1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIII- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nickynguyen, 30/01/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chubbygal

chubbygal Thành viên mới

Lại chuyện trả đồ. Ở những chỗ có nhiều người Châu Á (Việt Nam...), đi trả đồ là cả 1 vấn đề vì nhiều khi mấy người bán hàng nhìn mình với ánh mắt rất là hình viên đạn. Cũng không trách họ được vì có những người mua hàng về rồi mang trả liên tục, có người mua về dùng, mặc (quần áo-lộn tag vào trong....) rồi sau đó mang trả. Thật là xấu hổ lắm ý. Con sâu làm rầu nồi canh. Nếu lâu lâu mua đồ mà mình không thích rồi trả lại thì ko sao, có những người mua trả liên tục. Chán lắm ý Ngày trước Chubby làm cho Abercrombie & Fitch, Express thấy có những người mua đồ cuối tuần rồi vài ngày sau mang trả, đến quen mặt luôn ý, nhiều lúc biết có người là người Việt mà chán không muốn nói TV với họ vì thật sự là xấu hổ với đồng nghiệp.
    Với cả, khi trả đồ, họ thường kêu mình điền vào 1 cái form gồm tên, địa chỉ, số ĐT và lí do trả đồ. Cũng có những nơi họ track info của mình và cho mình vào black list (bad cre***). Thế nên là nên tránh chuyện mua và trả. Thường thì Chubby hay nghĩ 1 hồi rồi mới mua, mua xong nếu ko thích mà: 1. Đồ chưa dùng hay chưa mở ra thì làm gift cho Xmas hoặc SN bạn bè, người thân. 2. Dùng rồi thì: a. Cho bạn. b. Thanh lí Trừ TH bất khả dĩ lắm mới mang trả.
    @Nàng Tiên và Babi: 2 người ở trên đó đi chơi Canada dễ dàng và thích thật đấy. Chubby ở vùng miền Nam, đi đâu cũng khó, có mỗi đi cruise là dễ thôi à
  2. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Ở mấy nước Mỹ, Ca sướng thật đấy. Cái việc được trả lại hàng cũng ko phải là phổ biến trên thế giới đâu nhé. Ở Việt Nam mình thì chắc còn lâu lắm lắm lắm mới có vụ này.
    Mà thật ra cũng ko nên có vội, vì đa số dân mình ý thức còn kém lắm. Chẳng nói gì đâu xa, tớ thấy ngay trong siêu thị thôi mà rất nhiều người vô ý thức. Họ cứ bóc cả đồ bày trong đó ra. Như ngày xưa bạn tớ làm bên Diana kể là họ toàn bóc túi BVS ra lấy thẻ cào KM rùi đi, ko mua bán chi hết. Rồi chưa kể có nhiều người còn bóc đồ thực phẩm ra ăn liền tại chỗ nữa.
    Hôm trước tớ qua siêu thị Thái Hà, thấy hai mẹ con cô kia (cô ý đi cùng mẹ) mua túi trà sâm rì đó. Chưa thanh toán đã bóc ra xem bên trong. Sau đó định ko mua nữa thì nhân viên siêu thị họ phát hiện và đề nghị ra quầy tính tiền. Bà mẹ mới phân trần là bà mở túi trà ra xem có giống túi lần trước ko? Thấy vỏ ngoài giốgn định lấy nhưng bóc ra xem thì thấy khác nên ko muốn lấy nữa. Sau một hồi phân trần qua lại thì nhân viên siêu thị Thái Hà (chắc ko muốn to chuyện vì có đông khách) nên ngậm ngùi chấp nhận ko bắt bà đó lấy hàng nữa. Mẹ con nhà đó thản nhiên đi ra ko 1 lời xin lỗi, để lại đám nhân viên dài mặt với nhau kêu h trừ vào tiền ai đây.
    Nói thật là tớ ko thể thích được những người như mẹ con cô kia tý nào vì ý thức quá kém. Khi cần hỏi thông tin thì gọi NV ra hỏi chứ lại tự ý bóc hàng. Tất nhiên ứng xử như NV siêu thị Thái Hà là đúng vì họ cũng giữ được hình ảnh đẹp với KH, nhưng dù sao người thiệt thòi lại là mấy người NV siêu thị thôi.
    Qua mấy việc đó, tớ cũng cảm thấy cám cảnh quá và ko còn khó chịu khi thấy NV siêu thị cứ kè kè bám theo khách khắp nơi nữa vì chắc họ cũng ko có nhiều lựa chọn.
    Được ba_gia_bon_chen sửa chữa / chuyển vào 19:44 ngày 18/03/2009
  3. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Post lặp. Sorry mọi người.
    Được ba_gia_bon_chen sửa chữa / chuyển vào 19:43 ngày 18/03/2009
  4. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Chubby nói đúng đấy. Ở mấy chỗ Vn nhiều, rất nhiều con sâu làm rầu nồi canh. Nhiều khi mua đồ mình cũng bị liên lụy. Tớ thấy chỗ nào ít VN, tụi bán hàng nó lịch sự và care tới mình nhiều hơn. Chắc chưa bị dính mấy quả đau thương
    Thế Chubby ở FL àh? Nghe cruise tớ đoán FL
  5. vitba

vitba Thành viên mới

Nói về cái return policy của Sephora em thấy nó vớ vẩn lắm, hình như chả check kĩ gì cả, chỉ xem cái return reason code hay sao ấy. Có lần mua cái Talika Lipocils để dưỡng mi, lúc nhận đc đồ thì thấy cái hộp rõ ràng là bị người ta mở ra rồi dính lại cái tem safety. Những đồ mỹ phẩm mà để bôi vào mắt với môi mà bị ng khác dùng rồi thì em có thèm rẻ cũng ko thèm sờ vào, kinh bỏ xừ.
    Nghĩ đi nghĩ lại vẫn thấy thích nhất là mua tại store, ngắm nghía check chiec kĩ càng rồi mới mua cho an tâm. Chứ return đồ mua online thì phải 2 wk nó mới cre*** lại tiền mình vào thẻ, hơi bị lâu.
  6. lockengo

lockengo Thành viên mới

review cai base c Zin gioi thieu; xai suong; mui thom cuc ky de thuong
    tam nay hinh chup ko ro lam
    chut up them tam hinh can canh
    Toan canh
    - base: bobbibrown
    -found: benefit
    -power: givenchy
    -blush: fenzy
    -lip: mimy
    -Mascara: benefit
    -chan may: MAC
    -Mau mat: MAC LE 2007
    Được lockengo sửa chữa / chuyển vào 15:22 ngày 19/03/2009
    Được lockengo sửa chữa / chuyển vào 18:50 ngày 19/03/2009
  7. lockengo

lockengo Thành viên mới

Được lockengo sửa chữa / chuyển vào 15:22 ngày 19/03/2009
  8. sunflower_92

sunflower_92 Thành viên mới

Dạo này mình toàn tàu ngầm hóng hớt :). Thấy mọi người bàn chuyện rôm rả phết. Lại có bao nhiêu là bạn post bài dài ngoằng, đọc nhức cả mắt. Hị hị, mình giống Babi, thích post ngắn cho dễ đọc. Bài mình trên 2, 3 câu í nhỉ, chắc ko bị quy vào "zô dzuyên" nhỉ.
    Chuyển chủ đề về MU tí, tớ mới mua được cái colour control của CDP, eo, xài thích ghê, kiềm dầu cực kỳ, mặc dù mùa hè mặt tớ lúc nào cũng như chảo mỡ. Thế mà xài em này thì khô roong. Kết quá rồi, mỗi tội đắt lè lưỡi, nhỉ Heo nhỉ. Cơ mà ăn chơi ko sợ mưa rơi
  9. riseNshine

riseNshine Thành viên mới

Mọi người ở đây đã ai dùng cái beautyblender chưa ạ? SO với cọ 187 của MAC thì thế nào ạ. EM thấy nó được khen nhiều cũng nổi máu nhưng mà mắc quá.
  10. bettypop

bettypop Thành viên mới

Em thích đọc bài dài dài, bữa nào vô mà thấy nhiều bài dài là khoái, nhất là bài chị Feb, chị Babi, chị BG hí hí mà khoái nghe chuyện ngoài lề hơn là mỹ phẩm.
    Cả nhà có ai dùng máy nhổ lông rùi cho em ý kiến có nên mua không, hình như chị Black có xài thì phải, em nhớ đọc ở đâu đó rùi mà quên, em định mua máy Philipe
    Ở VN thì em hay wax, qua đây thì save nhưng mà save rùi khi nó nhú nhú lên ngứa lắm (ở vùng nách đấy), với lại sắp đến mùa đi biển rùi, cần mặc bikini nên save chỗ đó nó mọc lên cũng ngứa nữa, vì sợi lông cứng mà.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa