1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* Làm Gì Khi Biết Mình Bị Lừa Dối *_*

Chủ đề trong '1984 - Tí Sài Gòn' bởi nic617, 28/03/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. I_LOVE_U

I_LOVE_U Thành viên mới

Đâu phải lúc nào cũng được như ý đâu, có thể mình cảm thấy như thế tốt, nhưng người ta không nghĩ vậy thì sao Biết được sự thật càng đau lòng Nếu đã chân thành, lời thật vẫn hơn lời giả dối......
  2. stardust_scorpions

stardust_scorpions Thành viên mới

khi đã nghĩ nói dối vì muốn tốt cho họ thì cũng nên biết trước là họ sẽ biết chuyện đó và nên chấp nhận một điều là: người đó sẽ đối xử như thế nào với mình thì phải chịu mà thôi, đơn giản là thế. nếu đã là bạn, nhiều khi sự thật tuy đau mà tốt còn hơn nói dối thì đc bao lâu.
    túm lại, đã nói dối phải chấp nhận hậu quả cho dù có vì lòng tốt
  3. nic617

nic617 Thành viên mới

Sự thật lúc nào cũng hơn lời nói dối...đồng ý như thế...Hỏi 10 người hết 9 người đồng ý...còn 1 người là tui nà...KO hẳn là phủ nhận điều đó, nhưng cũng ko hẳn là đồng tình..Trong 1 lúc nhất thời nào đó...mình buộc miệng ra(đc xem là vô tình) câu nói dối...và mọi người đều tin tưởng vào nó...ko phải chỉ riêng 1 người mà là 1 số đông, 1 tập thể chẳng hạn...thế thì mình phải làm sao...tuy câu nói đó ko ảnh hưởng gì đến mọi người...và cũng ko mang lại gì cho mình cả....thế thì phải giải quyết thế nào đây...???
  4. Metal_Heart

Metal_Heart Thành viên mới

Hờ hờ....bác Nic có đủ bản lĩnh thì cứ mặc kệ, chẳng việc quái gì phải thanh minh thanh nga....trong số đám đông nghi kị có đó người nào hiểu được thì tốt, xem như có thêm chiến hữu Nhưng có điều....khờ khờ.....đời này ít kẻ nào có được cái bản lĩnh đấy
    Cảnh báo luôn dzới bác là dù có buột miệng hay hông buột miệng, thì cũng nên cẩn trọng uống lưỡi 7 lần để tránh hậu quả đáng tiếc....hờ hờ.....mà có khi lại từ những chiện cỏn con chẳng đáng gì mới đau chứ Chắc bác đã xem qua chiện thằng nhóc chăn cừu và bầy sói chớ?
    Hờ hờ......muốn nói sau khi bị lừa phản ứng ra sao......phải xem bị lừa trong hoàn cảnh nào, ở tư thế nào đã Có khi cười khì là xong, có khi tức tối cả tháng.....từ đó mới dẫn đến hành động đá "tên lừa đảo" một cái lấy lệ cho dzui hay cho nó một cú chẻ 360 độ
  5. I_LOVE_U

I_LOVE_U Thành viên mới

Ừ, có khi cũng ko ngăn được cái miệng, lời buông ra chỉ kịp nghĩ sao cho tốt đẹp tạm thời. Thường thì đó chỉ toàn chuyện nhỏ nhặt, có lẽ cũng không nên quá chú tâm
    Btw, chúc mừng ngày Quốc tế nói láo Sớm nay đã phải giàn dựng một vở kịch hoành tráng. Khổ tâm lắm chứ không vui vẻ gì đâu. Nhưng ko thế thì lên đoạn đầu đài. Trường hợp này là lừa dối với mục đích sinh tồn >>> quá vĩ đại và đáng được tha thứ
  6. giahy11

giahy11 Thành viên mới

làm việc thật nhiều để quên đi điều mình vừa bị lừa dối đó