1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIII- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nickynguyen, 30/01/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. h2o100

h2o100 Thành viên mới

Ảnh đẹp quá WP ơi! :))
  2. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Mình thích đôi mà Sun Sun thích ý. Nhưng mình giống em Vìu, đã leo lên giầy cao gót rùi thì ko thể leo xuống được nữa. Mà ngày càng leo cao hơn mới khổ. :(
  3. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

@ Chubby: Vấn đề Express tớ phát hiện lỗi trong system của nó từ lâu rồi. Thằng này management system của nó rất tệ. Nó track là track từng loại hàng chứ ko có track từng cái mặt hàng cụ thể như là mặt hàng đó mình từng bán ra bao nhiêu sau khi apply coupon, discount. Chứ những thằng lớn, hệ thống tốt, nó track từng mặt hàng bán ra, cho nên khi cre*** lại đúng y chang giá after discount, giá mình đã từng trả trước đó. Mà Express là đứa hay có nhiều coupon như $30 off, 20 off, chẳng hiểu nó có biết ko. Bạn của Chubby đúng là ko còn từ gì để mà nói nữa.
    Tớ cũng thích Target, nhưng dạo này đi Target vắng hoe, còn Wal-Mart thì đông như kiến vì kinh tế kém.
    Du lịch bây giờ ế lắm nhưng mà mình cũng giống mọi người là chả có tiền mà đi . À cái bệnh đấy là cái bệnh gì thế. Tớ dạo này triệu chứng y chang Chubby, hay nhức đầu quá. Thế chữa trị như thế nào nhỉ?
    @ WP: Hôm qua đọc một bài báo phân tích trên yahoo là nếu cô DV ấy wear helmet thì có save được cô ấy ko? Họ bảo là ko giúp gì được. Dài dòng lắm mà tớ ko hiểu lắm vì ko có chuyên môn y. Nhưng đại khái là chảy máu não gì bên trong, khi mà tốc độ đột ngột, cái brain ko phản ứng kịp thì ở bên trong não sẽ bị fall apart. Cho nên nhiều khi đeo helmet cũng chả an toàn.
  4. white_poplar

white_poplar Thành viên mới

@babi: ừa cũng khó nói. Nói chung mấy môn sport nhiều rủi ro mà. Nhưng tớ sẽ nói cùn là sông chết có số :P. Nếu cứ sợ chít thì chắc chẳng dám làm gì mất, nên nếu thích và có điều kiện thì vẫn cứ làm thôi.
    @chubbygal: hic. híc vậy phải giũ gìn sức khỏe hơn nì. Mà cái anemic này phải uống thuốc à? Ăn thêm red meat? Có nghỉ ngơi đi cưng. Cuộc sống nhiều thứ stress lắm :(
    Hôm nay tớ đi lòng vòng tìm mấy cái painting và photo để trang trí nhà cửa (tìm ý tưởng thì đúng hơn). Sau một hồi tớ nghĩ nếu dùng photo chắc tớ sẽ thử develop mấy cái ảnh của tớ trước coi ok ko. :P. Nếu xí quá thì sẽ đi tìm cái mình thích sau. Hay năn nỉ ai đó cho mình cái high resolution để mình in nhỉ? Mới nghĩ ra có bác Piero chắc cho =))
    Nhưng cái tranh này iu quá cả nhà ạ. Sweet nữa nên post lên tặng cả nhà cuối tuần:
    ''''I think Im in love''''
    So much to read,
    in so many pages I wrote your name.
    còn cái này thì thật là cute :cho vợ chồng ai mới cưới =)
    Được white_poplar sửa chữa / chuyển vào 07:47 ngày 21/03/2009
  5. bee56

bee56 Thành viên mới

chị WP:hihi!từ lâu e đã có ý định là khi nào trang trí nhà cửa sẽ xin chị vài bức,rửa ra rùi treo lên cho hoành tráng!e thích ảnh của chị lắm ý!nhân tiện chị nói đến ảnh trang trí,dc lời như cởi tấm lòng, e xin trước luôn :x
  6. trucvi91

trucvi91 Thành viên mới

Mẹ em bị chị Feb "mẹ mìn" rồi chị ơi cho em hỏi ... cái chai cao nhất đấy ạ...sao rõ ràng nó ghi lotion mà mẹ đổ ra thì lại dạng nuớc , em thì đọc rõ ràng không phải toner...làm mẹ cứ thấp thỏm hỏi em quài mà ko biết đường trả lời...cũng đang sợ mua phải hàng ếch nhái gì cho mẹ đây
    À hôm nay em lọ mọ các blog thấy đâu đâu cũng có cái hãng Lush này , siêu cute....mà nghe thiên hạ đồn hình như "hơi bị chất lượng" thích quá mà không biết sao h...nằm cào gối
    Cleanser nhé :D
    Mask nhé :D
    Được trucvi91 sửa chữa / chuyển vào 22:32 ngày 21/03/2009
    Được trucvi91 sửa chữa / chuyển vào 22:35 ngày 21/03/2009
    Được trucvi91 sửa chữa / chuyển vào 22:36 ngày 21/03/2009
  7. nickynguyen

nickynguyen Thành viên mới

Nhà mình dạo này nhiều chủ đề để nói quá .... chị nào cũng viết bài dài đọc đúng là sướng mắt luôn....
    @ Chị/bạn Trucvi: Nicky đang dùng khá nhiều sản phẩm của LUSH nè... Dùng đúng là khá tốt mà cũng an toàn... Đi mua sắm mấy em đó nhìn đểu ko chịu đc .. cái nào cái đó cục to đùng ... minh mua bao nhiêu nó cắt cho mình từng đó nhưng ít nhất cũng phải mua 1 lạng ... Nicky đang sài dầu gội đầu .. Mask cho tóc ... SRM... mấy thứ nữa .. sài an toàn ma cũng kha tốt đó .... có dịp thì thử đi nha ss ...
  8. vitba

vitba Thành viên mới

Chị cũng phải học cái case Le Cirque này à, em có bài viết về nó lấy từ article bên Harvard Business chị đọc ko? Em làm bài về nó cho Org Behaviors.
  9. vitba

vitba Thành viên mới

IS quan trọng nhưng ko phải là cái technology (real-time data processing) là quan trọng 1st. Nó còn tuỳ context của từng firm nữa.
    Thí dụ, mọi người không biết chứ hãng quần áo nổi tiếng Zara là 1 ví dụ điển hình về Efficient IS. Hãng này, cái POS terminal của nó năm ngoái còn dùng MS-DOS chứ ko dùng Windows, cách kiểm tra xem SKU nào có bao nhiêu, câ`n order bao nhiêu là do đếm ra rồi nhập vào máy PDA rồi cuối ngày order, chứ họ cũng ko rõ là at this moment họ có cái gì on hand cái gì gần hết.
    Nếu firms mà có tốc độ inventory turnover nhanh + hàng hoá ko lặp lại mà mẫu mã thay đổi theo tuần, khách hàng ko phải là thích đồ durable mà quay lại repeat purchase, thì việc có 1 cái IS mà focus đầu tư vào để biết là hiẹn có bao nhiêu hàng on hand every minute là ko hẳn cần thiết, mà thậm chí còn add thêm vào period cost của hàng (maintenance, depreciation, training cost).
    Lặn tiếp.
  10. trucvi91

trucvi91 Thành viên mới

Chắc phải gọi là chị Nicky nhỉ... em sinh 91 thôi kái Lush này em thấy các chị bên ấy use thằng Angels là nhiều nhất...ở VN thì mua = niềm tin....chị nhỉ bùn 5p
    Ôi em thích chị này quá...nét rất tự nhiên mà dễ thương , trang điểm lại nhẹ nhàng tự nhiên ... blush hay quá , da nâulên màu ửng hồng tự nhiên
    em rất rất it khi trang điểm , có đi nữa thì rất qua loa cho đỡ loang lổ gớm ghiếc thôi , cơ mà cứ thấy mấy đồ make up này là kềm không đặng mua về rồi lâu lâu ở nhà , trét đầy mặt xong lại đi tắm kì cọ cho ra hết , thằng em cứ nói mày như dở hơi
    dạo này sắp thi cắm đầu lên cổ , lại không biết chạy xe , không thì cũng qua nhà chị Nước để "góp phần cho sự nghiệp dở hơi rồi". Nhà mình mà còn bán sample thì đi học em cứ qua lấy vài hộp về trét từ từ rồi ...thôi chắc phải đợi hè vậy
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa