1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIII- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nickynguyen, 30/01/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Feb56

Feb56 Thành viên mới

Hehe, tớ hù dọa cho vui thôi chứ tớ cũng ko tàu ngầm đc đâu, ko quen tánh đó :D. Đã tham gia đọc topic là phải viết, chỉ có điều từ h ko nói nhiều nữa thôi.
    Babi: tiếp nữa đi, càng chi tiết càng tốt nhé. Tớ thích học hỏi ba cái này lắm.
    All: Ở đây có ai biết tiếng Hoa thì cho tớ nhờ xíu nhé. Tớ đang có cái project về Cirque du Soleil, tức Gánh Xiếc Mặt Trời, 1 trong những (nếu ko nói là số 1 TG) gánh xiếc nổi tiếng nhất TG. Tớ tìm mãi thì vô tình tìm đc trong cuốn báo ở nhà có 1 cái bài viết về cách trang điểm cho gánh xiếc này từ MAC, mà xui quá nó bằng tiếng Tàu, tớ chịu chết thui (tại mua tờ báo lúc qua Hongkong quá cảnh mà). Hic có ai bít tiếng Hoako raise ur hands pls.. Tớ sẽ scan nó lên nhé, ngắn thôi chứ ko dài đâu.
    P.S2: Tớ đang chết mê mấy em Ipanema này, đã order 3 đôi, đang muốn order thêm mà nó mắc quá, tiền ship từ Anh sang tớ tới 10 bảng 1 đôi lận. Bạn nào thích cái này ko, share ra cùng order về VN mang cho nó máu :D Với có biết ai nhận order từ Anh ko thì hú cho tớ bít với nha!!! Thank kìu.
    Xem tại blog tớ mới viết về em nó nhé. Xinh chịu ko nổi (chắc mình lại sắp mở màn 1 chiến dịch dép lào nữa quá :P:P)
    http://ca.360.yahoo.com/my_profile-vboFxLs3fqT86imbzdc-;_ylt=AvRNFU4acX.FPLqqxet7iArUTuJ3?cq=1
  2. sunflower_92

sunflower_92 Thành viên mới

Feb ơi, tớ thích cái đôi này nayf:
    http://www.surrealprincess.com/wp-content/uploads/2008/11/ipanema2.jpg
    Đẹp phát rên rỉ lên í. Còn vụ tiếng Tung Của thì tớ chịu òi :)
  3. bee56

bee56 Thành viên mới

c.Feb:bạn e biết tiếng TQ đấy!c cứ scan lên đây rùi e nhờ anh ý xem sao nhá!ông ý du học TQ về mà!chắc sẽ giúp dc chị!
    mấy đôi flips này đẹp quá chị ơi!Mùa hè đi thì tuyệt vời!nhìn mê quá!có đắt lắm ko chị????
  4. Feb56

Feb56 Thành viên mới

Mấy đôi này giá từ £16-£18 ấy mọi ng, ship 3 đôi qua bên tớ hết £30 huhu, chưa kể ko bít có bị bọn HQ Can lột tiền ko, chắc chắn là có rồi, order từ Mỹ thì ko bị nhưng ngoài Mỹ-Can là bị tuốt luốt. Đang rên rỉ vì mê quá mà xót xa quá vì cái vụ shipping :((
    Chị em mình làm cuộc tổng tiến công Ipanema đi nào, hehehe. Cho bên Brazil nó có thêm nhiều cây xanh :D
    Mọi ng lên site của Gisele mà xem, đẹp rụng rời tay chân. Tớ mê lắm, ngày nào cũng lên để ngắm, hichic.
    Bee: Ôi thanh kìu em nhé, chị sẽ scan ngay bây h, hichic mừng quá :">
    Site bán hàng chính thức của nó:
    http://www.ipanemaflipflops.co.uk/
    Site của Gisele:
    http://www.sandaliagiselebundchen.com.br/
  5. Hoai_Niem

Hoai_Niem Thành viên quen thuộc

Tớ bắt chước bà Vic , ko chơi dép bệt hay dép lào mà nhìn cũng còn mê tít . Nàng ở tận Mỹ thì sao mà share với nàng đc . Đi biển mà xài mấy đôi này thì tuyệt nhỉ .
  6. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Black: Công nhận dân Nguyễn thượng Hiền nói chuyện có chất Black nhỉ :P. Chả biết topic còn ai NTH nữa ko nhận làm họ hàng luôn :D
    Hôm nay tớ ngủ ko được dậy post bài . . Kiểu này viết về retail phải đòi nhuận bút mới được.
    Cái này nhiều thứ để nói lắm, tớ có thể nói hoài ko hết nhưng mà lười type quá. Thiệt sự luôn.
    Lỡ nói cái kia để finish luôn.
    Information system rất quan trọng. System nào reflect được real-time data là sẽ ăn đứt đối thủ. Tại sao? Vì thị trường bây giờ biến đổi ko ngừng, thị hiếu biến đổi theo từng giây. Cho nên nếu update được kịp thời, họ sẽ analyze được cái trend kịp thời để mà react. Đồng thời họ cũng biết được là àh ở store này đang dư mặt hàng A, trong khi store khác lại đang thiếu mặt hàng A. Có thể move từ chỗ này sang chỗ khác mà ko phải order thêm từ suppliers. Cái information system này nó across business nhiều lắm. Tớ ko giải thích nổi.
    Tiếp theo là logistic. Cái này quan trọng chẳng kém Information system. Hàng hoá vận chuyển nhanh, gọn, lẹ at low cost là giảm được giá thành sản phẩm nhiều lắm. Wal-Mart có hệ thống Logistic được đánh giá là number #1 về tính hiệu quả của nó. Nó có hệ thống distribution centers hoạt động như là hubs, vận chuyển bằng trucks hết nhưng tốc độ vận chuyển cực nhanh và cực hiệu quả, giá thành lại rẻ. Trong từng distribution centers của nó phân chia hàng hoá toàn bộ bằng hệ thống tự động, rất ít human intervention.
    Tiếp theo là đội ngũ buyers. Rất giỏi khi mà work với suppliers. Cái này làm biếng nói cụ thể quá.
    Và quan trọng hơn hết là nó biết rõ mình muốn gì, target vào ai.
    bây giờ so sánh với Circuit city nhé. Một electronic retailers vừa went bankcruptcy. Thằng này out of business là đúng. Nó thật sự ko biết mình muốn gì, làm thế nào để differentiate mình với những competitors tương tự. Wal-Mart thật ra management team rất giỏi, họ biết mình có thế mạnh gì và khai thác tối đa. Mấy năm về trước electronic department của nó là tệ nhất, chỉ sau gần 1 năm họ commit to expand cái department này lmà làm Circuit City ko chịu nổi. Vì Wal_mart focus on price. Discount price mà Circuit city ko compete được về giá. Circuit City cũng ko thể compete lại Best Buy, cũng là specialty electronic retailer. Best Buy giá thành cao nhưng bù lại họ có good customer service, những người expert để giúp khách hàng lựa chọn hàng hoá và cung cấp dịch vụ install. Điều mà KH ko thể tìm kiếm được ở Wal-Mart -personal advice. Chính vì Circuit City ko có "cá tính" như thế ( giá thành cao, ko có good customer service) cho nên việc nó bị đào thải là việc hiển nhiên.
    Một khi suppliers ko dám tin tưởng để mà giao hàng nữa thì.. phá sản thôi vì suppliers bên đây đa số bán hàng trên cre*** (sorry tớ ko biết dịch). Giao hàng trước trả tiền sau. Tụi nó ko giao hàng nữa nhưng vẫn đòi nợ cũ thì tiền đâu mà trả.
  7. chubbygal

chubbygal Thành viên mới

Không, tớ ở LA, cạnh FL thôi, được cái tiện chạy xe sang TX với FL dễ, nhưng mà đi hoài cũng chán. Tớ thấy người ta đi mấy cái cruise đi mấy vùng đảo rồi Jamaica cũng thích lắm ý, mà tớ chưa có dịp được đi. Hôm nay có đứa đồng nghiệp nói tháng 5 nó với bf đi mấy đảo vùng Caribbean 2 tuần mà tớ thèm quá đi. Năm nay kinh tế xuống, mấy dịch vụ du lịc cũng giảm giá trầm trọng luôn ý.
    Lại nói vụ VN mua hàng. Ngày xưa khi tớ làm cho A&F và Express, tớ được mua đồ của nó lấy discount. Có mẹ con nhà này (cũng quen biết với tớ) hay nhờ tớ mua đò cho con bé con gái cô ý mặc. Vậy mà 1 thời gian sau, tớ thấy số mã làm việc của tớ (employee''s number) cứ hiện lên liên tục, tớ check ra mới thấy là họ không dùng đồ và mang trả với full cre*** (tức là khi mua thì tớ mua giùm với giá giảm nhờ vào cái chế độ giảm giá đãi ngộ cho nhân viên của tớ, nhưng họ trả lại nhận 100% số tiền). Thử hỏi vậy có chán ko cơ chứ? Mà lại ko nể mặt tớ chút nào hết. Chỉ vì 1 xíu lợi nhuận nhỏ như vậy mà sẵn sàng đạp tớ như thế, ko cần biết hậu quả với tớ sau sẽ ntn (tớ dễ bị đuổi việc lắm chứ).
    Thế đấy.
    Nói về WalMart, tớ cũng phải đồng ý với Babi là nó có cái management system quá tốt. Với cả cái Slogan: Everyday Low Price của nó cũng đánh vào tâm lý của người tiêu dùng nữa. Công nhận ko ai qua mặt (chưa ai vì chả biết sẽ có chàng tí hon nào trong vòng mấy năm nữa ko), nhưng hiện giờ thì ko ai qua mặt được WalMart hết ý. Nhất là vào thời kì kinh tế khó khăn, dân chúng bắt đầu trở lại đọc counpon, kiếm good deals thì WalMart vẫn là sự lựa chọn đầu tiên.
    Tớ thích cả Target nữa. Target được cái hơn WalMart ở chỗ nó gọn gàng và sạch sẽ hơn. Và nhiều khi đi lang thang cũng kiếm được nhiều good deals lắm ý
    Tớ nhiều khi kiểu deal hunter. Đi lòng vòng những lúc khó chịu, có việc phải suy nghĩ, nhặt cái này lên, đặt nó xuống, rồi vừa đi vừa nghĩ, vậy mà lúc gặp được good deals thì sung sướng hơn cả Eukera ý
  8. white_poplar

white_poplar Thành viên mới

@babi: chọn đúng bữa tớ vừa giảng dải bà bạn tớ học MBA về price war, product differentation, positioning đủ cả. Nhưng nó relate đến finance cơ. Cái này đúng ngạch của mình luôn, hèn chi bị bê ra hỏi.
    @chubby_gal: híc có người như vậy nữa hả? Chán nhỉ? :( Bảo sao nhiều khi cứ lờ đi vụ mình là ngiwời Việt.
    @chị Feb; mấy cái dép chị post lên rất hợp tụi Úc chị ơi. Bọn bên này siêu casual. Em hích đi thong. Hàng ngày toàn đi thong đến cty rồi mới thay heels. Ma fko biết size của úc có bằng của anh ko nhỉ? Để em cũng bon chen order :D>
    Co`n cai nay` thì hôm nay hứng ảnh ọt lấy từ đống ảnh chụp hồi holiday ra. :) Cứ gọi là The golden hour.

WP thích gọi là thong hơn là FF. nhanh gọn nhẹ và nghe hay hay :))
    Được white_poplar sửa chữa / chuyển vào 13:33 ngày 20/03/2009
  9. chubbygal

chubbygal Thành viên mới

Tớ thích mấy cái ảnh của WP chụp lắm ý, nhất là cái này, nhìn cực kì thư giãn (những lúc mình depressed hay mệt mỏi như thế này). Tớ cũng lâu lâu vào ngó nghiêng cái blog của ấy (từ lâu rồi ý ), xem âm thầm thôi, nhưng nói chung là cực kì nể. Giá mà ở gần có khi tớ chạy qua liên tục rủ nấu đồ ăn ý, tại tớ cũng thích nấu nướng, dạo Thanksgiving thức cả đêm chuẩn bị chỉ để ăn trong vòng chưa tới 1h ngày hôm sau
    À, thích cả mấy cái ảnh cưới phong cách của WP nữa, chót 1 câu là đẹp và sang.
  10. chubbygal

chubbygal Thành viên mới

Dạo này tớ stress quá. Hôm qua thì được bác sĩ phán cho 1 câu là: Bị anemic rồi nhá. Rõ chán. Thảo nào mấy tháng gần đây hay mệt mỏi, rồi ăn uống ko thấy ngon, hay bệnh, nhức đầu với cả đến giữa ngày thì khó thở, tim đập nhanh. Với cả da dẻ dạo này thế nào ý, thấy mỏng đi trông thấy, mà chưa gì đọng nhẹ vào cũng bị bầm máu lên kiểu như ai oánh.
    Tớ chán đời là vậy.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa