

Nếu bạn băn khoăn nên đi những địa điểm du lịch nào khi đi du lịch Đà Nẵng thì dưới đây là những gợi ý cực kì hữu ích dành cho bạn đó. Mình xin chia sẻ lại với bạn 8 địa điểm bạn nhất định phải đến khi đi du lịch Đà Nẵng, bạn tham khảo nha.

BÀ NÀ HILLS – ĐƯỜNG LÊN TIÊN CẢNH

Đúng đấy, Bà Nà Hills đúng là một nơi “tiên cảnh”, một nơi mà bạn như đang ở trên trời vậy.hi. Ngày trước, khi nghĩ tới việc mua một vé trọn giá 500k, 600k rồi đến giờ tăng lên 700k để đi Bà Nà Hills, mình thấy xót, xót lắm.hi. Nhưng đến nay, mình đã từng đi Bà Nà Hills 3 lần, và mỗi lần đến mình đều thấy cực kì vui, và rất đáng số tiền bỏ ra.

Biển mây ở Bà Nà Hill – Đường lên Tiên cảnh
    Một nơi, bạn được tận hưởng cảm giác toát cả mồ hôi tay khi ngồi trong cáp treo, nhìn xuống phía dưới xa tít tắp. Được đi qua rồi đứng trên cả những đám mây bồng bềnh, trắng muốt. Được ngắm nhìn, chụp ảnh cùng với rất nhiều lài hoa đủ màu sắc, đặc biệt là một rừng hoa cẩm tú cầu…

Toàn cảnh Bà Nà Hill
    Hơn hết, thứ khiến mình, vui, thấy đã, thấy thích nhất là những trò chơi đủ kiểu từ nhẹ nhàng đến cảm giác mạnh ở khu vui chơi Fantasy Park. Mỗi lần tới đây, quên hết mọi thứ bên ngoài, hòa mình vào những trò chơi, mình thấy mọi thứ trở lên nhẹ nhõm lắm, mọi stress đều tan biến hết… Thật sự là rất đáng, cực kì đáng với số tiền bỏ ra.

RỪNG DỬA BẢY MẪU, CẨM THANH, HỘI AN

Một nơi sẽ lạ lẫm với không ít bạn đọc đâu nhé! Thật ra cái rừng dừa này nổi tiếng khá lâu rồi nhưng mãi cho đến cuối năm ngoái mới được đầu tư bài bản hơn với nhiều dịch vụ, với rất nhiều thú vị.

Rừng dừa bảy mẫu, Cẩm Thanh, Hội An
    Mình vẫn rất nhớ cái cảm giác được lên đênh trên chiếc thuyền thúng, len lỏi khắp ngóc ngách của rừng dừa, vừa đi vừa nghe những bài hát mang đậm chất xứ Quảng. Những màn tái hiện cảnh quăng lưới, màn múa thuyền thúng vừa buồn cười, vừa chóng mặt đều cực kì thú vị. Và thứ để lại ấn tượng lớn nhất với mình chính là sự thân thiện, đáng yêu đến từ chú lái thuyền, chú gấp cho chúng mình những bông hoa, chú cào cào… từ chính những chiếc là dừa nước của vùng đất nơi đây. Thật sự rất đáng yêu!!!

PHỐ CỔ HỘI AN

Chắc không phải nói nhiều về nơi đây rồi nhỉ? Bởi mình nghĩ bất cứ ai khi đi du lịch Đà Nẵng đều dành ít nhất nửa ngày cho địa điểm du lịch siêu nổi tiếng, siêu cuốn hút này.

Cái đẹp của Hội An không chỉ đến từ những nét cổ kính của những ngôi nhà, hội quán…, từ những món ăn mang đậm bản sắc của xứ Quảng, những nụ cười quên hết mọi âu lo của trò chơi bài chòi, hay từ những bức hình cực kỳ ăn ảnh, ảo diệu. Chúng còn đến từ chính sự thật thiện, thật thà, tốt bụng của người dân nơi đây. Mọi thứ đều rất “đẹp”, rất đáng để phải nhớ nhung…

BÃI BIỂN CỬA ĐẠI

Nói có thể bạn không tin, nhưng mình ấn tượng và thích bãi biển này hơn cả bãi biển Mỹ Khê ở Đà Nẵng luôn.hi. Một bãi biển nước rất trong, sạch, đặc biệt có một rặng dừa cực rộng, dài, cao và tươi xanh. Ngồi dưới rặng dừa này, thưởng thức những ly nước dừa mát lạnh, nhìn xuyên qua về phía biển đẹp vô cùng luôn. Chính những rặng dừa này là điểm nhấn lớn nhất khiến mình đặc biệt thích nơi này.

Bãi biển Cửa Đại
    CHÙA LINH ỨNG, BÁN ĐẢO SƠN TRÀ

Cũng lại là một địa điểm cực kì nổi tiếng mà chắc bạn đã từng nghe qua đến đôi ba lần rồi nhỉ.hihi.

Cá nhân mình cực kì thích bán đảo Sơn Trà, thích hơn cả đèo Hải Vân luôn. Một phần vì bán đảo Sơn Trà gần trung tâm thành phố Đà Nẵng hơn đèo Hải Vân, một phần vì nó mang những nét giông giống đèo Hải Vân, thậm chí mình thấy còn đẹp và nhiều thứ đáng để khám phá hơn, trong đó không thể không nhắc đến chùa Linh Ứng.

Chùa Linh Ứng, bán đảo Sơn Trà, Đà Nẵng
    Chùa Linh Ứng Bãi Bụt Sơn Trà là ngôi chùa lớn nhất ở thành phố Đà Nẵng cả về quy mô (rộng khoảng 20ha) lẫn kiến trúc nghệ thuật. Đây là ngôi chùa nằm trong quần thể du lịch bán đảo Sơn Trà được xây dựng với sự kết hợp hài hòa giữa nét hiện đại và truyền thống của chùa Việt. Điểm không thể không nhắc, khi nói tới chùa Linh Ứng là bức tượng Phật Bà Quan Thế Âm có chiều cao 67m, đường kính tòa sen 35m, tương đương tòa nhà 30 tầng, đang được xem là bức tượng Phật cao nhất ở Việt Nam hiện nay.

Tour đang giảm giá : Tour Bà Nà Hills 1 ngày đi ghép khởi hành tại Đà Nẵng

CẦU TÌNH YÊU ĐÀ NẴNG

Ngay cái tên gọi đã cực kì cuốn hút rồi nhỉ?hi. Nhưng phải đến tận nơi, đi cùng những người mình yêu thương, bạn mới cảm nhận hết điều thú vị, điểm đáng yêu của cây cầu này.hi.

Cầu tình yêu nằm ở ngay phía dưới chân cầu Rồng, phía đầu Rồng nha. Nơi đây có 1 giàn đèn ***g hình trái tim vô cùng độc đáo, chạy dọc từ ngoài đường lớn, kéo dài tận hết “con đường tình yêu” nằm trên dòng sông Hàn thơ mộng. Mỗi tối, khi ánh đèn được chiếu sáng, những “trái tim đỏ rực” được thắp lên, khiến cho bất cứ ai đi qua cũng phải ngắm nghía, cũng phải xao xuyến. Những ánh đèn từ dàn đèn ***g dọc chiếu xuống dòng sông Hàn lấp lánh, đẹp đến nghỡ ngàng, khiến ai đi trên cây cầu này đều không quên lưu lại những bức hình khiến bạn bè phải thèm thuồng, ghen tị.

Cầu tình yêu Đà Nẵng
    Đứng ở từ cầu tình yêu, bạn sẽ nhìn thấy toàn cảnh, trọn vẹn cây cầu Rồng và cầu sông Hàn, một vị trí quá đẹp để ngắm các cây cầu về đêm.

Ngoài ra, ở phía đường vào cầu Tình Yêu, bạn sẽ đi qua bức tượng “cá chép hóa Rồng”, một biểu tưởng nổi tiếng của đất nước Singapore. Tất nhiên, bạn đừng quên lưu lại những tấm hình nha.hi.

Xem thêm : Tour Cù Lao Chàm 1 ngày khởi hành tại Đà Nẵng

BẢO TÀNG TRANH 3D ĐÀ NẴNG

Một địa điểm du lịch khá mới mà không phải ai đi du lịch Đà Nẵng cũng biết đâu nhé. Bảo tàng tranh 3D Đà Nẵng thuộc thuộcTập đoàn Art In Paradise nổi tiếng với hệ thống Bảo tàng nghệ thuật tranh 3D Art trên toàn cầu. Tập đoàn được thành lập năm 2012 tại Pattaya (Thái Lan) và tiếp tục mở rộng trên toàn thế giới: Thái Lan, Úc, Malaysia,… Tại Việt Nam, trước đó thì Sài Gòn có một cái và Đà Nẵng là bảo tàng mới nhất ở Việt Nam Hiện nay. Quy mô của bảo tàng lên tới 3000 m2 với 9 chủ đề khác nhau, cùng với khoảng 130 bức tranh lớn nhỏ, đủ màu sắc, cung bậc cảm xúc… Đến đây bạn tha hồ mà sáng tạo những bức ảnh cho riêng mình, những bức hình chẳng “đụng hàng” với ai.hi

Hình ảnh bảo tàng tranh 3D
    CHỢ CỒN – THIÊN ĐƯỜNG MUA SẮM VÀ ĂN UỐNG Ở ĐÀ NẴNG

Chợ Cồn cùng với chợ Hàn, chợ Bắc Mỹ An là những ngôi chợ truyền thống được khách du lịch nhắc tới rất nhiều, mỗi lần đến với Đà Nẵng. Trong đó thì chợ Cồn là ngôi chợ để lại cho mình ấn tượng lớn nhất, cũng lưu giữ lại nhiều kỉ niệm nhất với mình.

Chợ Cồn bán đủ các loại mặt hàng từ quần áo, giày dép, đồ điện tử… đặc biệt là vải may quần áo ở trên tầng 2, nhiều vô cùng nhiều luôn.hi. Rồi khu ẩm thực có đủ các món đặc sản ở Đà Nẵng như bánh canh, bánh tráng thịt heo, bánh bột lọc, bánh tráng đập… Nhiều, nhiều lắm!!!hi

Mình vẫn nhớ lần đầu đến chợ Cồn, bữa đó đi một mình, ghé vào khu ấm thực đầu tiên, và có thưởng thức món bánh canh quầy của cô Hương. Nói chuyện với cô ấy mãi, có hứa với cô ấy là lần sau tới Đà Nẵng sẽ lại ghé qua đây ăn bánh canh của cô ấy. Và tất nhiên, những lần Đà Nẵng sau đó, mình đều không quên trở lại chợ Cồn, ghé qua quán cô Hương, thưởng thức món bánh canh, một đặc sản nổi tiếng ở Đà Nẵng.hi.
    Nguồn : https://dulichkhampha24.com/8-dia-diem-du-lich-ban-nhat-dinh-phai-den-khi-di-du-lich-da-nang.html