1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bi_zonzon

bi_zonzon Thành viên mới

Bạn mangakat định học tại La Trobe-Melb à?Campus trường đó to và đẹp nhắm,chỉ tội là hơi xa city trung tâm...Trường đó là trường tư,dạy có uy tín phết...Cũng có nhiều sv Việt Nam tại đó,nhưng đa phần là dân scholarship thui...Học engineer và finance ở đó ổn phết...
  2. mangakat87

mangakat87 Thành viên mới

Tớ học La Trope nhg mà tớ thuê nhà gần trg Victoria cơ,cớ gần city trung tâm thêm dc chút nào ko bạn
    Mới cả tớ ngu dốt đi tự túc thoai làm j có scholarship
    Mới đầu định học Swinburne nhg nghe nói trg La Trope tốt hơn(đứng thứ 2 Mel)nên chuyển.Xa trung tâm thì hơi mệt nhỉ,xa mấy tụ điểm ăn chơi nhảy múa
  3. bi_zonzon

bi_zonzon Thành viên mới

Chủ yếu là manga thích học subject nào?
    Chắc bạn biết Oz ko rank các trường?Nhưng theo mình được biết thì các uni. thì trong nhóm G8 là ổn nhất...
    Trường có "máu mặt" tại Melb thì có Monash,Melb Uni,Deakin....
    Swimburne theo bọn bạn mình nói thì mạnh về các sub kỹ thuật nhưng có vẻ ổn hơn so với La Trobe....
    Trường Victoria ,nói thực lòng thì học dở ẹt ....
    zonzon cũng ko rõ về Melb lắm,vì ko học ở đó mà...
    Chỉ thi thoảng xuống Xịt Ni,Melb chơi cho vui thôi...
    Yên tâm là ở đó người Việt nhà mình đông lắm...
    Nếu bạn cần contact thì mình sẽ send Y!M nick mấy đứa bạn tại Melb để manga hỏi...
  4. mangakat87

mangakat87 Thành viên mới

Swinburne chỉ mạnh về KT thoai còn La Trope mạnh về ngành XH và Kinh tế,tơ'' học truyền thông Media&Comunication nên chọn La Trope,Ng tư vấn du học cho tớ xem 1 link có rank các trg ở Melb và Deakin đứng đầu,La Trope đứng thứ 2,Swinburne đứng thứ 5,RMIT thứ 4,Victoria đứng thứ 8-nhg tớ thuê nhà gần trg này chứ có học ở đấy đâu.Tớ đã gửi hồ sơ sang La Trope roài nên chắc là ko đổi nữa.Cám ơn bạn!
  5. bi_zonzon

bi_zonzon Thành viên mới

Hik..Chat chít với dd&mm vài h đồng hồ....Chẳng biết cô đọng được điều zì?
    Chắc học xong A-level chắc cắp đít khỏi xứ ẩm ướt để đến một nơi khác mất.......
    Chuẩn bị research tham khảo một số trường tại Sing và Ma Lai để apply thử....Ko zi` nhục hơn...Chắc phải apply wá....Chưa đâu vào đâu cả....
  6. bi_zonzon

bi_zonzon Thành viên mới

Thằng bạn gạ gẫm mua vé Cathay Pacific về quê....Công nhận là cũng khá rẻ..Nhưng về bây giờ thì bị lột da mất....

$ trong tài khoản thì hết,master card hôm wa điện về hỏi thì người ta thông báo tạm thời bị khoá...Can tội quên ko bảo dd&mm ra VCB đóng $...15-25 tháng này mà ko nộp thì ...
    $ chuyển khoản thì chờ vài ngày nữa mới có......Đói toàn tập......Chẳng ai thương mình....
    Sắp được xả hơi dzùi,người ta ầm ầm về quê....Trong khi có thằng tủi thân ở lại xứ người.....
  7. sweetiekl

sweetiekl Thành viên mới

Hôm nay, em vừa thi tôt nghiệp xong bà con ạ.
    Kinh dị quá đi mất : mỗi môn có ... 2 sĩ quan phát xít vào trông, hai bác ấy lượn qua rồi lượn lại, vè vè như kiểu máy bay "Bà già" lượn lờ trên bầu trời miền Bắc nước ta vào thời kì Chiến tranh phá hoại ý...Không khí phòng thi như bị đóng băng, trời không nóng mà ngột ngạt dễ sợ. Em không mang tài liệu cấm nhưng vẫn thấy căng thẳng chít được.Đã thế lại được mấy cô Nhân Chính hơi tí lại bĩu môi KL thế này, KLthế nọ, xỏ xỏ xiên xiên--> bức xúc, bức xúc.
    Hôm wa thi Sử có một...anh giám thị vào trông.Hic, lão ý đậm người và ngắn cũn,đen và xấu trai, đầu tóc bù xù, lại còn mặc cái áo vàng vàng nữa chứ--> đã đen lại càng đen==> phản cảm nghiêm trọng.Đã thế lại thiếu nhạy cảm nữa chứ: em ngồi soi "anh ý" trong 20ph chờ phát đề thi, anh ý chả thấy phản ứng giè cả, mặt nghệt nghệt, ngơ ngơ, buồn cười chít được.
    Cuối cùng, em xin nhắn gửi đến đứa dở hơi nào post đề Sử lên mạng để chết cả làng thế này: ấy ơi nhiệt tình + ngu dốt = phá hoại đấy. May mà không còn lần sau.
    Nhắn gửi hậu sinh: các bé đừng có học tập bạn ý ( người vừa được nhắc đến ở trên) biết đề thì dùng ĐT thôi đừng chơi nhau thế, đau lắm.
    Cám ơn bà con đã quan tâm theo dõi.
    Thi xong rùi vui wa''! Yeah
  8. hugo_man198x

hugo_man198x Thành viên mới

phần thương có vẻ to wa ta...em dạt nhà 1 tuần rồi chưa an gì cả...thôi sẽ cố thêm 1 tuần nữa để được 1 cái bánh bí ngô thật to...hihihi
  9. BANH_MI_CHAY

BANH_MI_CHAY Thành viên mới

Thông tin nóng hổi vừa cầm chổi vừa nghe đê !!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Vào một buổi chiều đẹp zời, anh Hiển nhà ta đã dừng bước chân phiêu du trước cửa nhà bạn Link tốt bụng. Sau khi cả chiều ngồi chơi xơi sinh tố, bạn Hiển rủ bạn Link đi chơi PS2 hòng kiếm tiền mua xăng.... He he...... Ai dè, bạn Hiển không để ý thấy cái shocks Joystick của tớ. ^_^ . Ngày nào tớ chả đá vài vòng...^_^....
    Típ theo là thong tin chiến thắng vẻ vang của mems trong box mình.... Hiển lùn đã được học bổng năm này. Còn những người đang tiến đến các suất học bổng của trường như Secret và..... Link tốt bụng...:D...( cứ hô bừa đi, không đạt được thì thôi, mất gì...)
  10. dep_trai_di_82

dep_trai_di_82 Thành viên mới

hic hic
    mày nhớ đấy ..... tại 2 trận cuối tao mỏi mắt quá rồi ko nhìn đc thôi
    he he chú chả thua 5 quả mấy trận trứoc chỉ chờ đến lúc anh mỏi mắt mới ăn đc thôi
    còn học bổng thì lấy xong mấy ông anh kéo đi khao hết nhẵn rồi