1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

83 với 90 - khoảng cách có quá xa

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi vide, 04/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vide

vide Thành viên mới

83 với 90 - khoảng cách có quá xa

Tớ sn 83 nhưng rất gà qué trong chuyện tình cảm (cũng đã từng hẹn hò nhưng chưa nói yêu ai bao giờ). Tớ đang có cảm tình với 1 em 90, ngoan hiền, ngây thơ trong sáng, không xì tin như các em 9x khác. Tớ đã bắn tín hiện cho em ý biết và cũng nhận được những phản hồi tích cực. Tuy nhiên, hôm nay, một người bạn của cả tớ và em đó đã nói chuyện với tớ về khoảng cách tuổi tác giữa 2 đứa. Bạn đó nói rằng tớ đã hơn 25 tuổi, nên hướng tới các mối quan hệ nghiêm túc (vì phải lập gia đình trong 1 vài năm tới). Em kia mới bước sang tuổi 18 được hơn 1 tháng, đang học đại học năm 1. Thật khó để có một kết cục tốt trong chuyện tình cảm của bọn tớ. Bạn đó không muốn ai trong 2 đứa bọn tớ bị tổn thương.
    Điều này làm tớ băn khoăn không biết có nên tiếp tục tấn công em ý không. Mong các bạn cho vài lời khuyên.
  2. thuyyy

thuyyy Thành viên mới

Cũng khó đấy anh ạ . Em cũng sinh năm 90 giả sử có ai 83 đến cưa chắc cũng kô đổ đâu ạ , bây h còn phải học hành , tầm 4 năm nữa mới ra trường , ra trường còn xin việc và tạm ổn ổn đã thì mới chồng con , mà anh chờ đến từng đấy năm thì hơi lâu đấy .
    Người em từng yêu cũng sinh năm 83 đấy , nhưng mà chả hợp nhau lắm , em thích đi ăn chè còn anh ý thích di uống ca fê , em thích buôn điện thoại cả ngày , thich cả sms rồi treo ava ảnh nhau rồi nhiều cái vớ vẩn nữa nhưng anh ý kô thích . Nói chung chênh lệch nhiều tuổi để sau này có happy ending là hơi khó .
    :D người yêu em thề sống thề chết là anh sẽ chờ em ra trường :)) , nhưng bây h thì anh ý chạy mất cả dép , bố mẹ ngày nào chả nhắc nhỏm lấy vợ , mà em thì còn lâu mới đến tuổi lấy chồng .
    Nhưng nếu anh trẻ ( tính cách ý ) mà bạn ý lại hơi già đời :D , thì chắc là ok , vì em thấy con gai chững chạc thích yêu người hơn nhiều tuổi chứ kô thich yêu trẻ con lít nhít chíp hôi đâu :D
    Cổ vũ 1 câu vậy .
  3. 1lonely

1lonely Thành viên quen thuộc

@thuy: em này nói đúng đấy... Vấn đề là ở tính cách của em 90 kia... Tớ cũng 83. giờ đang đi học lại là cũng quen toàn em 90... tính tớ trẻ... nên đôi khi cũng chơi được với các em .
    Nhưng vấn đề yêu nó khác đấy... Mình 83 phải kiếm em nào hơi già dặn 1 tý, còn các em xì tin quá khó chiều. Dù sao đôi khi tớ cũng bị cái cảm giác lập gia đình, nên đôi lúc nghĩ về các em 90 với chặng đường xa tít mù thì cũng hơi ngại... Mà ở tuổi mình giờ yêu ko phải là thử nữa rồi. Xác định luôn... Vì thế cậu nên suy nghĩ cho chín đi... Ít ra cũng nên quan hệ bạn bè anh em 1 thời gian xem sao... chớ có vội mà lại hỏng hết.... Mình nghĩ cậu cứ chơi với em ý độ 2 năm đi, nếu thấy hợp thì ngỏ lời... còn 2 năm để em ý yêu và cưới cơ mà...
  4. 1lonely

1lonely Thành viên quen thuộc

Vừa đọc được cái này xong,,,, Suy nghĩ này là ở độ tuổi 18- 20, tuỳ TH mà có thể muộn hơn . Cái này copy ở truyện ...
    [Bọn con gái bình thường trạc tuổi mình về cơ bản là không để ý gì xem chuyện mọi việc có "công bằng" hay không. Câu hỏi chính của chúng không phải là có công bằng không mà là có đẹp và làm chúng hạnh phúc hay không. "Công bằng" là từ ngữ của đàn ông,]
  5. huyenpeo511

huyenpeo511 Thành viên quen thuộc

cũng chẳng xa lắm đâu,nhưng nếu pác là gà thì dễ bị e nó dắt mũi lắm.9X giờ toàn hàng khủng.
  6. dnsonv

dnsonv Thành viên rất tích cực

Anh hơn chú 1 tuổi, cũng đã từng với 9x, nhưng chốt lại chỉ chơi bời thì được chứ xác định để rồi đợi chờ là rất khó. Nói vậy hiểu chứ!
  7. Miracle

Miracle Thành viên mới Đang bị khóa

Anh sinh năm 7x. Thế mà thằng em anh nó giới thiệu cho 1 bé 91 . Hay ra phết đấy. Làm trâu già gặm cỏ non. Khí lại hay. Hĩ hĩ
    Được Miracle sửa chữa / chuyển vào 10:59 ngày 04/01/2009
  8. NguyenMakoto

NguyenMakoto Thành viên mới

Thế cho tớ hỏi, con trai lái máy bay thì cơ hội có nhiều không ạ ?
    Tớ đang định lái đây...
  9. romano2008

romano2008 Thành viên mới

Đã từng bị 9X đặt bom khủng bố. Với con gái thì tuổi tác ko quan trọng lắm đâu.
    Chỉ sợ lòng người ngại núi e sông
  10. c_sui06

c_sui06 Thành viên quen thuộc

Ối, hôm trc em mình sinh năm 90 vừa hỏi mình câu này
    Độ này, 9X nh đứa có suy nghĩ chững chạc và ng lớn lắm. Cái này ko lo. Nhưng mà 25t như bác rồi thì bác xác định trc xem có lập gđình sớm ko? Có gánh nặng về phía các cụ ko? Nếu như không thì chuyện tiếp tục với em 90 ko thành vấn đề,
    Nhưng nếu như các cụ giục giã hoặc bản thân bác muốn lấy vợ thì nên suy nghĩ lại.
    Chúc bác may mắn