1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

83 với 90 - khoảng cách có quá xa

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi vide, 04/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. toctoctoc

toctoctoc Thành viên mới

có lẽ bây giờ bác chỉ nên bên cạnh em ý như 1 người anh trai thôi, đuơng nhiên là nếu bác xác định chờ nghiêm túc, vì bây giờ yêu nhau thì đến 90% là đứt đuờng giưã gánh, 18t chỉ mới là lứa tuổi có những định hướng về cuộc đời ở bước đầu tiên thôi bác ạ ,còn thay đổi về nhận thức,tư tưởng nhiều, yêu nhau bây giờ là gần như tự sát thôi, sẽ cãi nhau nhiều, vì bác là lứa tuổi đi làm rồi, uh thì bác có thể thoải mái bên cạnh cái ngây thơ cuả em âý, nhưng đến lúc em ấy có vấn đề ( mà những vấn đề ấy bác cho là quá trẻ con k cần phải nghĩ ), liệu bác có thông cảm mà chia sẻ với em ấy đuợc k ?
    Nói cho ngắn gọn thì cuới hơn nhau từ 5-8t là ổn, còn yêu chơi chơi thì max là 6t thôi, hơn nưã mệt đầu lắm.
    Bonus thêm cho bác, đứa nào 90 biết suy nghĩ 1 chút, nó cũng không thích yêu 1 ng hơn nó quá nhiều như thế, vì tuy nó chưa đủ trình để đánh giá bác thực sự là 1 người ntn, nhưng nó sẽ suy nghĩ đủ để biết là nó k biết bác thực sự suy nghĩ gì trong đầu và lý do thực sự duới các hành động cuả bác ==> nó té .
    Vài dòng ngắn gọn thế thôi, em là em cứ thích nói thẳng nói thật
    Nhưng nếu là tình yêu thật thì không nói trước đuợc điều gì đâu bác ạ, vì con tim có lý lẽ riêng cuả nó ..
  2. jemand

jemand Thành viên mới

Ăn được thì cứ ăn.
    Nghĩ nhiều làm gì.
  3. kizzzshockkk

kizzzshockkk Thành viên mới

Ôi , 83 với 90 thì quá xa chứ không phải là xa đâu , vì lúc này không đơn giản chỉ là tuổi tác mà còn là 2 thế hệ , 9x bây giờ phát triển khác hẳn 8x và 7x . Bạn tớ hơn tớ 8t , trước khi gặp anh ý tớ vẫn nghĩ tớ chững chạc hơn tuổi , thế mà gặp anh ý rùi thì mới hoảng hồn nhận ra mình vẫn còn ham chơi + trẻ con quá . Mà bọn tớ là 7x và 8x tức là 2 thế hệ khá tương đồng rồi đấy . Cậu đừng nghĩ cứ yêu thôi là đủ bền vững , vì yêu mãi sẽ phải nghĩ đến hôn nhân ,gia đình , họ hàng 2 bên . Ngay cả những điều đơn giản như 1 lúc nào đấy cậu muốn cô ấy đằm thắm , ít quan hệ bạn bè hơn mà cô ấy thì vẫn còn muốn được bay nhảy . Chưa kể những xích mích lặt vặt liên quan đến sở thích , thói quen , quan điểm sống hay chỉ đơn giản là cách ăn mặc và nói chuyện ( tớ rất hay bị chấn chỉnh về mấy khoản này - cay cú lắm ) , ...... blah blah blah .... thôi thì cậu cứ yêu nếu cậu thấy đó là người cậu tìm kiếm - nhưng nói trước là mọi chuyện không đơn giản đâu . Chúc thành công và hạnh phúc .
  4. trung135

trung135 Thành viên mới

Theo em hiểu thì chủ topic muốn nói đến vấn đề quan hệ lâu dài sau này chứ không lên quan đến chuyện xxx bác ợ.
    Chứ việc xxx thì cần gì bác ý phải post bài lên đây cho tốn công, phải khong chủ topic
  5. jemand

jemand Thành viên mới

mình cũng 83 đây, cứ khi nào yêu mấy em 89, 90, 91 thì thấy rất thoải mái. Còn yêu bọn 85,86,87 thì rất đau đầu. Lúc nào cũng tính toàn cưới xin.
  6. vide

vide Thành viên mới

Trong chuyện tình cảm, tớ luôn nghiêm túc. Vì vậy mới băn khoăn lên đây hỏi mọi người.
    Tớ dù đã hơn 25 tuổi nhưng vẫn còn đang đi học, và phải ít nhất 3 năm nữa mới xong. Sau khi học xong cũng phải đi làm 1 thời gian cho ổn địnhmới tính đến chuyện lập gia đình. Gia đình tớ cũng ko giục lấy vợ, vì muốn tớ tập trung vào học hành. Nên chuyện đợi 4-5 năm nữa chắc cũng ko thành vấn đề.
    Em kia, như em đã nói, ngoan ngoãn, hiền lành, ngây thơ trong sáng, không xì tin như các em 9x khác. Tớ thích em ý ở điểm này. Tớ tin là nếu tớ tấn công mạnh, em ý sẽ đổ. Tuy nhiên, tớ lại sợ rằng những khác biệt như mọi người đã nói sẽ dần dần tạo khoảng cách giữa 2 người. Và khi chia tay, em ý sẽ bị tổn thương. hic hic, từ hôm qua đến giờ bị nhận mấy lời nhắc nhở của mấy người bạn của cả 2 đứa, kiểu như em kia còn ngây thơ, tớ mà làm em ý bị tổn thương là chúng nó sẽ xử lý tớ.
    Phần lớn các ý kiến đều bàn lui. Nhưng tớ đã lỡ phát tín hiệu rồi, bây giờ mà lui thì lui thế nào nhỉ?
  7. cafe37

cafe37 Thành viên rất tích cực

đỉnh của đỉnh. trâu già gặm tốt cỏ non. đùa thôi
    nói thật giữa 83 và 90 nó khác xa nhiều lắm, nó khác khi ta so 75 và 81. tuy hơi phũ phàng nhưng nếu bác có kưa em nào 90 thì hơi khổ. thú thật. tính cách 2 thế hệ này khác nhau xa lắm.
  8. fox8x

fox8x Thành viên mới Đang bị khóa

Trai tinh le 83 và gái 90 HN thì là cả một thế hệ. Vì con gái 9x ở HN với con gái 9x ở tỉnh lẽ đã là một khoảng cách dài rồi
    Chúc bác thành công. Em không khuyên bác bàn lùi đâu!
  9. 1lonely

1lonely Thành viên quen thuộc

Ơ nếu chú này mà đang đi học ĐH chính qui thì giống mình đêý ... Mình cũng 83 và cũng đi học lại... tại cùng hoàn cảnh nên đồng cảm chăng
    Tui thấy ông nên lo việc học, nếu em ý cùng lớp thì ông cứ từ từ... tất nhiên tôi biết ông đủ khả năng để cho em ý đổ, nhưng đổ chưa chắc ông đã mang được Gỗ về. Mà giờ tuổi này xác định yêu là cưới, nếu ông tính chơi bời thì ko nói. nhưng tôi thấy ông có vẻ xác định... Vậy thì ông hãy học cách làm bạn của em trước khi làm người yêu của em ý đi.
    Nói thật là tui đi học, trong lớp có gần 100 em mà tui còn chả thấy em nào được. Chả hiểu ông hợp với 9x điểm j nhỉ. Nếu ông mới vào học thì kể ra cũng mới được có vài tháng, làm sao ông hiểu được các em ý...
    Mà thôi ông nói thêm cụ thể tình hình nữa đi, mọi người mới tư vấn được.
  10. paradise2209

paradise2209 Thành viên rất tích cực

Em thì em nghĩ thế hơi xa, mà nhất là đúng như các bác ấy đã nói, 8x với 9x là 2 thế hệ cak biệt hẳn hoi, nó đâu phải như 8x với 7x, mặc dù ko cak biệt nhiều cơ mà 7x đời cuối với 8x tầm 86,87 là đã ko hợp rồi.
    Em thấy cách 7t như bác, tầm 30t yêu 1 em 23t rồi cưới là đẹp, nhưg giờ yêu đương, chờ đợi nhau thì lâu quá.
    Đúng là chưa kể đến việc khác biệt về suy nghĩ, sở thích. Em 8x đây mà thích xì tin lắm, những cái vấn đề của em thì lại quá nhỏ nhặt và linh tinh so với ngy em cũng sinh năm 83, đâm ra nhiều lúc 2ng có vẻ ko hợp lắm
    Chưa kể chuyện cưới xin, 83 bi giờ cũng xác định yêu là cưới rồi, mà tầm 86,87 giờ còn chưa muốn cưới xin j nữa là 90