1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIII- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nickynguyen, 30/01/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. meomapu

meomapu Thành viên mới

Nghe kiềm dầu là khoái, color control dùng để làm gì hả chị. HIhi
  2. blackmonitor

blackmonitor Thành viên mới

ôi ôi ôi không không khôngggggggggggg B ơi, nách thì ok chứ nhổ ở đấy là biết mùi đau đẻ ngay tức khắc đấy nhá . Máy đấy cho chân, nách thì "âu cơ", nhưng mà ở bikini line thì :( B can, chứ hồi B thử, hick, thật chứ lúc đấy chả hiểu thái giám có đau bằng mình không =.= đau lắm lắm lắm lun, lại còn chảy máu nữa, vì máy là nó đi 1 hàng luôn, lỡ trớn cần dừng dừng ko kịp, đến khi sự đã rồi thì :)), tốt nhất vẫn là shave ở chỗ ý thui :D.
    Máy B xài là Braun, thì khá tốt, nhổ nên nó cũng khá lâu mới lên, và lên cũng thưa, nhưng lỗ chân lông dễ đỏ hơn là shave nhé, nhớ mois kỹ vào :D
  3. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Mấy bữa nay đọc news trên yahoo về cái cô DV Natasha Richardson tớ rùng mình cả nhà. CHẳng qua là dạo này tớ cũng bon chen đi học trượt tuyết, cũng take private lesson giống cô ấy, cũng đang tập trên beginner trail giống cô ấy và most importantly là ko đội nón bảo hiểm... giống cô ấy . Chưa kể nhiều lần xém đâm vào cây, cột điện này nọ. Mà tớ tập lúc nào cũng có thầy kề bên đấy. Mới thấy nhiều khi một cú ngã nhẹ thôi cũng có thể dẫn tới chết người. Ở đây tớ thấy nhiều bạn VN rất coi thường, nhìn nhận vấn đề rất đơn giản. Đi trượt tuyết muốn tiết kiệm nên ko bao giờ bỏ tiền ra học, ko biết 1 tí kỹ thuật gì mà còn cứ nhảy lên cái trail dành cho intermediate hoặc advanced cho đáng đồng tiền bát gạo vé vào cổng mà ko lường trước được hậu quả. Chưa kể ko bao giờ mua đồ nghề trượt chẳng hạn như ski pant, gloves, áo khoác này nọ. Ko có đồ nghề dễ bị cảm lạnh và hậu quả khó lường. Đấy người ta là diễn viên nổi tiếng, lấy lớp hẳn hoi và chỉ thực hành trên cái trail dành cho beginner thôi mà còn có hậu quả như thế. Huống gì mình ko biết gì nhảy lên intermediate hay advanced. Đúng là người Vn nhiều người điếc ko sợ súng.
    KO biết có nên đi tập nữa ko đây huhuhu. Vừa mua bộ đồ nghề gồm ski pant này nọ mất 1 đống tiền
    @ Sun: Căn bản tớ lười, ko thể post bài dài ngoằng. Coi bộ Sun cũng làm biếng giống tớ
    Được babi_rosie sửa chữa / chuyển vào 20:46 ngày 19/03/2009
  4. meomapu

meomapu Thành viên mới

Base nay xài sướng lắm hả cưng, em trang điểm nhìn tự nhiên phết nhỉ. Chẹp đẹp đẹp
  5. Feb56

Feb56 Thành viên mới

Hehe, bà Sún post cái bài turn me off quá cơ. Hum nay đc nghỉ ở nhà, định vô tám với chị em chút mà nghĩ lại thôi, căn bản xưa nay mình là đứa dài dòng văn tự nhất topic này, bài post thì có thể ko nhiều bằng các chị em khác nhưng cứ dài, dai, dở, chắc làm nhức mắt bà Sún lắm. Nghĩ lại thì mình cũng dại, thôi thì ng ta sao mình vậy, ng ta post ngắn mình cũng ngắn. Ng ta tàu ngầm mình cũng ngầm. Thế nên bây h hạ quyết định: This is my final answer (bắt chước bác Regis Philbin thần tượng của tớ):
    -Ko vào topic thường xuyên nữa. (tháng này là thi tốt nghiệp nên có muốn cũng ko đc, hichic)
    -Mỗi lần vào là chỉ tàu ngầm, ko có post gì hết.
    -Nếu có post bài thì dài lắm là 2 câu, ngắn nhất là 1 chữ. Done. Ko share gì nữa hết. Đỡ tốn tgian của mình mà cũng đỡ làm nhức mắt ng khác, hé hé hé.
    Vậy đi nhé. Bà con ở lại chơi vui vẻ, ko có mợ thì chợ vẫn đông nên mình ko có băn khoăn gì hết. Vàđừng có ai nghĩ là tớ giận dỗi gì hết nhé, mệt lắm cơ. Ko giải thích gì nhiều đâu, bây h là ko dài dòng nữa thôi, hehehehehe.
  6. babi_rosie

Chậc hhôm nay mình rảnh ko có việc lên đây lang thang đọc thấy bài Feb đòi biểu tình ko post nữa . Thôi Babi năn nỉ đấy. Trên đây nhiều chị em hâm mộ Feb lắm, nhất là mấy bài post dài nhưng... hay của Feb. Ko post nữa nhận một đống PM trả lời còn tốn thời gian hơn nữa, chị em nhờ
  7. babi_rosie

Nhân đây tớ cũng muốn nói là chị em lên topic đọc bài cứ mạnh dạn post bài và share suy nghĩ etc nha. Nhiều khi tớ hoặc mọi người trên đây ko trả lời có nghĩa là.. ko biết hoặc...bị bệnh lười hoặc ...ko có hứng trả lời chứ hoàn toàn ko hề có ý phân biệt người mới người cũ gì cả. Tụi tớ cũng toàn là trước lạ sau quen chứ lúc trước có biết ai là ai đâu. Cũng như đừng ngại là post lên sẽ bị cười hay mình ko quen ai cả post lên ngại ghê kiểu kiểu như vậy. Chứ tớ thấy nhiều người mới post sau này hay ho quá xá. Tớ đọc thích lắm. Thêm nữa là tớ nói mãi cũng thấy mình "vô duyên" ghê
    Tớ tiếp topic của Feb nói về retailer nhá. Hôm nay rảnh ko có việc làm tớ lên 88 :D :D. Chả thấy ai nói cả mình lại tiếp tục nói. Ngại ghê . Feb thấy bài tớ post riết chắc chán ngán tới tận cổ hehehe. Đành chịu vậy nhá hehehe. Nhưng mà thấy tớ yêu mến Feb ghê chưa, cổ động chủ đề nào là mình hưởng ứng ngay topic ấy. Chủ đề nào cũng nói được :P
    Retailer là mảng rất là hay ho và hái ra tiền. Nói hoài ko hết. Thật ra khi nhà SX định giá sản phẩm họ đã tính vào chi phí return vào giá thành sản phẩm. Những hiệu như Forever 21 chẳng hạn giá thành rẻ hơn so với những hãng khác một phần là do NO return policy của họ. Và chỉ được exchange trong vòng 30 ngày with receipt. Kinh tế Mỹ và CA có chính sách return để mà kích thích tiêu dùng. Họ tính là chi phí cho việc return thật ra chả là gì so với việc khuyến khích người ta tiêu dùng mạnh tay hơn, lợi nhuận nhiều hơn. Cho nên chính sách này có thể xem là thả con tép bắt con tôm. Nhưng ở Mỹ dùng cái policy này được vì dân nó biết điều, ít abuse cái policy. Chứ ở VN chắc ko dám áp dụng :->> ( No offense!)
    Có bao giờ mọi người bước chân vào cửa hàng, suy nghĩ tại sao cùng bán 1 mặt hàng mà có hãng thành công, có hãng phá sản. Retailer thực sự là state of art.
    Bữa nay tớ nói Wal-Mart. Vì retailer mà ko nói tới nó là sai lầm ko thể tha thứ. Mai mốt tớ hứng sẽ nói qua mấy công ty khác
    Tớ biết Feb ghét Wal-Mart vì theo Feb thấy cheap cheap. Nhưng mà người nào am hiểu về retailer sẽ ngưỡng mộ nó vô cùng. Ko phải ngẫu nhiên mà nó là world'' largest retailer, và ko ngừng bành trướng. Kinh tế có tuột dốc nhưng nó vẫn sống khoẻ. Việc hiển nhiên thấy trước mắt là nó nổi tiếng do giá rẻ, rẻ nhất ko có đối thủ. Người nào ko hiểu sẽ bảo nó rẻ là do nó ép người SX, rồi trả lương mạt rệp. Nhưng ban đầu nó có Buyer power đó đâu và trả lương thấp cũng ko thể nào hạ giá được như vậy. Có rất nhiều nhân tố dẫn tới sự thành công của nó.
    Thứ nhất là cách quản lý rất hiệu quả. Ai cũng biết nó có hàng nghìn cửa hàng trên khắp thế giới nhưng có mấy ai biết nó có bao nhiêu người take care và maintainance cho mấy cái system ở các cửa hàng hàng ngày? Chỉ từ 30 -35 người, take care hàng trăm ticket per day chỉ bằng remote access. Surprise???
    Thứ nhì là information sytem. Information system của nó được ví như là trái tim của nó vậy. Giúp nó vượt qua mọi đối thủ vì sự hiệu quả và low cost của nó. Nó vẫn dùng Cobol, thứ mà chả ai dùng nữa nhưng vẫn hiệu quả hơn bất cứ hệ điều hành nào. Thời buổi hiện giờ chỉ cần nắm thông tin hiệu quả thì mình đã đi trước đối thủ một bước rồi. Cái này thì dài dòng lắm. Data mà up to date sẽ giảm inventory cost, rồi hàng lúc nào cũng in stock, rồi hạn chế được nhiều rủi ro. Rồi làm sao tương tác với suppliers hiệu quả etc.
    Thứ ba là logistic. Cái này được ví như là xương sống của nó.
    Type mỏi tay quá. Thôi nói mọi người có hứng thú từ từ tớ kể tiếp
  8. white_poplar

white_poplar Thành viên mới

@Chị Feb: í sao lại đi tầu ngầm. Cứ post lên đây cho vui cửa vui nhà chứ :D. Hum qua em comment vào blog của chị không hiểu có ok không? Cái 360 yahoo tệ ghê ý. Mà chị thi tốt nhé :D.
    @babi: cứ đi tập thôi, ngại gì. Nhưng đội mũ bảo hiểm vào. Tớ muốn tập trượt tuyết lắm ý mà chả có cơ hội vì ở Úc hiếm tuyết (phải đi xa xa mùa đông mới có). Có cơ hội chả tội gì. Tớ chắc khi nào có đủ $$ (chắc còn xa lắm ý) sẽ đi Habin thăm hai đứa bạn thân của VC tớ. Bọn nó là dân trượt tuyết có hạng, nhớ quá chừng.
    Còn vụ retail thì tớ biết ít lắm vì chưa đi làm cho retailers nào cả. Anyway, nhưng bạn tớ làm design cho siêu thị ở bên này, cũng kì công lắm ý. Sản phẩm gì, ở đâu, tông màu nào cũng là nghệ thuật. Tớ thích đi ngắm windows của nhiều shops. Công nhận nhiều window dressers trang trí đẹp và cực kì artistic ý. Nhìn đã muốn mua. Nói chung tớ để ý nhiều đến trang trí của store và thái độ nhân viên.
    À tuần sau tớ về dưới Melbourne, ko biết có vớt được cuộc hẹn bào với em mèo, kem và grace ko? Căn bản tớ đặt vé quay lại Sydney rồi mà vẫn chưa biết lịch cho thứ 5/6 tuần sau nên no idea là bao h bay xuống. Nhưng chắc chắn sẽ xuống để dọn đồ mang lên đây và đi xem cái rock gig của Augie March. Cái band này ko nổi nhưng mà ở ÚC có nhiều loyal fan, trong đó có VC tớ. Suốt từ năm 2006 đến h, chưa có cái gig nào của band này mà tớ bỏ.
  9. sunflower_92

sunflower_92 Thành viên mới

@ Feb: èo èo, Feb ơi là Feb...
    @ Babi: trời ơi, bài Babi post về retailer hay quá xá, thêm nữa đi Babi.Tớ thích đọc cái j liên quan đến kinh tế lắm, nhất là vừa liên quan đến KT lại có dính dáng tới mấy vụ kiểu như làm đẹp, quần áo giày dép,...v v. Đọc mấy cái đó không biết chán í
  10. blackmonitor

blackmonitor Thành viên mới

@ Feb ơi, Feb à, Feb bảo em post vừa ít, vừa ngắn, mà giờ Feb lại quyết định giống em à :P, thế thì em tịt luôn ý :D :D :D, mà blog em nó hâm lắm, Feb có facebook thì add em, chứ blog em là em mặc kệ nó òi, lâu lâu vô khều mấy con nhện cho nó chạy dzòng dzòng chứ cũng ko buồn đuổi nữa :">
    @ chị Babi ới: chị viết tiếp đi chị ới, em làm ad, nghe mấy chiêu Babi viết là mắt em sáng rỡ rùi :x :x :x
    Nhắc đến vụ skiing, em đang làm promotion cho 1 brand kia của teen là 1 giải thưởng đi skiing ở NZ (ở hotel 5sao bay bay, có thầy dạy trượt tuyết, ... ), haiz, cơ mờ đi pv thì toàn các em gái thích thử thôi, còn các nhóc giai thì chết nhát, " em sợ ngã nhắm, em sợ gãy đầu gãy tay nhắm ..." cơ mờ em chỉ định cho chúng nó thấy tuyết, trượt hay không thì có làm sao, ... giờ có cái bài đăng cô dv kia bị chết, làm em B cũng thấy tiêu òi Y_Y.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa