1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

84 HP ' s Diary...for U and me.

Chủ đề trong '1984 Hải Phòng' bởi 113acgnoux, 27/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. girlyeumautim

girlyeumautim Thành viên rất tích cực

Thứ 6 ngày 13 !!!
    Đã lâu lắm rồi, thật sự đã trải qua một thời gian quá dài, mọi thứ đã thay đổi, nhưng hình như có 1 thứ vẫn không biến mất, nó cứ tồn tại, nó nhảy nhót, lúc ẩn lúc hiện, trái gió trở trời nó lại đau nhức. Và nhất là thời gian gần đây, nó làm xáo động cuộc sống yên bình của cô. Hằng năm, đến cái tháng có sinh nhật của 2 người đó, đến Tết, đến những gì liên quan, cô vẫn nhớ, vẫn tự gửi 1 cái thiếp cho bản thân cô, nhưng cô lại đề tặng 2 người khác. Rồi những lần cô gái khác gửi tin nhắn cho cô, cô đau với nỗi đau của kẻ bị bỏ rơi, cô đau vì cô vẫn bị người ra đem ra bêu riếu, trêu đùa. Cô đã im lặng, đã yên lành, đã không đụng chạm, nhưng sao cái quá khứ, những con người ấy, vẫn cứ ám ảnh và đay nghiến cô mãi không thôi. Cô không ghét vì với cô - người đàn ông đó là tình đầu - là nỗi buồn - là người đã dạy cô biết uống rượu trong những ngày cô đi học xa. cô thực lòng mong họ được hạnh phúc.
    Cô biết rằng, cô sẽ không quên được.
  2. girlyeumautim

EM KHÔNG KHÓC Em không còn khóc nữa đâu anh Giọt nước mắt vô duyên trong dòng đời hối hả Con đường xưa đã chia về đôi ngả Tiếc nuối làm chi cho chặt trái tim em Đã biết rằng mình chẳng phải cho nhau Em không muốn hoài niệm thêm nhiều nữa Anh đã quên em dễ dàng thanh thản thế? Em khóc làm chi cho vô nghĩa phải không anh? Không hẳn rằng giờ em đã quên anh Em vẫn nhớ nhung để nguyện cầu anh hạnh phúc Chẳng phải bao dung và cũng không mong có lúc Anh giật mình hối hận nhớ về em Em bây giờ đã khác những ngày xưa Người ta cho em những gì em mong muốn Người ta dìu em khi em khụy xuống Và chẳng bao giờ bỏ em lại như anh!
  3. fishbone1984

fishbone1984 Thành viên mới

Sáng nay, không phải làm việc (hay quá nhiều việc để làm)..... e ngồi trong phòng mình.....nhớ
    Con đường chúng ta đã chọn gian nan và nhiều thử thách lắm a có biết không? Cánh tay a đủ dài để ôm em trong mùa đông lạnh giá, và a đủ bao dung để đi cùng em đến suốt chặng đường?
    Em đã từng nhắn tin khi không biết phải trò chuyện và tâm sự cùng ai, khi bế tắc "mày ạ- có lẽ t đang yêu" - "yêu thì sao không cố gắng- mày sợ à? người ta không yêu mày? hay tình yêu bị cấm đoán"..........
    Tất cả, e đều đã biết. Rồi sẽ có lúc những chuyện như thế này sẽ xảy ra. E đã từng khóc rất nhiều, khóc một mình, khóc cả trên vai a......
    Lúc nào e cũng nhớ a......
    Nhìn bạn bè mình lũ lượt cưới nhau, nhìn những cái ảnh cưới rạng rỡ nụ cười và nhìn những người bạn đã cưới nhau chỉ sau 5 tháng cả quen cả yêu - e thấy họ thật hạnh phúc -
    Biết đến khi nào..........?
    A ngố .............. 339992 ....................
    Chỉ còn 9 ngày nữa thôi

4. fishbone1984

fishbone1984 Thành viên mới

Ôi.... cái cảm giác chờ đợi 1 người, trong khi người ta đang làm việc, còn mình thì ngồi không.......Thật là mòn mỏi làm sao
  5. fancine

fancine Thành viên mới

Minh lan dau vao dien dan nay, mong duoc lam quen voi moi nguoi.
    Cam on ca nha
  6. fragilesss

fragilesss Thành viên gắn bó với ttvnol.com

tình hình lả rất bực mình,đang cần mua cái card đồ họa mà ko thể post bài bên tthp được
  7. girlyeumautim

Bực mình quá, đang yên lành tự nhiên bị sạc, số mình cũng đen, tự nhiên lại gọi điện cho lão sếp đúng vào lúc lão đang cáu bẳn chuyện gì. Đến là điên. Chỉ mong mau mau chong chóng đến Tết để về HP làm thôi. Hà Nội đẹp và lãng mạn đấy, nhưng sau 4 năm, mình nhận ra thành phố này không dành cho mình. Mình đã quen với thành phố đày hương vị mặn mòi của biển rồi.
    Chẹp chẹp ...
    Hải Phòng đó hiên ngang chỉ biết ngẩng đầu ...
  8. girlyeumautim

Hơn 2 ngày liền, cứ rảnh là ngồi đọc hết 120 trang của Nhật ký này.
    Mấy hôm trc cũng đã lôi những chủ đề cũ lên post nhưng ko hiểu sao post rất nhiều mà đều không được Ban quản trị duyệt. Có muốn kiện cáo cũng chả biết kiện cáo ở đâu, với ai cả.
    Cố nhân ơi, biết rằng chúng ta khó có thể làm bạn, sẽ rất gượng gạo, đó là điều chắc chắn, nhưng giờ 2 cuộc đời, 2 lối đi, 2 cuộc sống khác nhau ... liệu ngoài bạn ra thì còn có thể làm đc gì nữa. Không muốn là kẻ thù của nhau đâu. Chỉ mong đc 1 lần, đc hỏi những câu muốn hỏi của 6 năm trước, được nghe những câu trả lời, câu giải thích cho sự việc ngày hôm đó của 6 năm trước. Chỉ vậy thôi, sẽ yên lòng mà sống với hiện tại. Để rồi cả 2 có thể mỉm cười và bắt tay nhau. Khi đó chúng ta sẽ biết chúng ta có thể làm bạn đc hay không.
  9. khoinhfpt

khoinhfpt Thành viên mới Đang bị khóa

Đọc nhật ký nhiều dễ thành nghiện lắm
  10. girlyeumautim

Hải Phòng hôm nay mưa suốt từ đêm đến sáng. Giờ cũng đã tạnh ráo đi nhiều.
    Tâm trạng trống rỗng. Ko muốn làm việc và cũng chả làm đc việc gì ra hồn.