1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIII- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nickynguyen, 30/01/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dikilur

dikilur Thành viên mới

em cũng muốn làm makeup artist chị Feb ơi, mỗi tội hông có xiền đi học
    mà lần trước trên này có 1 topic về L''Opera de Paris lừa đảo bắt mua đồ các thứ đấy chị ạ, tóm lại các trung tâm dạy makeup ở VN có vẻ toàn như thế ghê lắm
    tết nhất bận rộn quá hôm trước em vào tìm nhà mình mãi chả thấy đâu, bơ vơ mãi đến hôm nay gần hết tết rồi mới vào chúc tết cả nhà được, chúc chị em nhà mình năm mới ai cũng xinh đẹp trẻ trung, tiền vào như nước shopping thả cửa, tóm lại là ước gì được nấy nha
  2. spercrazy

spercrazy Thành viên mới

Đầu năm em chúc cả nhà mạnh giỏi :D:D càng ngày càng xinh :D:D.
    Mà chị LB cưói rồi à thảo nào bận quá ko qua đuợc chỗ em ^^. Xinh thế là xinh ^^. Em thì tết này zai về quê ăn tết ngồi mốc meo ở nhà hí hí
  3. littlestarhcm

littlestarhcm Thành viên quen thuộc

Lộc biếc: ôi...hình chụp xinh quá...chị nhìn còn thấy hạnh phúc nữa là người trong cuộc nhỉ . Chúc mừng 2 em nhé
    Sper: thế giai về quê ăn Tết, sao chẳng bám càng giai về ra mắt luôn em (joking thôi nhé...ko giận chị nói jok với em nhen)
    Babi: úi giời...gì mà "ngùn ngụt" thế kia .... lol...đọc bài của bà chết cả cười....
    Feb: ui ui...nghe nàng nói tên cái trường...tớ lật dật log in vô reply bài đây .....Cái trường ấy...thấy ko được đâu ...Nghe giang hồ đồn đại là nó mắc mà còn ép người ta mua đồ mà đồ thì dỏm nữa đó . Nghe bảo diễn viên Thanh Mai hình như cũng có mở trường dạy trang điểm đó Feb. Hỏi thăm xem sao nàng ạ...
    Ngày trước mình có học qua 1 lớp ở NVH Phụ Nữ....tớ học lớp căn bản thường thôi...nhưng cảm quan tớ thấy cũng được lắm...giáo viên tận tâm lại ko ép mua 1 sản phẩm nào..chỉ hướng dẫn là cấp lớp vỡ lòng thì nên cần những loại nào...hạn chế mua những loại nào thôi.....Rồi thì còn nhiệt tình tư vấn cho loại nào tiện mà tốt. Vd như hồi ấy, tớ cứ nghĩ là srm ngoại mới tốt..nhưng cô giáo bảo srm tẩy trang Thorakao cũng ok lắm, vừa kinh tế lại vừa hiệu quả....Ở chỗ NVH ấy có nhiều khoá lắm như căn bản, nâng cao, phong cách hàn Quốc, ....Mà lúc đó mình học đã cách đây gần 5 năm rồi . bây giờ nhất định nó cũng có cải tiến để theo kịp đà văn minh chứ .... Hồi tớ học thấy cũng nhiều chị em ở nước ngoài về đó học lắm . họ bảo ở đây dạy thiệt lòng chứ ko xạo .
    Mà sẵn nói chỗ NVH Phụ nữ, tớ kể luôn ... Lúc đó tớ vừa học trang điểm cơ bản, vừa học TDTT . Lâu lâu lại đi coi buổi tọa đàm hay dạy món ăn nào mới, cũng hay lắm. Mà vô đó thì vui ...chị em gái (thỉnh thoảng có cài anh bóng..nhưng ...dễ thương lắm . Tớ thích nói chuyện với các chị em này nữa..buồn cười chết được ) .. Tớ đi học TDTT xong thì nhào vô tắm hơi với lại massage các thứ (giá cả cũng ok nữa) rồi lên lầu học trang điểm .... có khi..xung phong đem mặt lên cho cô giáo đánh mẫu ...Chiều về lấy mặt đó đi chơi luôn... Mẹ tớ và lũ bạn cứ khen..Tụi bạn còn nói..sao mà da mặt mày đẹp thế...heheheh
    À mà suýt quên...mụ bảo già rồi mà còn ko biết make up là ...đụng chạm nhau nhé mụ . Tôi đây vừa già, vừa ngu..dù đã học qua 1 lớp make up này nọ ...cuối cùng vẫn đi tông...ko biết và ko nhớ đánh kiểu này nọ nào cả ....Thấy tôi còn thảm hơn bà ko ?
    Anyway, gì chứ học là tôi ủng hộ. Vừa biết thêm điều mới..vừa giúp não bộ của mình ko bị lão hoá....---> mình sẽ trẻ dài dài... hehe
    Được littlestarhcm sửa chữa / chuyển vào 14:43 ngày 01/02/2009
  4. spercrazy

spercrazy Thành viên mới

Quê zai nhà em xa lắc xa lơ em thì say xe, về đến nơi chắc còn cái tàu lá héo khỏi ra mắt luôn haha. Năm mới rồi em đang mong mấy cái đen đủi năm trước biến sạch đây hihi
    @dikilur: tôi cũng muốn đi học make up chuyên nghiệp mà ngó thấy chỗ nào cũng khen chê loạn xà ngầu nản chả muốn đi o_O. Bà kiếm được chỗ nào hay bảo tôi nhá chứ đầu tư đi học cũng tốn ra trò
    Được spercrazy sửa chữa / chuyển vào 14:53 ngày 01/02/2009
  5. Feb56

Feb56 Thành viên mới

Ôi, nghe chị em nói thế này làm mình sợ quá ko dám học ở VN nữa rồi hichic. Cơ bản tớ cũng chỉ muốn học thử cho biết thôi chứ mục đích chính vẫn là học ở bên này cho nó có bài bản, còn học ở VN để biết đc khái niệm thế nào là 1 trường makeup thôi hehe. Nhưng mà nghe bảo vậy thì ớn quá, mà mình chả bít làm gì trong 4 tháng ở VN cả nên mới định học 1 khoá đó chứ. Xem ra nên đi học lấu ăn cho nó tề za nội trợ nhỉ :D
    Thực ra thì học makeup ở đâu cũng đòi hỏi mua kit của nó luôn mà, như bên tớ thì tuỳ theo khoá học mà mình phải đóng từ 1500-2000$ tiền cái kit để bảo đảm có đồ nghề để học. Mà học ba cái này thì phát sinh dữ lắm, mua thêm cái này cái nọ thiệt là tốn xiền hichic. Nhưng tự nhiên lại mê mới chết dở, huhu. Ước gi mình đc trúng số nhỉ. Nhưng mà tớ đang rất excited vì tớ sẽ học ở 1 trường hơi bị xịn, giáo viên toàn bậc thầy trong ngành industry và nhiều người còn đoạt giải Oscar nữa cơ (về phần makeup, hoá trang... cho phim) cho nên rất là hào hứng hé hé. Hỏi sao mà nhiều makeup artists người VN mình toàn chạy ra nước ngoài học là vậy. Còn mình thì chỉ uớc sao cho học xong rồi thì có thể làm cho mình đẹp thêm tí xíu thôi cũng đc (đẹp sẵn rồi nên ko cần phải đẹp lên nhiều quá :D:D:D lollll)
    Thôi 2 em Dikilur với Sper đợi chị học xong rồi về dạy lại các em nhá =)) =))
    Mới tìm đc cái hình chết cười này trên web, pót lên cho bà con xem giải sầu, có khí thế cho ngày mai đi làm lại =))=)). Công nhận đứa nào thông minh ác xờ liệt luôn, nhưng mà hơi bôi bác phụ nữa quá :D:D
  6. arya_sa

arya_sa Thành viên mới

vào đọc thấy cái tranh của chị Feb suýt ngã xuống đất vì cười
  7. Panchi

Panchi Thành viên mới

cho em hỏi dùng base nào với MMU thì hợp và kiềm dầu tốt ạ, giá tiền cũng vừa phải, da em dầu, mà thấy bảo dùng rimmel thì ko kiềm dầu lắm ạ ????
  8. locbiec

locbiec Thành viên mới

Ối giời ơi, chết sặc với cái tranh của chị Feb, chết mất. Dã man!
    Sper: Tại chị toàn về từ trưa, ko có hôm nào đi chiều nên ko qua em lấy đc thui. Mấy hôm tới phải cố qua còn make hôm ăn hỏi .
    Zai về quê thì kệ chứ em, gọi bạn đi chơi chứ gì mà phải ngồi nhà.
    [​IMG]</font
  9. spercrazy

spercrazy Thành viên mới

zai đi về quê em cũng về quê mất 2 ngày rồi mời mọi ngừoi lên ăn cơm, blah blah thế là hết tết :D:D:D. Mà bạn cũng đi với zai gái nhà chúng nó bỏ rơi mình huhuhu, mình thật là tội nghiệp
  10. bee56

bee56 Thành viên mới

chị Feb:cái hình của chị làm e cười lăn lộn!
    đúng là e ko thấy ở VN có trường nào dạy make up chuyên nghiệp chị ạ!có mấy cái nổi nổi là cái L''opera de Paris hay Pro& me thì đều rất vớ vẩn!Mọi ng kêu là dạy thì ko dạy toàn gạ mua đồ thui!ở VN e chỉ thấy mấy bác make up chuyên nghiệp mở lớp thui chị ạ,nhưng như thế ko bít có bài bản ko????
    chị Feb nhà mình tài hoa quá!!!e ko bao h dám mơ đến những cái j mang tính nghệ thuật
    chị LB:c địh tự make up hôm ăn hỏi ah??post thêm ảnh lên đây đi chị!cho chị e có khí thế nào!!!!
    chị Babi:có mấy c ở bên thì e bán lúc nào cũng đắt hàng hết!chị đi chơi vui ko ạ??post ảnh đi chị!!!
    sper:ko có zai thì đi chơi với zai khác!zai nhà tôi còn đi làm cả tết nè
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa