1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* Làm Gì Khi Biết Mình Bị Lừa Dối *_*

Chủ đề trong '1984 - Tí Sài Gòn' bởi nic617, 28/03/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nic617

nic617 Thành viên mới

*_* Làm Gì Khi Biết Mình Bị Lừa Dối *_*

Chắc chắn ai cũng từng bị gạt gòi..theo kinh nghiệm thì you sẽ làm gì trong trường hợp đó...về tất cả mọi vấn đề...kể cả trong tình cảm
  2. tcdk_tcdd

tcdk_tcdd Thành viên mới

Lừa gạt dzề cái gì chứ??? có nhìu thứ qué nên qui làm 2 loại : lừa gạt vật chất và lừa gạt tinh thần ( cho giống dzới Triết học).Nhưng cả 2 thứ hầu như ai mà chẳng trải qua rùi.
    Thật ra cuộc đời luôn luôn như vậy mà,nếu như ko có lừa gạt thì tất cả mọi ng trên thế gian này đều tốt đẹp hết,lúc đó ai cũng như ai,cuộc sống như vậy thì sẽ ko làm cho con người lanh lẹ lên đc tý nào cả vì những phản ứng thích nghi với LIFE ko còn tồn tại nữa.
    Cho nên theo tui lừa gạt hay ko bị lừa gạt cũng chỉ là 1 mà thôi,có nó hay ko có nó mình cũng dzui,giống như về VC,bị lừa rùi tất nhiên sẽ đc bài học quý giá,khi đó sẽ ko bị lần sau nữa,về TÌNH CẢM thì cũng vậy,tuy có đau thật là đau,nhưng cũng vì vậy mà nhận ra đâu là nguời tốt xấu để nên tiếp tục hay ko?Chính những bài học sẽ làm cho con ng mình mạnh mẽ hơn,sống sẽ cảm thấy có ích và từng trải hơn.
    Khi bị lừa gạt,cảm giác đầu tiên là đau đớn sau đó sẽ thấy có vẻ như ko cần đời nữa và muốn trả thù đời,nhưng khi thực hiện việc trả thù hoá ra mình lại là người xấu,vậy đó,thà ko gieo gió để khỏi gặt bão,vì đời còn nhiều việc đang chờ đợi phía trước lém lém....
  3. I_LOVE_U

I_LOVE_U Thành viên mới

Việc đầu tiên là phải tìm hiểu rõ sự thật trong điều giả dối ấy. Cái đau buồn ở đây là việc xảy ra điều giả dối ấy chứ không phải là bị lừa gạt...
  4. Metal_Heart

Metal_Heart Thành viên mới

Hờ hờ....còn có white lie dzới cả true lie....đâu phải hễ gian dối là đáng trách....khi có người nói dối các bác thì trước hết các bác phải tự trách bản thân....hờ hờ....hoặc là các bác không biết chọn bạn mà chơi....hoặc là các bác không đủ khoan dung nên người khác phải nói dối....hoặc là các bác không đủ thông minh để biết mình bị gạt....và nhiều nhiều lý do nữa
    Nói đi ngẫm ngược trở lại, cái chiêu thật thật giả giả chơi hông bền chút nào, bởi dzậy nếu hông hiểu bạn thì đừng lừa gạt nó làm gì....hờ hờ.....chiện đời lắm khi làm ơn mắc oán....dzới bạn bè cũng giao trước luật no truth no friendship để tụi nó biết ý mà không "tao làm dzậy cũng chỉ muốn tốt cho mày"
  5. nic617

nic617 Thành viên mới

Có những lời nói dối...buộc miệng nói ra, tuy ko ảnh hưởng gì nhìu, nhưg khó có thể nói thật với người khác đc....thế thì phải làm sao đây
  6. tcdk_tcdd

tcdk_tcdd Thành viên mới

Rút dao đoạn nước,nước vẫn chảy
    Nâng chén tiêu sầu càng sầu thêm
    Làm gì khi bị lừa dối ư??? Đi nhậu ... hận đời lấy cây kim nhúng dzô bình mực xanh xâm vào trên chán 3 chữ : ĐẦM GIÀ XÌ...
  7. chip_quay

chip_quay Thành viên rất tích cực

Dễ lắm, chiến tranh lạnh. Sau đó từ từ ngẫm nghĩ xem cái gì đúng cái gì sai... nếu đâu đó ổn thoả lại mỉm cười nói chuyện tiếp. Tuyệt đối chống chỉ định: chửi mắng, mỉa mai, trách móc...chẹp. Ngẫm ra, trước giờ bị lừa hơi nhiều. Không sao, chưa bị hậu quả xấu mà lại còn nhận ra ai mới thật là bạn. Thế thì ko lỗ mà còn lời to.
  8. KelJi

KelJi Thành viên mới

Đời gian dối ta buộc mình gian dối
    Người vô tình cứ mãi dối gian nhau
    ....Thiệt ra khi biết mình bị lừa dối cảm giác đầu tiên ko tránh khỏi là đau, cảm thấy mất lòng tin, etc...Tui cũng là nạn nhân của trò lừa dối...và cũng là tác giả của vô vàn trò dối gian...keke.
    Tui hông coai đó là cái gì ghê gớm lắm, bởi mỗi lần vấp ngã lại chiêm nghiệm được một điều tốt hơn cho cuộc sống...Dù lời nói dối vô tình hay cố ý đều gây ra một hậu quả nhất định...Nhưng...trớ trêu thay chữ nhưng...tui không có thói quen nhìn xuống...chỉ biết nhìn lên thôi...Nên dù bị lừa dối vẫn tự cảm ơn cuộc sống đã cho mình hiểu thêm giá trị cuộc sống...Cái phải trả không phải lúc nào cũng tốt đẹp...Nên nhìn nhận nó, tìm lối thoát ra, chứ không phải đứng đấy trách đời, trách người...
  9. babyzeus

babyzeus Thành viên mới

người gian dối sẽ gặp người gian dối (giống bài hát gì heng )
    mà hồi đó dzờ kô bít seo , mâu thuẫn wớ
    teo chúa ghét kẻ nói dối , kô bít seo nữa , nhưng nói dối với mục đích muốn tốt cho ngừi khác thì kô đến nỗi nào ,
    ....nói dzỵ thui chứ teo thấy teo nói dối wá chời : nào là nói đi học để rồi đi chơi , đi tập thể dục để đi nhậu ,đi wa bạn để roài hẹn bạn gái đi chơi ..... ko bít seo tao nói dối wá , đời này có quỷ sứ thiệt chắc tao bị cắt lưỡi đi nấu phá lấu wé
    mà thui , thực chất sự lừa dối nào cuối cùng cũng bị phơi bày , quan trọng là nó bị phơi bày theo kiểu nào kìa , bị người khác bắt wả tang hay phát hiện ( kiểu này nhục lắm đa )
    hay là tự mình nói sự thật sau những lời dối gạt kia (dùng từ chiên môn là tự thú í) , kiều nì thì người kia , nếu là người bạn thật sự có thể thông cảm được
    cuối cùng giống như lời chip í , thì sự dối gạt đôi khi giúp ta nhận ra đâu là người bạn thật sự
  10. nic617

nic617 Thành viên mới

Đôi khi những lời nói dối nhưng chân thành, muốn làm vui lòng người khác cũng như làm vui lòng mình, nhưng khi họ biết đc sự thật thì sẽ thế nào đây...nan giải wớ