1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

84 HP ' s Diary...for U and me.

Chủ đề trong '1984 Hải Phòng' bởi 113acgnoux, 27/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. girlyeumautim

girlyeumautim Thành viên rất tích cực

Hôm nay là sinh nhật Box, đi làm về mệt nhưng vẫn online vì muốn post bài kỉ niệm trong ngày này. Không hiểu sao đến giờ mình vẫn còn gắn bó với box đến như vậy, vì box đã từng là "đứa con tinh thần" của mình? Hay vì box gắn liền với kỉ niệm 1 thời tươi đẹp ấy nhỉ? Có lẽ là cả 2. Cho dù tất cả mọi người, kể cả bản thân mình thay đổi thế nào, mình sẽ vẫn luôn nhớ về box, nhớ về tất cả những con người mà mình đã từng được gặp, được làm quen, được làm bạn ...
    Chúc box thêm tuổi mới nhé. Hy vọng box ngày mai trời lại sáng. Nhớ lắm Ngày Xưa Ơi ....
  2. xuongca311

xuongca311 Thành viên rất tích cực

Hummm, bạn Girl thật là gắn bó với box ghê. ^___^ hùi đó mình cũng là dân nghiền mạng lém, hic, tối vẫn còn lóc cóc đạp xe từ nhà trọ ra phố để vô mạng chat, vô post trên box 84. Giờ thì ít rùi. Cạn văn hay sao ý. Hihi ^___^
    Bản chất là tốt nhưng do dòng đời xô đẩy. Hehe
  3. xuongca311

xuongca311 Thành viên rất tích cực

Hôm nay mình dở hơi.
  4. oxoyozot9x9

oxoyozot9x9 Thành viên mới

honey ơi, nhiều trang quá em ko đoc hết nên không biết anh đã bút kí trong chủ đề này chưa nữa.. anh biết ko, khi em còn đỏng đảnh chưa biết nghĩ về tình yêu của anh, em không biết luyến tiếc ngày hôm qua, không biết quý ngày hôm nay mà cũng ko sợ ngày mai sẽ thay đổi. Giờ phút này em ko biết phải nói với anh thế nào nữa, lúc nào anh cũng muốn em nói yêu anh nhưng nói yêu ngàn ngàn lần cũng ko đủ nên em ko nói mà sao anh ngốc của em chẳng hiểu. Ngày mai em đi học rồi, em muốn chia sẻ với anh nhiều lắm, năm nay là một bước ngoặt lớn, sau 1 năm em sẽ cố gắng qua bên kia với gia đình và bắt đầu một cuộc sống thật sự mới. Em nói chuyện mình đính hôn anh có nghĩ em đang đùa không? Em nghĩ chuyện thật đấy, em không muốn mất anh, cũng không muốn mình còn nhìn theo hướng khác nơi ko có hình ảnh của anh, nơi ko có anh. Mình xa nhau khổ thật anh nhỉ, nhiều lúc muốn ôm anh thật chặt mà chỉ có con gấu to đó mới đủ vòng tay của em...nhiều khi bực anh muốn đánh thật mạnh cũng chỉ con gấu đó nếm trải, anh chả biết. Nhưng em cảm nhận được tình yêu anh gửi cho em, trong từng dòng chữ, trong từng câu nói... Sắp sinh nhật anh rồi, anh sắp bước sang tuổi 24 rồi đó, anh đã có kế hoạch 5 năm lần thứ 1 cho anh chưa?
    Hôm nay em thật sự không muốn xa anh, vì ngày mai đang đến anh biết không? Em sợ nó sẽ cuốn em vào một vòng xoáy mãnh liệt, sẽ lấy hết thời gian của em, em sợ em ko có thời gian để cảm nhận sự quan tâm của anh hay quan tâm anh, càng buồn về chuyện ba mẹ và mọi ngừoi trong gia đình bao nhiêu, em càng đặt tình yêu, lòng tin và dường như anh đã trở nên quan trọng hơn ai hết. Anh đừng cười rồi nói em nghĩ vu vơ nhiều quá nhé, em hay sợ nhỉ, ngày anh về nước em sợ anh thay đổi, ngày anh đi làm em cũng sợ anh đổi thay, và bây giờ em cũng sợ anh quên em, nhưng qua bao nhiêu thời gian và đổi thay chúng mình vẫn còn bên nhau đó, vẫn tiến gần hơn tìm bàn tay để nắm chặt.. Anh thấy chưa, em đang yếu lòng, anh có yêu em vì em hâm hâm vậy không?
    Hôm nay anh nói có ngày hôm nay anh đã hạnh phúc lắm rồi, anh yêu có biết nó có nghĩa quá khứ của em chỉ bắt đầu từ phút giây mình quen nhau, hiện tại là chuỗi ngày mình kề bên và tương lai là những ngày sau mình có một gia đình gấu bố gấu mẹ và gấu con... và nhiều nhiều nữa.
    Thở sâu, thật sâu, sau khi viết xong những dòng yêu thương này em ko sợ ngày mai nữa, em đã sẵn sàng đón chờ nó, vì nó cũng sẽ trở thành ngày hôm nay rồi hôm qua còn tinh yêu của anh là mãi mãi.... Em yêu anh, yêu anh nhiều lắm!!!
  5. quangthanhse

quangthanhse Thành viên mới

6. hnmuaxuan2

hnmuaxuan2 Thành viên mới

Càng nói càng thấy ngu như lợn. Đúng là 1 lũ lợn
  7. oxoyozot9x9

oxoyozot9x9 Thành viên mới

Mấy hôm trước anh đi làm xa bị ốm, xót xa quá, hôm nay bỏ nguyên buổi học đi tìm khăn cho chàng, cứ tưởng có ai ngờ chẳng có, nên đánh sắm cho mình vài thứ đáng kể. con bạn thì nói hay mày đan khăn đi, tao dạy cho.. nghe cũng xuôi tai, đi chọn len về đan nhưng mà nghĩ sao 1 lúc lại ném cái rụp cuộn len vào chỗ cũ..không có thời gian cho việc đó mất, mà đan khăn chẳng lẽ chàng ko đeo, mà đeo rồi thì đúng là làm trò cười cho thiên hạ, kể ra mình có hoa tay cho việc đó hay có nhiều thật nhiều thời gian cũng đỡ, nhưng người như mình hậu đâu có thừa, đan không biết đựoc mấy mũi lại chọc tay bét nhè...mà cũng lạ thật yêu rồi thì sợ quê, hầu hết mấy đứa bạn, đứa nào cũng biết nấu ăn hay làm mấy việc của con gái ngon ơ, chẳng bù cho mình cứ mỗi lần làm được 1 việc là cảm thấy xong được cả một công trình nghệ thuật, nhưng mà anh yêu, em tin em sẽ làm được ( hê hê em hạ thấp bản thân chút để anh cảm thấy hạnh diện đừng vênh quá nha). Ngày hôm nay đi về mệt thật, ngồi trên tàu điện gần 30 minutes đâu đầu gần chết, đã thế ăn mấy món ăn của cửa hàng người Việt bên này lại chẳng ra gì, vậy mà mấy con nhỏ bạ kêu ngon mất công mình đòi đến hix hix... còn 30 mins nữa mới gặp chàng, để khoe đồ mới...nhìn thì đẹp, hiệu thì mắc mà đi sâu chút nữa made in VietNam----> con người yêu tổ quốc..cha''n
  8. girlyeumautim

girlyeumautim Thành viên rất tích cực

Công việc chán quá, thấy mọi người vất vả mình thương lắm. Nhìn sếp trầm tư suy nghĩ mình càng buồn hơn. Mình cũng đang cố gắng nghĩ cách đây, mình thật ko ngờ cô ấy lại chơi lại công ty mình 1 vố như vậy.
  9. danthanh

danthanh Thành viên mới

Cảm giác đến bây giờ vẫn còn ....lung linh, như sống lại khoảng thời gian cách đây 4,5 năm. Công nhận mình và hắn vẫn nói chuyện như thế , mình rất thích nghe cái cách hắn gọi tên mình và còn nhại lại mình khi mình " ùh" nữa chứ.
  10. sabaga

sabaga Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thức đêm hết việc làm vào đây ngó tý, đọc lại mấy bài ngày xưa thấy mình văn cũng ác phết.