1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

*_* MINERAL MAKEUP -PART XIII- *_* Nơi Để Chị Em Review All Về Mineral

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nickynguyen, 30/01/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. white_poplar

white_poplar Thành viên mới

@black: ối trời ơi tớ cũng suốt ngày mò vào appartment therapy nè. :D :D *hi5*. Nếu mọi chuyện ổn thì khoảng 3 tuần nữa tớ có nhà riêng. một căn hộ hai fòng ngủ + 2 fòng tắm ở Sydney. :) Tớ đang mong đến ngày ý lắm lắm. Sau đó sẽ phải vận chuyển đồ đạc từ Melbourne lên. và từ từ trang trí nó. Phải từ từ thôi vì cũng kẹt $ lắm. Với lại tớ sống ở đó độ 1 tháng sẽ cảm nhận được nhà mình cần gì. ^_^
    @babi: tớ thích nấu ăn vì với tớ đó là nghệ thuật tớ có thể express mình được ý. Với lại tớ rất thư giãn khi nấu ăn, chả hiểu sao. hì hì, mỗi người một sở thích mà. Với lại mẹ tớ ko thích nấu ăn, nên hồi bé tớ tự nấu :P. dần dần thành sở thích đó. mà tớ làm gì cũng vụng, chỉ có nấu ăn thì ít khi làm hỏng :D.
    @turtle: tớ chưa lớn tuổi để được gọi là chị đâu ạ. ừa đồ ikea hay. nói chung hợp với người hiện đại. Mà công nhận tụi nó design tốt thật ý, cực kì cool luôn :D.
    Daọ này tớ chuyển sang nghiện đọc/mua sách cả nhà ạ. Khổ thế đấy.
    Được white_poplar sửa chữa / chuyển vào 14:04 ngày 23/03/2009
  2. dxcn3011

dxcn3011 Thành viên mới

Mọi người ơi cho mình hỏi nhờ chút với, sao thấy mọi ng khen EM quá nên cũng xí xớn mua về dùng nhưng kết quả là độ che phủ rất ít, khi mới apply thì trông mặt bột bột, đến khoảng 1h sau phấn loang ra thì trông mặt bóng nhẫy. khoảng được 3h thì bay hết trơn. Mà nhìn mặt mình cứ sần sùi ấy chứ chả được mịn màng tẹo nào. Mình dùng base của Acnes hoặc của Avon. Đang định mua found Lauress dùng thử, cả nhà cho mình xin ý kiến với
  3. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Cả nhà ạ, dạo này bệnh tớ rất nặng. Tớ mơ có nhiều xèng để mua nhà đất. . Tớ cũng chả thiết tha gì MP, sách báo và đồ trang trí nhà cửa nữa. Nhìn xung quanh bạn bè có gia đình, nhà đất, ô tô.. Mình còi cọc chạy em Mio ghẻ lở hắc lào, ở chuồng chim với mẹ..
    Hôm trước gặp bạn cũ ngày xưa học cùng cấp 3 và NT, thấy nó đeo túi Burbery còn mình tòn ten cái em túi vớ vỉn tìm được trong nhà. Ngẫm ra cũng thấy chạnh lòng phết.
    Đêm t7 thì ngồi gọt tỉa viết email cho anh bạn Kanguru, dài lằng ngoằng. Viết xogn còn đọc lại mà sáng nay đọc reply của anh ý, ngó lại thư mình thấy lỗi chính tả kinh hoàng.
    Mình mê anh này dã man ý, hoàn toàn trong sáng nhé vì mình chơi với cả đôi mà. Thấy anh ý tính rất hay ho.. Nhiệt tình, tình cảm nhưng hơi nóng nảy.. Èo sao mình bị cuốn hút bởi những anh như thế lắm ý, thế mà mấy anh mình thích anh nào cũng kín đáo, lạnh lùng..
  4. xadibu

xadibu Thành viên mới

Em Black đang sưu tầm trang trí nội thất hả? Chị cũng đang mê mẩn lùng sục mấy hôm nay, lên mạng là tót đi tìm nhà đẹp không hà :-)) . Còn trang nào hay hay nữa post lên cho chị xem ké với nha.
    Mấy bữa rày sưu tầm được mấy mẫu đẹp đẹp nên thích thú lắm, thiệt ra thì còn có nhiều mẫu đẹp hơn nhưng mấy mẫu này thấy phù hợp với không gian nhà mình, sự tiện lợi, cũng như có thể làm được . Đang trùng tu lại ngôi nhà thân yêu
    Mấy mẫu này thích vì nó đem nhiều ánh sáng vào nhà, thích nhất là cái bếp có khung cửa sổ xinh xinh, ngay bậc cửa có thể để mấy chậu hoa be bé
    Phòng khách
    Sẽ làm 1 cái kệ để sách sau bộ sofa như này
    Nhà bếp
    Phòng ngủ, thích cái cửa sổ to lấy ánh sáng & bậc thềm bước vào phòng ngủ
    Nhà tắm, thích vì cái tủ tiện lợi để khăn tắm và linh tinh các thứ dưới Lavabo.
    Được xadibu sửa chữa / chuyển vào 15:57 ngày 23/03/2009
  5. xadibu

xadibu Thành viên mới

Thêm mấy lọ hoa đơn giản dễ cắm, thích hợp với sự "khéo tay" của Bu
    Và định viết chữ lên bức tường phòng ngủ cho nó lãng mạn
  6. bettypop

bettypop Thành viên mới

Em thích style nhà như Black và Bu + lại hí hí, nhưng mà em ko thích kiểu nhà gọn gàng ngăn nap , hiện đại sáng choang inốc hay sắt thép đâu, em thích kiểu nó hơi cổ điển, cũ cũ 1 tí, nội thất đa số bằng gỗ, màn treo bằng lụa, thật nhiều gối bằng satin, salông thật rộng, mềm và bằng vải chứ ko phải bằng da, nói chung đồ nội thất đừng có vuông chằn chặn, nhìn chán lắm.
    Và ko thể thiếu cửa sổ rộng với những chậu hoa bé bé và 1 khoảng không gian mở giữa ngôi nhà với sân, để em treo hoa trồng dây leo, và đặt một cái ghế gỗ dài, nệm trắng muốt với nhiều gối tự tay thêu nằm đọc sách những hôm trời nắng đẹp. Thỉnh thoảng sai chồng : Chồng ơi lấy dùm em ly nước cam .
    Mà em dân LHP vô đây chả gặp đồng hương đồng khói gì nhỉ ?
  7. white_poplar

@dxcn3011: bạn dùng EM dòng nào? Nếu Lauress muốn che phủ thì có dòng etheral. CÒn chống dầu thì tớ chị căn bản da tớ ko dầu.
    @chị BGBG: anh kangaroo nào thía? Có cần e giới thiệu thêm anh kaola nữa không?
    @chị Bu: e sưu tầm được nhiều lắm. Style em thích thì dân dã hơn tẹo . Nhà mới của em cũng hay lắm. open kitchen, ra lounge. Khá nhiều ánh sáng.. :) Nói chung cho modern lifestyle thì tốt.
  8. white_poplar

Tớ thì cực thích đồ stainless steel. Nó có vẻ đẹp hiện đại của nó. :) Còn nếu nhà cổ thì tớ đã nghía được rất nhiều nhà đẹp ở Melbourne. hi vọng 1 ngày mình đủ giầu để rinh 1 em.
    Cuộc sống ở city/căn hộ hợp với tuổi trẻ nên tớ khoái modern lifestyle. Tuỳ vào phối hợp màu sắc etc. vẫn có những khoảng không gian đẹp, cool và ấn tượng. :)
  9. xadibu

xadibu Thành viên mới

@Betty: Chị cũng thích nằm đọc sách như em nhưng lại kêu: Chồng ơi, pha giùm em ly nước cam
    @White: Em có mẫu nào đẹp đẹp, dễ bắt chước thì share cho chị với, chị cũng thích nhà không gian mở, không có nhiều vách ngăn giữa các phòng
  10. psyche1812

psyche1812 Thành viên mới

Hí hí, cho tớ bon chen 1 tí. Tớ đang thích làm vườn điên cuồng nhưng kiến thức về làm vườn lại là zero. Có bạn nào biết trang web hay forum hay topic nào về làm vườn (ở VN thì tốt) thì chia sẻ cho tớ với. Tớ có cả 1 cái ban công to đùng đang chờ đợi tớ xắn tay áo lên biến nó thành thiên đường xanh đây.
    PS: Cho bạn nào ở Hà nội mà thích mấy đồ trang trí nhà cửa xinh xinh. Các bạn ra UMA dốc Trần Huy Liệu cắt Kim Mã nhé. Ở đó có nhiều đồ hay ho phết, nhất là các loại cốc chén đĩa sứ nhiều màu sắc cute cực kỳ.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa